Thêm 1 cách Root Cho Xperia 2011 -->> Không unlock bootloader

anuilong
4/11/2011 12:20Phản hồi: 49
tình hình mình thấy ngày càng nhiều người sử dụng SE , MÀ ROOT LÀ VẤN ĐỀ ĐẦU TIÊN MÀ CÁC BẠN PHẢI LÀM KHI MUA MÁY , NHƯNG CÓ NHIỀU CÁCH ROOT HƠI PHỨC TẠP NÊN MÌNH POST THÊM 1 CÁCH ĐƠN GIẢN ĐÃ LÀM DC , THANKS BẠN :le_manhpro .
1 . NHỮNG THỨ CẦN THIẾT
http://www.mediafire.com/?89baera72n888t1

cài đặt adb :http://www.oracle.com/technetwork/java/javase/downloads/jdk-7u1-download-513651.html
để kết nối điện thoại VỚI MÁY TÍNH ( 1 FILE JAVA THÔI )
SAU KHI CÀI XONG CẮM CÁP VÀO MÁY TÍNH VÀ chạy file runme.bat ... OK OK
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Áp dụng với máy nào bác, bác nói chung chung này chả ai dám làm
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
như tiêu đề mình đã nói . Xperia 2011 là những dòng máy ra mắt 2011 ví dụ như ARC , NEO , RAY ,MINIPRO .....
vậy Arc S thì sao?
Rất cảm ơn bác, em đã root xong con Neo của em rồi. Nhưng em có thắc mắc sau khi root, hiện nó đang chạy android 2.3.3 em muốn lên 2.3.4 thì em có thể update qua OTA được không ạ? (em gà bác đừng cười em nhé)
bac' oi cai nay root cho se live with walkman dc ko ?
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
hầu hết là ok hết nhé bác , KỂ CẢ ARC S

---------- Post added at 04:45 PM ---------- Previous post was at 04:42 PM ----------

dc bạn ah , chưa unlock boot loader là ok mà ,khi bạn đã unlock bootloader thì úp qua ota sẽ có lỗi 0% pin
Em đọc trên mạng toàn thấy kêu sau khi root máy ko update được firmware qua OTA, mà toàn phải chờ cook kiếc gì đó, em sợ nhỡ cứ cố tình up nó bị gì thì toi 😁
Em đã thử làm và kết luận : Không update được qua OTA khi đã root kể cả chưa unlock bootloader! 😁
thế root xong thì up bằng flashtool hay gì hả bác. mà trc khi root máy bác là 2.3.3 hay 2.3.4 thế ?
chỉ còn cách up qua flashtool. Trước khi root em 2.3.3 giờ vẫn 2.3.3 😁 đang tìm file 2.3.4 của các bác share để up đây ạ
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
bạn down FlashTool 0.2.9.1 http://www.mediafire.com/?pqsm98yr23nn7c5

Android 2.3.4 ver.4.0.1.A.0.283 XPERIA NEO http://www.multiupload.com/DGV8GLT1TP
cách làm :
Chuẩn bị:
Máy tính, điện thoại, cáp USB (tất nhiên )
Sạc pin cho điện thoại tối thiểu 50%

Tiến hành flash firmware (rom):
Giải nén FlashTool hoặc click chuột phải để giải nén nếu máy bạn có Winrar
Vào thư mục đã giải nén FlashTool chạy file ggsetup-2.2.0.10.exe trong foder drivers
Cho file firmware (rom) mà bạn cần flash vào thư mục firmwares
Tắt thiết bị nếu chưa tắt
Chạy FlashTool
Click vào nút "Flash" và chọn file .ftf bạn muốn flash.
Khi bạn thấy FlashTool thông báo "Connect your handset in flash mode":
-giữ phím cứng "Back" và cắm cáp USB vào.
FlashTool sẽ tự động flash lại firmware (rom) cho điện thoại của ban.

Mã:
02/038/2011 23:38:43 - INFO - Flashing finished.
02/038/2011 23:38:43 - INFO - Now unplug the device and power it on
Thì có nghĩa là đã flash xong!
Sau khi FlashTool flash xong, tháo cáp và bật máy lên, lúc này sẽ phải chờ lâu một chút.
xong , có gì thắc mắc cứ post lên nhé . mình giúp dc sẽ sẵn lòng
mình mới đc gửi xách tay về con Xperia Arc vậy mình nên root ko? root sẽ đc gì? còn rom như trên để lên 2.3.4 phải ko, rom bỏ qua công đoạn root đc ko? bạn giải thích giúp mình nhé..
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
- bạn hỏi nên root ko? theo mình nên vì root thì bạn mới can thiệp và cài 1 số pm cần thiết như titanium backup ( lưu dữ liệu )
- root dc gì thì bạn tham khảo bên này nha :http://www.tinhte.vn/f280/huong-dan-cho-newbies-moi-mua-g1-thi-vao-day-194158/
- còn rom như trên là rom của xperia neo , rom bạn muốn thì lên diễn đàn nhé bạn và úp rom không cần root vẩn dc
cám ơn bạn nhiều,
p/s: rom trên của bạn là neo vậy bạn nên chú thích thêm là NEO để mọi người tránh up sai máy bạn nhé 😁
Rom này là dành cho se neo hả bác? Vì up sai rom là em mang neo đi chặn giấy và dùng beeline tỷ phú ngay hehe
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
hi hi , mình thấy bạn nói sài neo nên mình chỉ úp rom neo cho bạn thôi , mình cũng sài neo hiii dĩ nhiên cũng úp bản trên
Để em làm chuột bạch 😁
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
yên tâm mình làm chuột rồi
Tối nay em xúc luôn, nhưng em hỏi thêm chút. Cái ROM trên của bọn nào ấy anh, em ghét mấy ROM của hongkong vì cài thêm mấy thứ tiếng Trung dở hơi, hehe. Mới cả 2.3.4 có gì đặc sắc hơn 2.3.3 không anh (ngoài mấy cái panaroma khi chụp ảnh)
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
theo mình thấy nghe nhạc hay hơn , chụp 3d , có chụp màn hình , lướt nhạy hơn ...pin cũng ổn , sài ngày lên mạng 2 tiếng dc 2 ngày . Ah ko có pm nào trung quốc hết
Cho em hỏi lại câu cuối có cần un root trước khi up rom không ạ
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
không bạn ah , úp rom mới bình thường nhé
Câu trả lời trên wotanserver nè bác :
Hi if you root your system or unlock the boot loader never do this .it is so risky

