Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

kbty
6/11/2011 4:13Phản hồi: 1.168
Tình hình là hiện giờ những iphone 3gs tuần 33 của năm 2011 trở lên , các bạn tuyệt đối không up ipad baseband để mà unlock . Sẽ bị lỗi no all . Theo một số nguồn tin uy tín thì do 3gs tuần 33 trở về sau đổi chip . Tool unlock chỉ tương thích với chip cũ . Nên khi các bạn flash trên chip mới sẽ bị lỗi . Tức là No emei , no bluetooth , no wifi ....Các máy 3gs trước khi unlock cần chú ý những điểm sau :
xx133 => Tuyệt đối không làm . Hãy nói với khách hàng nó sẽ bị hư phần cứng
xx9YY hoặc xx0YY => An toàn unlock .
Các bạn cứ phang thẳng . Đừng lo .
x : 0 - 9 hoặc là chữ , không cần quan tâm
Y : 0 - 9 hoặc là chữ , không cần quan tâmCác bạn cẩn thận .
Dưới đây là Tool check cho anh em . Down về giải nén xài bình thường .Nó bảo safe là an toàn . Còn nó màu đỏ bảo bị lỗi thì đừng nên làm .Chúc các bạn may mắn
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mykolor
TÍCH CỰC
12 năm
ghê vậy hả trời, Apple giết 3GS chăng ........
cám ơn bạn đã cảnh báo,sợ quá đi mất😁
Tôi xin thề lời tôi nói hoàn toàn là sự thật , nếu có lời nào gian dối trời đánh chết .

Mấy bác tin hay không tin cũng được . Không có ích lợi gì cho tôi cả
@kbty mình bị dính chưởng rối nè 😔. mình có một con khác cũng như vậy giờ mình muốn jb nhưng không nâng bb thì làm như thế nào . iphone 3gs 8g (tuần 37, ios 4.3.5, bb 5.160
kiemma18
TÍCH CỰC
12 năm
@quockhanhlk1190 BB đó không còn nâng cao hơn dc theo tình hình hiện tại đâu bạn,đo là bb ipad rồi,hiện tại iphone 3gs chưa có fw nao bb cao hon đâu. con bạn đã nâng ipad bb rồi,của bạn tuần 38 nhưng là năm bao nhiêu,năm 2010 thì ko sao cả đâu
@kbty bởi vì e mới thay chíp flash xong thưa mọi người......hic...............kinh thật,bị xong mới đọc đc tin cảnh báo.bùn kinh😔
mình vẫn làm bình thường
Cụ thể là thế này :

Khách đem lại cho tôi 1 cái 5.0 và 2 cái 4.3.5 .

Cũng như mọi khi ,tôi bắt đầu mở TY và tiến hành downgrade về 4.1

Khi đã về 4.1 rồi thì máy vẫn bình thường . Tôi tiến hành jailbreak và up baseband để unlock .

=> Máy báo hiệu wifi bị đơ , bluetooth và emei bị mất sạch .

Tôi sợ quá , restore lần nữa , máy bị lỗi 1013 , dùng TY fix , thoát lỗi nhưng sẽ bị treo ở phần active , bỏ sim At&t vào chỉ search mà không active được .

Dùng redn0w hack active vào bên trong vẫn thấy wifi và emei hỏng .

Đưa lên lại 5.0 custom vẫn bị treo liên tục . Đền 3 máy liền

Cái thứ 4 tôi sợ quá chỉ dám jailbreak không up baseband , thì vẫn lên xuống bình thường .

Cao thủ vào giúp với . Kỳ này lỗ nặng 😔(
@hoangphat_258 thank a ạ. em tạo đc rồi. hihi
nvda3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kbty Chia buồn với bác! thank bác đã cảnh báo cho ae
@kbty lúc đó bạn không kiểm tra serinumber à?
@takashu95 Tôi là người đưa ra cảnh báo này mà . Lúc đó ít người biết vụ này

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Sao bác không táng CFW ấy, đỡ phải Flash BB với JB lại làm gì 😃 Mà đâu phải lúc nào cũng cần fetch BB ipad vào đâu? Làm CFW cho khách còn tiết kiệm thêm được vài bước mà lại an toàn.
Thế mình hỏi bác là khi khách mang máy fw 5.0 or 5.0.1 ở nước ngoài về kiu unlock mà BB nó là 5.16 đi , thì bác chạy custom như thế nào .... cho dù bác chạy custom thì BB 5.16 làm gì có sóng... hum nọ mình thấy máy 8gb mình ham lắm , tương ngon kèo , lát quất 1 phát 1 ăn đầy đủ trọn vẹn niềm vui đền hết 2 cái máy ! , ví dụ như BB 5.12 , 5.13 là phiên bản thấp rồi thì lo ji . Tuần 35/ 2011 trở lên đều đa số là 4.3.5 trở lên BB chắc chắn là 5.14 , 5.15, 5.16 rồi , trước sau ji cũng phải up BB 6.15 thôi !
Ah do em đọc không kĩ nên hiểu lầm trường hợp đấy bác ah. Sau bài post đấy đọc kĩ lại thì mới hiểu 😃
làm động tác này là động tác thế nào. bác đừng nói tiếng tây anh em hok hỉu ^^
trong quá trình update baseband chắc máy có lỗi nên quá trình up baseband không thành công dẫn đến mất số emei và baseband . Bạn nên xem lại xem có bị lỗi lúc đó không. Chứ apple không thể can thiệp vào việc mất baseband được
Tôi trước giờ làm bao nhiêu cái máy rồi , sao mà lầm lẫn dẫn đến bị lỗi được .

