Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG SU660] Rom CM7.1 có tiếng Việt (2.3.7)

Kenny
30/10/2011 6:1Phản hồi: 2.904
[LG SU660] Rom CM7.1 có tiếng Việt (2.3.7)
Tình hình là thấy trong 4rum ít anh em nào chơi em này quá, có nhiều bác hỏi nhưng những người mệnh danh cao thủ thì ậm ừ cho wa chuyện, nay mình lập pic này cho anh em nào đang xài em này thì vào mà up rom cook, em này cũng khá nhiều rom nên anh em k phải lo nhé

Đầu tiên để xài rom cook yêu cầu các bác phải biết 1 số vấn đề cơ bản như root và xài CWM, 2 cái này vui lòng google nhé mình xin trình bày ngắn gọn và dễ hiểu thôi.

--------------- CM7.1 Bản 204 các bác up mau cho nóng. Link nằm cuối bài nhé---------- thks motrethu

I. UP và root 2.3.4 cho LG Su660 bản gốc
Đầu tiên nếu máy bạn đang ở 2.3.4 thì có thể bỏ qua bước này, còn nếu đang ở 2.2.2 thì làm như sau

1. Download và cài đặt driver cho máy:
USB driver: http://www.mediafire.com/?o82m2fpmmzjy7by
2. Nâng cấp firmware lên 2.3.4: sử dụng tool của LG. Đợi độ 1h là nó sẽ download xong firmware và upgrade xong máy.
LG Phone Tool: http://www.lg.com/uk/support/mc-supp...ne-support.jsp
chọn model là P990 và ngôn ngữ us nhé

Sau đó kết nối đt và pc, chạy tool và làm theo hướng dẫn, mất khoảng 30p cho việc nâng cấp và k mất dữ liệu bộ nhớ trong.

Sau đó tiến hành root 2.3.4 cho LG SU660

1. Down super one click version này về
http://www.mediafire.com/?b3dw73lz7a3xix6

2. Kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ gỡ lỗi USB (USB debugging)
3. Vào thư mục ADB, chạy file cmdXP.exe
4. Copy và dán vào CMD tuần tự các lệnh sau (chép từng lệnh 1 và enter, sau đó chép lệnh tiếp theo)

Quảng cáo

adb devices
adb shell
echo 1 > /data/local/lge_adb.conf

5. Vẫn để điện thoại kết nối với máy tính qua cáp, tắt nguồn và bật lên lại
6. Chạy phần mềm SuperOneClick.exe trong thư mục Root for 2.3 (mở chuột phải run as administrator), trong phần Eploit chọn Gingerbreak -> Click vào root đợi máy root xong.
7. Khởi động lại điện thoại sẽ thấy có phần mềm SuperUser

II. Sau khi up 2.3.4 chính hãng ta tiến hàng cài CWM và up rom cook ( ai chưa biết CWM là gì thì google nhé )

Down file này về, giải nén ra desktop cho dễ nhớ

Quảng cáo

Kết nối đt với pc ở chế độ usb debugging và chạy file

chờ khoảng 15s tắt đt, nhấn giữ tổ hợp 3 phím Vol down + home + nguồn ( khi hiện lên chữ LG đầu tiên vẫn giữ 3 phím đó, khi nào đt tắt và khởi động LG lần nữa thì buông phím power ra chờ xíu sẽ vào CMW china 4.0.1.4

Trong này toàn là tiếng china nên các bác nào chưa dùng cwm bao giờ thì làm tuần tự, cẩn thận theo hướng dẫn nhé.
Trong CWM dùng phím vol +/- để di chuyển trong cwm, dùng power để xác nhận.

Để up rom cook chúng ta cần trang bị cho đt 1 thẻ nhớ tối thiểu 2G cho thoải mái, các rom down về chép vào thẻ nhớ và gắn vào đt.

Đưa đt về chế độ cwm như trên và tiến hành như sau:

Tiến hành wipe data : chọn dòng thứ 3 từ trên xuống--->ok--->chọn dòng đầu--->ok
dòng thứ 4 cũng tương tự

Sau khi tiến hành xong sẽ tự về menu, chọn tiếp dòng thứ 5 ---> ok ----> chọn dòng đầu--->ok----> chọn bản rom đã để trong thẻ nhớ----> ok ----> YES

Chờ máy chạy xong, di chuyển xuống dòng cuối cùng---> ok máy sẽ trở về menu--->chọn dòng đầu tiên--->ok máy sẽ reboot.