Em tạm dịch : Nếu bạn đã root hệ thống hoặc unlock bootloader thì không bao giờ nên thực hiện việc này. Nó quá mạo hiểm 😔
nt_dung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình làm đúng hướng dẫn rồi, chạy file runme.bat rồi, trên màn hình dos thông báo là "daemon started successfully" đợi gần 20 phút mà chả thấy gì vậy? Mình đang dùng Arc S.
ban bật file runme.bat rồi đọc và hiệu chỉnh phần setting apps trong điện thoại theo những gì bạn đọc đc. rồi tháo cape gắn lại, rồi típ tục press any key để hoàn thành
Cảm ơn bác anuilong, em đã up rom 2.3.4 ngon lành cành đào 😁
nt_dung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã set trong Application đúng như hướng dẫn hết rồi, rút cáp ra gắn vào lại vẫn đơ như vậy, không thay đổi gì.
Bạn nào đã Root thành công cho mình biết thời gian cỡ bao lâu vậy? Nếu có hình thì Up lên cho mình tham khảo với. Thanks!
nt_dung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko có ai phản hồi cả à?
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
mình bận phải đi bệnh viện nên hok trả lời dc , mong bạn thông cảm
, cho mình hỏi bạn sài arc ? , vậy bạn úp rom nào vậy , rom trên dành cho xperia neo . còn rom của arc thì vào đây nha :http://www.megaupload.com/?d=VS2D704A

---------- Post added at 12:13 AM ---------- Previous post was at 12:07 AM ----------

sai ok hen , có gì cần giúp thì cứ pm dc mình giúp ngay . mình có mấy pm hay lắm ( theo mình thôi ) cần thì pm mình share nhé , nói chung tích góp trươc giờ kinguu7o7i2 sai chung cho vui ,...mà ở mình ít ai sài se quá .sài 1 mình cũng bùn . ah mình mới mua ốp lưng cho em nó nhìn cứng cáp cs pro hẳn , mình mua bên k002
thanks anuilong nhìu nha ;D.. anuilong có phần mềm gì hay hay rảnh post link lên topic này đi 😁, mình mới xài android SE nên cũng ko rành cho lắm, máy LT15i mình mới mua nên hình như nó là android 2.3.4 sẵn rùi, root xong nhìn lại là 2.3.4 :D
P/s: mấy bạn có apps nào ngon về máy ảnh thì share cho mình với nhé, mình rất thích về mấy phần đồ họa hoặc edite ảnh, nhất là apps nào chụp đc mấy tấm có fish eye effect
bạn anuilong hướng dẫn khá nhiệt tình rồi , a e làm theo là được
Vâng, anh anuilong cũng là dân dùng NEO 😁, rất nhiệt tình và chi tiết.
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks các bạn đã quan tâm . Đang dùng dt nên hok thanks dc .về nhà mình thank .rất vui dc làm wen các bạn
bạn ơi nếu may mình chưa root thì có up fỉmware Flashtool được ko? và có bị lỗi pin 1% ko?
Root hay không đều up firmware qua FlashTool được nhé, và up xong thì phải root lại nhé (vì có root trước rồi up là mất root nhé)
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
root có nhiều cách , lúc trước root bằng cách down fm xuống 2.3.2 rồi dùng supper one click root xong update qua ota lên 2.3.3 .vì up qua ota không bị mất root . nhưng khi lên 2.3.4 mà down fm xuống để root thì up lên lại bị lỗi % pin

giờ mới đọc chữ ký của bác , đúng là độc quá đi
Không Unlock Bootloader mà chỉ ROOT thì có flash được ROM COOK không các bác ?
Em muốn thử với CM7 nhưng e ngại unlock boot
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
không dc bạn ah , bootloader là phần khởi động của máy chỉ dùng cho rom nhà sản xuất và khi unlock thì bạn có thể cài rom khác . còn hok unlock thì ko dc .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019