[EICMA] Ducati làm phong phú dòng Diavel với phiên bản Cromo

El Ku
12/11/2011 18:18Phản hồi: 83
[EICMA] Ducati làm phong phú dòng Diavel với phiên bản Cromo

Được [TAG]Ducati[/TAG] giới thiệu lần đầu tiên tại triển làm [TAG]EICMA[/TAG] 2010, Diavel là một chiếc cruiser có sự kết hợp phong cách, kiểu dáng với hai dòng sport-bike và naked-bike. Sau một năm "tung hoành" với những phiên bản như Diavel, [TAG]Diavel Carbon[/TAG] hay [TAG]Diavel AMG Special Edition[/TAG] thì mới đây, tại [TAG]EICMA 2011[/TAG], hãng xe có trụ sở tại Bologna đã giới thiệu phiên bản Diavel Cromo với một số thay đổi bên ngoài và động cơ vẫn được giữ nguyên.

Sau khi trình làng [TAG]1199 Panigale[/TAG] và [TAG]848[/TAG] EVO Corse thì Ducati một lần nữa khẳng định tên tuổi của mình khi tung ra phiên bản Diavel Cromo này. Đây thực chất chỉ là một phiên bản được Ducati làm mới về ngoại hình chứ không phải là một chiếc xe hoàn toàn mới. Diavel Cromo vẫn có một kiểu dáng rất đặc trưng và bắt mắt với sự pha trộn giữa những đường nét thể thao, cơ bắp và hầm hố. Toàn thân xe là một màu đen bóng và đen mờ, tương phản với đó là hai dải màu bạc chạy từ hai bên bình nhiên liệu tới phần đèn xe, bên cạnh đó yên xe với kiểu dáng thể thao cũng là một điểm mới trên phiên bản này.

Về sức mạnh, Diavel Cromo vẫn sử dụng động cơ Testastretta có góc nghiêng 11 độ dung tích 1198cc, động cơ này có công suất cực đại 162 mã lực tại số vòng tua máy 9.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại ở mức 127,5Nm tại số vòng tua máy 8000 vòng/phút. Diavel Cromo được trang bị một số công nghệ như hệ thống hỗ trợ tăng tốc Ride by Wire (RbW), hệ thống kiểm soát lực kéo (DTC), hệ thống hỗ trợ các chế độ lái (DRM) và phanh Brembo với hệ thống chống bó cứng (ABS). Hiện Ducati chưa công bố giá cũng như thời điểm bán ra của phiên bản Diavel Cromo này.

Nguồn: Ducati
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thiệt là đẹp quá 😢
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
trâu đất mới cảu ducati xuất hiện rồi 😁
Ngoi dc 1ng ah ha
Ngồi được 2 người mà, tháo cái pad yên đằng sau ra, gạt cái gác chân dấu ở dưới yên
thiết kế thế này chỉ ngồi dc 1 người rồi
G0dl1kE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái cục gắn tuốt phía sau bánh sau là cái gì thế nhỉ, nó được gắn vào lốp cao su à? Sao chạy đây ....?
Xin thưa rằng đó là cái gắn biển số ạ
Cái đấy là cái gắn biển số, nó đc gắn với trục bánh sau ở phía bên kia của xe, suy nghĩ cho kỹ, đừng vội tỏ ra nguy hiểm bạn nhé
Cái đó là cái pass bắt biển số xe đó bạn
venus_milo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phanh đâu ở đây hả bác. Bánh sau là phanh đĩa cơ mà. Mình nghĩ đó là chỗ gắn biển.
Đúng là 1 quái thú.
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải nói là "Siêu" hầm hố.con này mà về quê em thì đảm bảo mấy anh thích đi phân khối lớn cứ gọi là ...mê ly luôn.
đẹp quá...
Trông như xe dành cho siêu nhân đi vậy.Quá hầm hố
hiepbuncb
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp đó ! Làm 1 em chơi bời ........................
whisky039
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe này đã thấy 1 chiếc màu đỏ chạy ngoài Nguyễn Trãi - HCM rùi. Dòng xe này ngồi đc 2 người
anhsabmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa công bố giá lấy gì có xe chạy =.=
ngầu quá đi, có con này đi thì thành siêu nhân rồi 😁
cái đó là để gắn biển số đấy bạn. nó được gắn với trục sau của xe. nên không có dính với bánh. Chiếc này thì được thiết kế với 2 chỗ ngồi, chỉ cần tháo miếng kia ra là ok. Còn mấy bạn thấy chiếc này ở Hà Nội rồi thì nó là đời trước của dòng xe này có tên là Ducati Diavel Carbon..... các bạn có thể vào đây mà xem
http://dantri.com.vn/c76/s111-482536/ducati-diavel-carbon-co-mat-tai-ha-noi.htm
đẹp thì đẹp thật nhưng nếu chở người iu đi chơi thì người iu mình bu lốp àh, ko dc ùi
mr_ngo123
ĐẠI BÀNG
12 năm
:giggle: Hình như chở được 2 người mà bác. Có gác chân sau giấu ở trong mà.
hic, bác nói như đúng rồi, cái đấy gắn biển số, nhìn xa vậy thôi nó có 1 thanh nẹp bên kia, ko gắn liền vào lốp đâu
steaven
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dòng Dievel có lâu rồi Cromo chỉ thay đổi ngoại hình 1 tí thôi ko khác mấy. Ở PMH chạy đầy ra đó,mún xem thì ra showroom Ducati ngoài Tôn Đức Thắng mà xem.
quacon23
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi đẹp quá.
thiết kế đẹp quá..nam tính
ôi Ducati...anh yêu em,
làm thế nào để có lúa mà cưới em về làm vợ đây?
Đời trai nghèo...không biết em có hiểu lòng anh?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019