Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Games hay cho HD2 (Android) (update)

nhmt221
12/11/2011 7:20Phản hồi: 54
Games hay cho HD2 (Android) (update)
HD2 tuy đã ra lâu rồi nhưng khả năng của nó thì anh em ai cũng biết rồi 😃, games cho HD2 thì các bạn có thể cài những games cho DHD hoặc những dòng Snapdragon. Mình viết bài này nhằm hướng dẫn cụ thể cho anh em cài games trên con HD2 của mình. Các bạn lưu ý là tất cả các file .rar mình up lên mediafire đều đã sửa đuôi thành .rarz, các bạn down về sửa đuôi lại thành .rar là giải nén bình thường ^^Công cụ:HTC sync: bạn cần 1 phần mềm để kết nối con HD2 của bạn và PC để cài apps (file .apk), ko có gì tốt hơn là bạn nên dùng HTC sync của HTC, bạn có thể tải tại đâyGLzip: Công cụ này hỗ trợ bạn down data cho các game của gameloft (chỉ gameloft thôi nhé) bằng PC cho những bạn ko có Y5,bạn down tại đây. Hướng dẫn, down về bạn giải nén ra, cho chạy GLzip.exe, chọn view link in apps rồi chọn tới file .apk của gameloft, chọn link có chữ ATC đầu tiên, copy link đó dán vào IDM cho nó down về,down xong bạn sử dụng GLzip,chọn unpack, thế là xong.Trước khi down bạn nên mở IDM lên, chọn Options => File types => gõ thêm vào APK và RARZ để IDM down file cho nhanh nhé.Games: đây là những game hiện đang có trong máy mình và mình cảm thấy hay nhất.Gameloft: mình chỉ post file .apk, các bạn down data theo cách mình chỉ + copy vào thẻ theo hướng dẫn của mình sau đây: - Asphalt 5Data chép vào: Sdcard/gameloft/games/asphalt5- BackStab: game nhập vai rất hay, chơi hơi giật nhưng chấp nhận được.Data chép vào: Sdcard/gameloft/games/GloftSDHPGangstar Mianmi: giống GTA trên PCData chép vào: Sdcard/gameloft/games/Gangstar2GT Racing Academy:Data chép vào:Sdcard/gameloft/games/GTRacingLet's golf 2:link data:http://www.mediafire.com/?utwwahl938gacjzData chép vào:Sdcard/gameloft/games/lgolf2Modern combat 2:Data chép vào:Sdcard/gameloft/games/GloftBPHPNova:link data:http://www.mediafire.com/?c4fji0wtv83cvc8Data chép vào:Sdcard/gameloft/games/novaShrek kart: giống đua xe gà ^^Data chép vào:Sdcard/gameloft/games/shrekkartingSpider man: Data chép vào:Sdcard/gameloft/games/SpidermanReal football 2011:link data:http://www.mediafire.com/?3nf1unbqqfbxwndhttp://www.mediafire.com/?1924jcbbhjb1sjmData chép vào:Sdcard/gameloft/games/realfootball2011link down trọn bộ Gameloft tại đây.- Battleground: link down- Cat vs Dog::bounce: giống chọi dép trên PC link down- Air Attack: link down- Face fighter: dành cho những ai có ông sếp đáng ghét :banghead: link down- Fieldrunners: Game chiến thuật hay, chơi là ghiền ^^ link down- Great little war: game chiến thuật hiện đại rất hay link down-Gun Bros link downData chép vào: sdcard/glu/gunbros-Heavy gunner: link downdata:link down các bác tải về đổi đuôi thành .rar rồi giải nén bỏ nguyên thư mục vào sdcard- Hungry shark : link down- Kim cương: link downData chép vào:sdcard/Android/data/com.eamobile.bejeweled2_na_wf- let's create pottery: nặn gốm nào link down- Need for speed shift:link downData chép vào:sdcard/Anroid/data/com.eamobile.nfsshift_na_wf- Pes 2012: link downData chép vào:sdcard/Android/data/com.konami.pes2012- Pikachu: link down- Pinball: link down- Real Steel: link downData chép vào: sdcard/Android/data/com.jumpgames.RealSteel- Samurai 2: link down- Seabattle: game bắn tàu trí tuệ + hên xui ^^ link down- Tank o box: link down- Cờ Caro:link down- Tower Bloxx:xây nhà cao tầng link down- Puff: thổi váy .... link down- Guerrilla Bob:giống Gunbros nhưng chơi vui hơn ^^ link down- Welcome to Hell: game bắn Zoombie link down- Can knock down: game chọi lon link downPirate 3D:game bắn tàu 3D link down- NFS Hotpursuit: part1 http://www.mediafire.com/?b0pcd2dqwce7w5lpart 2 http://www.mediafire.com/?5kkv0hee5cyoqm4Data chép vào: sdcard/Android/data/com.eamobile.nfshotpursuit_sonyericssonMuffin Knight:link down: .apk bạn nào có wifi hoặc 3G thì down thêm 6mb data, ko thì down luôn data ở đây sửa đuôi thành .rar rồi giải nén chép vào sdcard/Android/data- Blood and Glory: 1 game đối kháng đồ họa đẹp mà HD2 kham nổi ^^link downdata các bạn sửa đuôi