Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cứu fastboot LG P500 không mất dữ liệu

acax456
13/11/2011 3:10Phản hồi: 104
Cứu fastboot LG P500 không mất dữ liệu
Topic của buttervn đã hướng dẫn các bạn cách cứu brick máy LG P500 bằng KDZ http://www.tinhte.vn/f280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-va-cac-van-de-608789/#post7127293... Hôm nay mình sẽ hướng dẫn lại cho các bạn một cách khác.

Khi máy bạn brick, bật lên nó sẽ:
Khi cắm USB vào nó sẽ:

-- portchange
-- -- reset --
-- portchange --
**Ưu điểm của cách làm này:
**Nhược điểm:
**Những thứ bạn cần:
**Bắt đầu làm:
_ Cắm cáp vào điện thoại.
_ Cài đặt Android SDK nó sẽ đòi Java. Cài Java xong bật Android SDK lên tải hết tất cả addon mà nó đã check sẵn (quan trọng).
_ Chép file recovery.img ( CWM hoặc Amonra tùy bạn chọn), fastboot.exeAdbWinApi.dll vào thư mục tool của SDK thường là C:\Program Files\Android\android-sdk\tools.

Quảng cáo

_ Bật command prompt của máy tính bạn lên ( Start -> Run (search của win7) -> cmd)

_ gõ đường dẫn tới thư mục tools của SDK bạn vừa tải vd: cd C:\Program Files\Android\android-sdk\tools
copy các dòng sau vào.
down file ở trên về và giải nén vào device manager tìm đến cái driver tên là Android bấm chuột phải chọn update driver xong chọn tới đường dẫn thư mục vừa tải đợi nó load driver nữa là xong, adb sẽ báo hết waiting for device và qua bước kế tiếp

nếu nó báo thành công thì paste tiếp
Nếu thành công nữa thì paste tiếp:

Quảng cáo

Máy sẽ reboot hình cục pin chớp tắt. đợi 1 tí cho nó tắt hẳn r` dùng home + volume down + power để vào recovery.. thành công rồi đó ^^
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ninh13
ĐẠI BÀNG
12 năm
danh dau cai da , luc nao bick thi thu
pettomax
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này bên xda lâu rùi nè,mình đã làm rùi,ngon.giờ có người viết bằng Tiếng việt thì dể cho anh em moi xài android,thanks
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì hôm qua mình mới làm thành công mình up cho mọi người biết
chưa dùng đến bao giờ, hên là xưa giờ chưa bao giờ bị brick (gần 50 lần flash rom chứ ít gì) , nhưng vẫn phải oánh dấu để dành, biết đâu mai mốt...........
good đánh dấu thanks cái :p
Có cần phải tải mấy platform của android SDK đâu... Chỉ cần cài ADB với có file fastboot.exe và recovery.img là đủ rồi mà..
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiếu driver của fastboot em à
driver fastboot thì sử dụng bộ driver ở trên tinh tế đã có một bài post rồi mà , không có thì sử dụng driver của mytouch 3G là đc mà , tìm trên mạng ý 😃
có thành công k em? máy anh hay bị fastboot kiểu này lắm
Có chứ anh , hiện tại vẫn có thể dùng driver của Mytouch 3G slide đó
tks em, anh đánh dấu khj nào dính thì thử luôn
máy anh dính fastboot rùi vẫn k làm đc nhập đường dẫn nó báo lỗi
đánh dấu. thank:playfull:
Hic, mình làm theo các bước nhưng sau khi gõ lệnh "fastboot erase recovery", nó báo "waiting for device". Ah, mà lúc cắm máy vào PC nó nhận driver USB là Asus Android? bó tay, có ai gặp tình trạng này không vậy?
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn tải hết addon của SDK kia vs lắc mạnh đt thử

---------- Post added at 10:56 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

Thì a có b' đâu
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
ban thử dùng cách này xem, thấy cũng khá hay
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1318750
mình cắm đt vào PC ở chế độ emergency mode thì thấy nó tự động cài driver LG đầy đủ, nhưng khi vào KDZ nó không nhận ra máy. vào device manager trong PC cũng không thấy LGE modem đâu cả.

---------- Post added at 01:49 AM ---------- Previous post was at 01:46 AM ----------

Mấy cái addon trong sdk là cái nào vậy bạn, có phải mấy gói Google package trong phần extras không?
Cách này rất dễ brick anh ạ...
cám ơn mọi người, cuối cùng thì cũng sửa được rồi. Lỗi do Windows update tự động cài sai driver khi cắm điện thoại đang bị fastboot vào, nó tự động nhận là Asus android bootloader drive, cho nên khi gõ lệnh trên fastboot nó không nhận máy. Mình tìm trên mạng tải về file android USB cài thủ công vào là được.
nghtri
TÍCH CỰC
12 năm
cho mình xin file đó đj bạn
thanks
Bạn tải file ở đây (chỉ dùng khi đt bị fastboot mà cắm vào PC nhận không đúng driver USB (tức là xuất hiện dòng "waiting for device" trong cửa sổ cmd)
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai test chưa.... Nếu được báo mỉnh. Mình sẽ up lên page 1
đánh mang về giấu khi nào bị thì mang thuốc ra sài😃
Đặt cục gạch để khi nào máy bị dính thì vào cứu 😁
eoi775
ĐẠI BÀNG
12 năm
cao thủ nào có thễ dùng teamviwer cứu dùm máy mình đc ko,mình câp nhật rom manager mới vào recovery thì bị trường hợp y như vậy,mình có làm theo các bước nhưng tới bước Android SDK thì mình ko biết cài sao(vì ko có hình hướng dẫn) nên ko biết cài đúng hay sai,cuối cùng copy past 3 file như hướng dẫn vào CMD cũa Run thì nó cứ báo not gì đấy(ghi not chắc là ko đc),máy cũng ko reset lại.Máy mình bi brick nhưng khi bấm 2 phim volum up+black vào recovery nó vẫn báo driver nên nghĩ còn cứu đc.Ai đã làm cách này thành công thì cứu dùm máy em,yahoo:alo_anhyeuem89.em cám ơn nhiều lắm
chuẩn bác ạ, con này dễ pị fastboot do cài rom manager hay sao ý
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể nói rõ hơn ko? Bây giờ bạn tải SDK vá JDK chưa nào?
Nếu tải rồi khởi động sdk nó sẽ recommend mấy cái tools cho bạn. Bạn tải về. Sau đó làm tiếp bước tiếp theo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019