Sản phẩm nghệ thuật làm từ phụ tùng xe đạp

Dieu Uyen
8/11/2011 16:25Phản hồi: 43
Sản phẩm nghệ thuật làm từ phụ tùng xe đạp

Dù là một người đam mê xe đạp hay không thì khi chiêm ngưỡng những tác phẩm nghệ thuật làm từ các thiết bị phụ tùng xe đạp với đủ các hình thù từ trừu tượng đến cụ thể như robot, con cá, người chạy bộ… bạn cũng sẽ phải trầm trồ vì ngạc nhiên và thú vị. Mỗi tác phẩm được lắp ghép từ 100 bộ phận xe đạp và được sáng tạo bởi 46 nghệ sĩ đến từ Mỹ trong dự án SRAM pART.
Các tác phẩm này sẽ được đấu giá trực tuyến trên trang pART PROJECT từ ngày 20 đến 30 tháng 11 và hiện được triển lãm tại Las Vegas và sau đó là Chicago. Số tiền thu được sẽ được tặng cho quỹ World Bicycle Relief để giúp người nghèo ở các nước đang phát triển.

Nguồn: Gizmag
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wow toàn là phụ tùng ngon và mắc tiền mà, thiệt là đẹp quá
mình luôn luôn yêu mến xe đạp, có điều kiện sẽ mua lại 1 chiếc tốt tốt của shimano đạp lòng vòng chơi

mua xe shimano đừng mua hàng loại 2 bác nhé

có gì về xe đạp hỏi e rõ hết
oh hay quá, mình có nhu cầu mua 1 chiếc xe dạng chạy race (cho ngầu tí thôi chứ thực ra mình cũng chỉ chạy đường phố) của shimano, không biết ở sg có thể mua ở đâu bạn nhỉ
Ủng hộ Mod khoản xe đạp. Nhớ ngày xưa chở cô bé cùng xóm đi vòng vòng cũng bằng xe đạp, giờ là bà xã mình rồi. Tuy có đk nhưng vẫn giữ chiếc xe đạp kỉ niệm ấy. Tặng Mod bài này của xe đạp nhất solo guitar rất hay, mình cũng đang luyện theo ấy 🆒
ở SG thì em k biết nhưng xe ở ngoài Bắc chắc là rẻ hơn và nhiều hàng nhái hơn

nếu Bác mua ở Hải Phòng thì giá mềm nhất vì nó gần cửa khẩu Móng Cái và ở đây nhiều thương gia chuyên xe đạp( mẫu mã nhiều loại )

còn ở HN thì hàng nhập từ Lạng Sơn nhiều hơn.

Còn ở SG thì nhập ở HP nhiều ( thông tin của bọn em hay nhập hàng nên chỉ biết vậy thôi )

Bác có ai ở HP thì nt lại em cho số đt các thương gia buôn xe là có ngay loại bác cần ( hàng độc thì đặt là có )
hihi, tưởng anh chỉ thích phóng vù vù với airblade chứ:happy:
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
wow phong phú quá, không thể ngờ được những vật dụng đơn giản lại được tạo nên những biểu tượng mới. Nghệ thuật vì cái đẹp
QDND
TÍCH CỰC
13 năm
Đâu cứ phả là xe đạp quan trọng là sự sáng tạo.
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
nghệ nhân có khác,cái gì cũng có thể thành kiệt tác đc,nhìn đẹp mà có hồn nữa chứ
kipper180
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn mớ phụ tùng toàn hàng ngon .. hix. tác phẩm cuối ko nhìn ra cái j cả !
chắc là tế bào một loại virus nào đó chẳng hạn ^^
minh241189
ĐẠI BÀNG
13 năm
linh liện xịn của tây có khác. nhìn đã quá
hihi! em về cưa con xe của em ra học tập mới được..!Ju
v_plou
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhưng mà chỉ để trưng bày thôi ư....? :unsure:
Quả thật sức sáng tạo của con người là vô hạn :happy:
Nhìn phụ tùng thấy ham!
hjc phụ tùng ngon thế kia mà phay ra, phi thế, đống đấy mà lắp lại cho con địa hình của mình có phải chất ko
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Bộ nào ngày càng nhiều nếp nhăn, con người càng sáng tạo.
Quá đỉnh
Bác nào biết ý nghĩa bức cuối, giải thích dùm với :help:
duccanh510
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là......
mrdat_k1
TÍCH CỰC
13 năm
Hic, linh kiện gì mà còn mới toanh lại đem đi làm trò vớ vẩn thế. Lẽ ra phải tìm mấy bà đồng nát xin mấy thứ đó mà làm mới có ý nghĩ tái sử dụng chứ làm như bọn họ thì chỉ tổ phí của.
tuananhvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
bicycle transformer ^^
Trời, toàn đồ xịn, lãng phí quá đi 😁
Người chạy bộ đẹp quá.........................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019