thành .rar rồi giải nén chép vào sdcard/Android/data-Megajump: giống Strikebird bên iOs: link down- Cross court tennis: game đánh tennis 3D cho android ^^: link down- Defender: thêm 1 game thủ thành đỉnh đỉnh nữa cho anh em^^link down-Eternity Warriors: game đi cảnh của glu, khá hay^^ link down app+ datadata chép vào: sdcard/Android-Sleepy Jack: game đồ họa đẹp, chơi hay link down- Race of Champions: game đua xe đồ họa cực đẹp, chơi mượt trên HD2 (bản free, khi có bản full mình sẽ update)link down app + data:http://www.mediafire.com/?ykpjt1y662m29w9http://www.mediafire.com/?u5adt7cnstjv6i5data các bạn chép thẳng vào sdcard!UPDATE liên tục ^^ khi có game hayChúc ace vui vẻ nhé ^^.... thanks nếu bài viết có ích
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kvh27
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài tổng hợp khá đầy đủ nhưng 1 số game như trò create pottery, pes 2012 chơi khá giật và mau nóng máy lắm. Sẽ ủng hộ bạn update thêm nhiều game mới, hay
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình là T-Mo chạy mượt mà bạn, riêng PES 2012 thì loading hơi lâu nhưng vào trận thì mượt, bạn thử dùng task killer tắt bớt chương trình ẩn cho free Ram rồi chơi thử xem sao^^. Có game mới + hay mình sẽ update
bxv77
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bạn . mình đang cần. ủng hộ
MINH_IT
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bạn rất nhiều, mình cũng đang xài HD2
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã update thêm 4 game, hiện đang test 1 số game ^^ (nhỏ thôi), khi nào có siêu phẩm mình sẽ cập nhật ngay!
sao trên mediafire giờ khó dow thế bác ơi 😔 chỉ dẫn thêm cho mình với
roselove09
ĐẠI BÀNG
12 năm
tìm mãi mới thấy cái samurai
cho minh hoi htc hd2 chay android ( tren bo nho flash) cam ung co muot lam ko(so voi desire hd ban cho diem cu the cho minh de hieu). chay game 3d co muot lam ko (chang han nfs, pes...).
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài Android trên thẻ sd (mình chỉ test game trên HD2 nên mình cài vào, chơi thử rồi xóa thoy nên chủ yếu mình dùng HD2 để trải nghiệm nhiều hệ điều hành)cảm nhận thấy tốt, cảm ứng mượt, có điều hơi chậm 1 chút (phụ thuộc vào thẻ nhớ của bạn),mình khuyên là nếu bạn muốn dùng HD2 để chơi game thì nên cài NAND và dùng ROM MIUI để free ram nhìu, máy sẽ chạy nhanh hơn, độ trễ khi mở ứng dụng ít hơn. Còn game 3D thì do GPU của HD2 yếu hơn DHD (Adreno 200 so với Adreno 205 của DHD) nên 1 số game nặng mà DHD chơi mượt thì HD2 kham ko nổi (giật ko thể chơi đc), VD như Avatar, Rainbow 6, 9mm, tintin, asphalt 6.Riêng Backstab mình chơi thử thấy tuy hơi giât nhưng chấp nhận đc,còn bạn hỏi về game NFS thì phải nói là tuyệt bạn a2^^, PES 2012 mình chơi đc mình mới post, lúc vào menu thì nó loading hơi lâu nhưng vào trận thì mượt khỏi chê, đó là cảm nhận của mình, bạn thử cài xem sao. Lưu ý là bạn chú ý Ram trước khi chơi game nhé, khuyên bạn nên gỡ bỏ những ứng dụng ko cần thiết vì nó có thể chạy ẩn gây tốn Ram và dùng task killer để tắt bớt ứng dụng trước khi chơi game (nêu free Ram xấp xỉ 200mb thì ko cần)
up ủng hộ vì mình cũng xài HD2 Tmo
Tiếc là ẻm nó chẳng chơi được Alphat6 hay nfs Hot pursuit
Mình lại thích game đua xe 😔
Game BirdStrike cũng hem có :(( :((
[h=3][/h]
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
nfs Hot pursuit mình chơi đc mà^^ nhưng do mình thấy đồ họa của nó xấu quá nên mình ko up, nếu bạn cần mình sẽ up cho bạn, nếu bạn thích game đua xe thì GT racing academy cũng là 1 sự lựa chọn hay vừa sức, bạn đua thử xem, phải nói là khó đua hơn AF6 nhìu đấy bạn^^
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác thích đua xe thì down thử racing thunder 2 , trên applanet thử xem
mình cũng dùng HD2 t-mous chạy cái đó là nhẹ nhất 😁
haipoop
ĐẠI BÀNG
12 năm
với game Alphat6 thì tui nghĩ là tùy theo rom thui, tui xài rom CM7 ko cài Alphat5 được nhưng cài Alphat6 thì ngon lành, chơi mượt ko lag tí nào, nhưng điều khiển xe thì hơi khó vì tốc độ xe hơi cao.
thanks khích lệ tinh thần ae nào
Các bác vào đây nhé http://www.apktop.com/category/android-games vô số game luôn 😃