Tôi ở Mỹ , nên hầu như máy đem tới đều là hàng At&t , firmware 5.0 đều còn nguyên baseband , nên hạ version rồi up lên ipad thôi .

Trong đó có 2 máy là máy brand new mới lấy từ apple ra .

Tôi đã thử rất nhiều fct , nhưng vô dụng .

Dù sao thì tôi cũng cảnh báo mọi người , cẩn thận vẫn hơn .

---------- Post added at 11:50 AM ---------- Previous post was at 11:43 AM ----------

Tôi không dám sure với máy old bootrom . Vì tôi bị trên 3 cái new bootrom
Tôi xác nhận điều này với đồng chí này . Hiện bây h flash bb ipad lên 06.15.00 thì dễ bị No All ( No wifi , No bluetooth , no Imei , no Modem firmware , No Wifi Address ) . Đa phần những cây rơi vào new bootrom thôi . Hiện những cây nào 3GS với bb gốc 05.16.05 kéo xuống 4.1 flash BB dễ bị No All . Trường hợp No All bây h gặp khá nhiều ở iPhone 3GS và iPhone 4 , vấn đề này là sự thật .
Bác cho e hỏi làm thế nào để no all iPhone4?
ủng hộ bác chủ thớt 1 cây 3GS 8G 4.3.5 AT&T.
Tôi không dám sure với 3gs old boot , vì 3 máy đem tới tôi đều là new boot
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
Có thể họ đã thay đổi gì đó trong iPad BB nên bị vậy ! hoặc có thể quá trình fetching iPad BB bị lỗi 😃
@hiphopboy do App sử dụng chíp toshiba đó mọi người............nó sẽ tử huỷ khi mình đụng tới bb
simgiabeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
ghê vậy! Có ai bị giống tình trạng trên không? Có 1 con FW 5.0 định unlock mà nghe vụ này chưa dám làm luôn. 😔
Anh ơi ! 3 cây 3gs đó là 8g không hay có 16 or 32 trong đó ! Chứ 3gs8g nâng BB lên Ipad bị no all thì nhiều ae dính vụ này rồi ! giải pháp cuối cùng là đục đẻo thôi !Chưa thấy thông tin làm fw
1 cây 8gb , 2 cây 16 gb
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
Hôm trước có thằng em em mua cái 3gs 8gb thì nó được up lên bv ipad để unlock đều ok cả ! Các con khác em ko chắc nhưng 8gb thì em có thấy rồi và nâng ipad bb

Sent From My Wonderland
Cái này nguy hiểm thật ! Mấy con này hình như toàn flash spansion! Hix chia buồn cùng chủ thớt
Không có cách nào khác để cứu sao ? Nguyên nhân là do đâu có ai biết không ?
no all thì chỉ còn cách đục flash thôi bác ah, nếu no bb thì có thể chơi con chip bb. có bác đã làm thành công vụ này rồi nhưng tỉ lệ lên đĩa là 50 50 hix
ủng hộ thêm 1 cây 3gs 8GB
Bạn mới bị hay lâu rồi ?
cách đây khoảng hơn 2 tuần, cũng 4.3.5 hạ xuống 4.1>>>>>> dính chưởng 😔
Bạn fix bằng cách nào vậy ?
Đâu fix được bạn, om bom chứ sao, huhuhu
mình cũng từng bị rồi, restore bằng CFW xong, vào đc màn hình chính thì no ALL, nhưng 1 lúc sau tự nhiên nó hiện lên đầy đủ, 2 cái sau cũng thế. nhưng mình rút ra 1 exp, sau khi RS = CFW xong, đợi nó load xong mới thấy hiện BB, Blou, vv.v.v. có reboot kiểm tra thì bình thường. mấy con mà flash BB để unlock thì nên chạy CFW add-on BB ipad, chứ chạy = redsn0w thì mình thấy cũng k chắc lắm.
Ngoài việc thay con flash thì chưa thấy thông tin fix bằng FW ! Ace nào có giải pháp vô xì kèo với
Mình cũng từng bị 1 cái. Rút kinh nghiệm rùi. Trừong hợp bạn bị là do những máy đó brand new nên firmware sẵn lúc đầu trong máy đã là 4.3.5 hoặc 5.0 Vì thế nó ko có dữ lệu về firmware 4.1. Nên khi bạn về 4.1 thì nó crash với lại chip flash. Đó là tại sao thừong hay bị với 3GS 8GB (máy mới, chứ 16GB hiếm còn hàng mới).
P/s: lời khuyên là nên check số serial, nếu tuần cao hơn 20 năm 2011 thì thưòng firmware có sẵn là 4.3.5 và 5.0 nên ko xuống dc. Còn lại cứ vô tư. Àh bác ở Mỹ thì check còn warranty ko thì đem đổi. Mình bị xong lên đổi bt đây 😃
Mai tôi đi đổi . Nhưng phải đổi 3 chỗ khác nhau , vì không dám đổi 1 chỗ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019