Thưởng thức rom cook

à à, quên nữa, các bác cài CM7 thì sẽ k có market, cái này khắc phục bằng cách cài gapps
Khi cài rom bác kiếm cái thẻ nhớ 1-2G bỏ rom vào nhé, nó k cho truy xuất từ bộ nhớ máy. rom manager trên market đôi khi k tương thích với các rom của gfan 😃

http://cmw.22aaf3.com/gapps/gapps-gb-20110828-signed.zip

Sau đây là 1 số bản rom mình xin giớii thiệu với các bác.

CM7.1

2.3.5

Ưu điểm, máy khở động nhanh, tối ưu pin, hoạt động mượt mà, 3G,wifi nhanh, cảm ứng nhạy cùng 1 số tính năng khác của rom CM7 vốn nổi tiếng trong làng android.

Một số hình ảnh.

DOWNLOAD ROM

2.3.7 Có tiếng Việt nghen 😁

dựa trên nền rom mới nhất của google cho hiệu suất cao và quản lý năng lượng tốt, 1 số tính năng mới, tối ưu hóa hệ thống. HỖ trợ nhiều ngôn ngữ trong đó có tiếng việt.

Mượn tạm hình con P990 nha :D

DOWNLOAD ROM

184 (26/10/2011)

167 (10/20/2011)
188 ( Fix lỗi thẻ nhớ )

đã có bản 204 rồi thanks motrethu
cái flash thì mình cũng bị khi phóng to thu nhỏ, nên bác hạn chế phóng to thu nhỏ đi ạ
còn màn hình tối thui khi ng ta call thì anh em trong thread này gọi là " hiện tượng ngủ đông", mình đag xài miui 1.12.16, flash thêm cài kernel2.6.32.46-open2x gì đó đó nữa thì chưa thấy có hiện tượng này
links miui mới 1.12.16: http://115.com/file/cly3zkru
links kernel mới fix lỗi sleeping :http://www.mediafire.com/?9acawusmjdlkl0x
các bác dùng cwm 4.0.0.5 do em post nha :
http://www.tinhte.vn/f280/lg-su660-o...a-miui-918736/

Cho các bác thích xài hàng ZIN nhé, bỏ bớt 1 số ứng dụng k cần thiết và đã có sẵn root
Rom 2.3.4 V20F
Thay đổi giao diện của LG, và 1 số tính năng khác

Hình ảnh

2.904 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
topic hay quá, dạo này không có thời gian nghịch nhiều, giờ mới biết là đã root được GB.
Thankssssssssssssssssssssssssss.
Up lên cho mọi ng thấy nào 😆
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
các cao thủ cho em hỏi, bản này có fixx được lỗi nhắn tin 80 ký tự không ạ ? em cài đủ sms pro hay handcent mà k có tác dụng.
Với cả lỗi khi lưu điện thoại số 09xxx mà nhắn tin đến thì toàn thêm +84 nên máy không hiểu, không hiện tên người nhắn và ngược lại cũng thế ạ. Có cách gì không ạ ?
bạn ơi mình làm theo hướng dẫn đến bước cuối cùng khởi động lại bị treo logo giờ sao đây bạn huhu
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Fix hết bác nhé, nhắn tin 160 ký tự bình thường như bản world, dùng quadrant vào info thì sẽ ra main máy là P990 nhé

Bác xem lại cái CWM đang dùng phải 4.0 k nhé, và thử wipe hết rùi khởi động lại xem

---------- Post added at 07:19 PM ---------- Previous post was at 07:16 PM ----------