Game hot The Adventures of Tintin HD

Link nguồn
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác, nhưng như chủ đề mình nói là game cho HD2, mình test game rồi up lên cho ace chơi cho đỡ tốn thơi gian, còn game tintin thì HD2 kham ko nổi bác à ^^
Ủa, bạn chơi bản nào vậy ? Bản của mình chạy được nhưng mà khi vào đua thì màn hình đen xì, thấy tẹo đèn police 😔
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã up Hot pursuit cho bác ^^, chúc chơi vuj
Tintin khi cài vào HD2 down phần data hình như nó chỉ cho chơi 2D thì phải.
thanks ban
cho mình hỏi là tại sao mình unpack cái data gameloft ra không được cái GLzip nó bảo Result:Error
ko ai giúp mình az mới xài android nên gà lém
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thể nói rõ hơn là game nào dc ko?
alt4ever
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng bi giống bạn ko thể cài đươc 1 Gameloft nào vì khi unpack toàn
báo Result:Error rồi hiện ra 1 file pack.info 😔
tất cả các game của gameloft khi unpack xong đều bị như thế. Bạn giúp mình với
Hơi ngoài lề chút bác chủ thread thông cảm.
Android nói chung mà hd2 nói chung có nhiều app. Ae chia sẻ xem app nào tiện + hay dùng nhất.
Mình chỉ dùng thường xuyên app: tinhte( vào 4r tt ), dienanh ( xem phim online ), thư giãn cuối tuần, textfree ( gửi sms miễn phí ), facebook, yahoo. Hết.
Ngoài ra thì hệ thống chỉ xài gõ tiếng việt. Không biết còn có app nào hay mà mình chưa biết ko nhỉ 😔
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apps mình nghĩ Android nào cũng cần phải có là Titanium backup và advance task killer(chi tiết bạn xem trên diễn đàn nhé), còn những phần mềm khác thì tùy mỗi người bạn ạ, nói chung chung thì ko hết đc nhưng những phần mềm chỉnh sửa ảnh(mình dùng picsay pro, bạn có thể tải free trên market) và xem video mình nghĩ bạn cũng nên cài

---------- Post added at 08:36 PM ---------- Previous post was at 08:32 PM ----------

ko bạn à, mình cài thử thì 3D nhưng giật ko chịu nổi, HD2 chịu ko nổi những game nhập vai mà data 1GB đâu (mình cũng ko bik sao Backstab máy mình lại chơi khá ổn ^^)
Mình xài rom miui nên dùng backup của rom luôn, còn về chỉnh sửa ảnh thì xài pts trên máy tính thôi chứ trên mobile sửa ko ăn thua 😁
Bác chủ thread kiếm được trò BirdStrike thì tuyệt cú mèo luôn.
Đang chơi trò FielRunner màn 2 mà khó ghê @@ Toàn bị mất đời vì bọn máy bay =((
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bird strike chỉ có trên iOs thôi bạn, mình có trò Megajump (đã up) chơi cũng từa tựa như vậy và cũng rất vui, bạn thử xem sao^^
Federer1985
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi mình cũng đang xài hd2,đang tìm 2 games:the adventures of tintin v1.0.2(bản 3D chứ k fải 2D) và Let's Golf 3 HD.bạn có k có thể share lên dùm mìh k?topic của bạn rất hay,júp cho fan của Hd2 như mìh dễ dàng tìm và down games.thanks bạn nhiều nha!
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước khi up mình đã test hết rồi, hay bạn làm chưa đúng hướng dẫn?bạn nhớ là phải down file data = Glzip (đuôi cũng là .zip nhưng bạn unzip thì ko xài đc), sau đó mới dùng GLzip unpack file data đó, bạn thử lại xem,
vừa thử lại xong đc rồi cám ơn bạn. Az tại sao cái blood and glory cài vào nó bảo máy ko hỗ trợ thế bạn
nhmt221
ĐẠI BÀNG
12 năm
đêm qua mình cài vào chơi thử được bạn à, down data = wifi khoảng 75mb rồi chép data trong máy mình ra mới up lên, nếu máy bạn báo ko hỗ trợ bạn thử xóa data gỡ ra cài lại rồi cho chạy thử, nếu nhà bạn có wifi thì down luôn, ko thì chép lại data vào xem sao nhé, có gì nói mình để mình xem lại^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019