Update thông tin là bản CM7.1 2.3.7 (184) với kernel cho phép ép xung lên 1,2G và điểm quadrant mình test là 3k4-3k5 nhé, còn 167 thì mặc định k ép xung nhưng pin cho thời gian chờ khá ổn định, thêm nữa khi mình dùng thì thấy pin xuống nhất là wifi thì xuống nhanh nhưng khi k dùng nữa tự động lên lại 😃 đại khá thấy khá OK và đang dùng bản 167
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ top ơi, còn cái vụ đầu sô +84 thì thế nào ạ ?
Em hỏi 1 chút giữa cái 184 và 167 thì bản 184 chỉ hơn mỗi cái ép xung được thôi đúng không ạ ? còn bản 167 thì pin ngon hơn, cảm ứng + ổn định hơn bản 184 đúng k ạ ?
em bận quá, chả có thời gian thử nên mong các tiền bối cho ý kiến phát.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
em đang xài bản 167 nói rõ cho bác hiều lun là máy bây giờ tương tự P990 tức là bản quốc tế k còn các tính năng như nội địa nữa. mấy vụ tin nhắn và +84 là do rom gốc với các app của Hàn nên nó như zậy, còn bây giờ là bác dùng contacts và sms của "android" nên k dính ba cái vụ đó, bản 184 thì em test nhanh nên k đánh giá sâu đc, mặc định 184 cho xung chạy là 800mhz nên cũng k đến nỗi hao pin nhưng hình như chưa tìm đc baseband phù hợp với máy em nên hay bị tình trạng ngủ đông, phải tháo pin mới khởi động lại đc nên quay về 167, dùng đc 2 hôm nay thấy ok, chất lượng loa cũng như nghe wa tai nghe ok hơn bản rom gốc
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
tối nay em up luôn, he.
nhiều ng dùng SU660 thế mà chẳng có ai vào đây nhỉ ?
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi, em vừa up xong, cái giao diện động chất quá 😃
phải backup ngay mới được.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
hj, bác thấy thế nào, những lỗi bác đề cập có xảy ra nữa k, xài và cho cảm nhận để mọi người biết nhé 😁 để vài bữa ổn định em sẽ up MIUI cho các bác
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
em bị 1 cái khá chuối là khi cài market bằng rom manager thì nó cũng down về, cũng restart để cài, nhưng mà khi vào đến phần recovery thì nó báo lỗi không có SD và bộ nhớ trong, rom manager thấp hơn v4.4 (trong khi của em là 4.5 rồi).
2.3.7 ngon đấy
chạy có lag k hở bác
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
chạy ngon bác ạ, rất nhiều tiện lợi cho người dùng
thế để em test thử 😃
@doanhien1992 bác có thể chỉ giúp cách down được rom trên trang 115.com không vậy?em đang loay hoay không biết làm thế nào để down nó về được...thanks bác
hic hic up bản 184 ko khởi động lên được, chạy lại bản 167 ngon lành. nhưng có 1 vài lỗi nhỏ là camera theo mình thấy chụp ko đẹp lắm, máy ưa báo ko nhận thẻ nhớ, market yêu cầu nhập account & sign nhưng nhập tới nó báo lỗi mong bạn giúp đở. thank bạn lần nữa nhé ^^
Kenny
CAO CẤP
12 năm
à à, quên nữa, các bác cài CM7 thì sẽ k có market, cái này khắc phục bằng cách cài gapps
Khi cài rom bác kiếm cái thẻ nhớ 1-2G bỏ rom vào nhé, nó k cho truy xuất từ bộ nhớ máy. rom manager trên market đôi khi k tương thích với các rom của gfan 😃

http://cmw.22aaf3.com/gapps/gapps-gb-20110828-signed.zip

tình trạng của bác cũng tương tự nhé,cài gapps vào camera thì thay bằng 360camera thì ổn hơn, còn k nhận thẻ nhớ là sao nhỉ ........
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cài được market rồi, toàn cài kiểu down onl trên mạng nên không được.
máy chạy nuột phết, nhưng pin báo láo kinh, vừa báo 15%, 5' sau nó đã tắt mất nguồn rồi.
bạn ơi hướng dẫn mình cách cài gapps với, rồi add acount nữa, em làm tới đó chưa đc, bạn hướng dãn giúp mình cái nữa nhé, nếu tiện cho mình xin cái yahoo cho dễ chia sẻ thank bạn ^^
Kenny
CAO CẤP
12 năm
hehe, bác phải qua vài vòng sạc mới ok đc, mình để chờ sáng giờ nhận 3-4 cuộc gọi mà tuột 6% pin 😁 từ 8h sáng nhé
Kenny
CAO CẤP
12 năm
bác down theo link mình đưa bên trên, bỏ vào thẻ nhớ , tiến hành các bước như up rom nhưng k cần wipe data nhé 😁, xong xuôi thì reboot máy nó sẽ ra màn hình welcome từ đầu của android và yêu cầu nhập acc thui :D
bạn ơi mình đã làm theo hướng dẫn nhưng bây giờ ko khởi động được nữa rồi, làm xong nó toàn vô cwm-based recovery ko ạh huhu
Kenny
CAO CẤP
12 năm
à quên nữa, các bác dùng app setcpu để tối ưu thời gian dùng pin nhé, set cpu tầm 400 khi off màn hình là vừa, set thấp quá nó k mở đc lun á 😁
Kenny
CAO CẤP
12 năm
pm yh mình đi 😃
Hix máy mình cài xong, mỗi lần vào 3g hay wifi, để 1 lúc không sử dụng đến là máy tự động bị tắt nguồn.
Còn 1 cái nữa là hình như không unmount được thẻ nhớ ngoài. Mình coppy film vào thẻ nhớ ngoài, nhưng cứ để 1 lúc là máy bị tắt nguồn, sau đó khởi động máy vào lại thì toàn bộ film trong thẻ nhớ bị del hết
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc trong quá trình flash máy bị lỗi rồi bác ạ, bác làm lại xem.
Em có bị sao đâu 😃
Kenny
CAO CẤP
12 năm
bác dùng 167 hay 184, 184 nghe bảo đang bị lỗi với 1 số máy, em cũng bị 😃
Xin lỗi mấy bác cho mình hỏi 1 câu ngoài lề là làm thế nào để tắt cái proximity sensor của rom CM7 nightly builds, mình up ROM cho con Droid1 xong thì khi gọi điện thì màn hình tắt lịm lunn k sáng lại, phỉa tháo pin ra gắn lại😔. Mình đã chỉnh trong call setting hay display đều k đc, định lập topic hỏi nhưng thấy topic này nên vào đây hỏi cho lun, mong các bác giúp đỡ
Mình cài bản 184 thì máy bị tắt nguồn liên tục, để down bản 167 xem có vấn đề gì không.
Mấy bản rom này nhắn tin quá 160 kí tự không bị lỗi, đầu bên kia vẫn nhận được đầy đủ nội dung tin nhắn
@raffin lỗi ngủ đông, up kernel khác là ok
tdhntp
TÍCH CỰC
12 năm
@saotinhyeu bạn cho mình hỏi up nova có cần đổi p990 thành su660 ko và đội ở trong nhưng mục nào hiz.mình chán dugnf wiui wa rồi giờ toàn bị khởi động lại do dùng kernel 32 hiz
Bản 1.67 vẫn bị lỗi unmount externalSD. Cài film vào exSD thì máy sẽ tự động del hết film
Mấy bản rom này không có icon call log, toàn phải vào phone rùi vào call log bất tiện quá
Kenny
CAO CẤP
12 năm
mấy lỗi này theo mình biết do cái cwm 4.0 của china hiện đã ra bản 5.0 nhưng mình chưa test, tối test xem sao, vụ này thì bác tạm thời dùng bộ nhớ máy thui, ^^ mình chỉ dùng thẻ nhớ khi up rom. bản này tuy còn 1 số lỗi nhưng khá ổn, chạy mượt, chưa bị treo hay FC, mà mấy vụ nhắn tin này nọ thì hầu như k có
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại có thông tin 2x đc nâng cấp lên ICS, he, chắc con SU660 của mình sẽ đc nâng cấp đầu tiên trong các dòng 2x 😃
http://www.tinhte.vn/f151/lg-optimus-2x-se-duoc-cap-nhat-len-android-ice-cream-sandwich-916978
@indiman đừng hỏi, cái thông tin từ " bắt đầu bởi Didu, 2/11/11. "
=))
bài của em có post lun link miui và cwm bản tiếng anh nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019