Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chỉnh DNS Cho Playbook (để vào Facebook hoặc làm gì đó)

AndrewLe
13/11/2011 4:56Phản hồi: 51
Chỉnh DNS Cho Playbook (để vào Facebook hoặc làm gì đó)
Thấy một số anh em dùng Playbook vẫn chưa vào Facebook bằng Wifi được nên mình làm topic này, hi vọng giúp anh em trải nghiệm tốt Playbook của mình.
Các bước chính để chỉnh DNS như sau:
1. Ghi nhận lại thông tin IP, DNS và Gateway của mạng Wifi đang connect.

2. Chỉnh lại thông tin kết nối wifi của Playbook, dùng IP tĩnh.

3. Chỉnh DNS
Điền lại các thông số đã ghi nhận ở trên vào lại.
DNS có thể điền tuỳ thích, mình thích dùng DNS của Google.

4. Tận hưởng Facebook

Chúc anh em vui vẻ với em Playbook của mình.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ kết nối vào mạng wifi nào là lại phải làm lại từng này bước, đúng ko bác 😔
AndrewLe
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu bắt đầu kết nối mạng mà biết luôn thông tin IP, gateway thì có thể chọn để config manual ngay từ đầu
@AndrewLe bác có thể up ảnh hướng dẫn lại được k ạ? em k coi được ảnh, bị lỗi j đó 😔
Thanks bác nhiều. Đau đầu cái này mấy hôm rồi 😃.
Thực ra cũng ko nghiện fb đến nỗi là đi đâu cũng phải vào. Chẳng qua có wifi mà cứ phải vào qua tốc độ rùa bò của BIS nên cũng hơi ức chế.
AndrewLe
ĐẠI BÀNG
12 năm
BIS thì cứ 3G mà làm tới thì cũng không chậm mà, mình vô đôi lúc thấy còn nhanh hơn wifi ở mấy quán cafe
hugobaoloc
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bac nhieu.cung moi chinh duoc
sorry vi viet tren playbook nen ko bietdanh dau lam sao
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên Playbook vẫn xài tiếng viẹt như thường mà, đã tích hợp bộ gõ đó
Sao mình không tìm thấy chỗ nào tích hợp bộ gõ.
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ gõ được với những trang đã được mã hóa mà bạn
Các tiền bối chỉ giúp em cách xài tiếng Việt trên Playbook với. giờ em đang phát điên với angeltech.us/viet-everywhere
có nghĩa là ngoài DNS là minh thây đổi còn lại giữ nguyên hết phải ko bác
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiện đây mình hỏi chút, mấy bưa trước mình vẫn vào được facebook bình thường nhưng mấy bữa nay không vô được, liệu có cần chỉnh lại dsn như vậy hay không?

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 10:53 PM ----------

Mình đã sửa như các thông số của bạn nhưng vẫn không vô được
AndrewLe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ hình như Facebook lại bị chặn, chỉnh DNS cũng vô ích. Mình chỉ có 2 cách vô được là dùng 3G Mobifone chung với BIS và dùng file host (cái này dùng cho PC). Còn lại thì chịu
Hiep_Khach
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tai hạ thích dùng Google DNS server thay cho DNS server của nhà mạng
OS2 không có tính năng thay đổi được DNS server IP trên Playbook .

Có ai bị trở ngại này không?
Mình dùng Viettel 3G trên Bold 9000 thì vào FB ok (bằng BB Browser và Opera Mini) nhưng khi tethering với PB thì không vào trên PB được. Có cách nào khắc phục không các bác?
chinech
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thể vào facebook bằng wifi, Dùng điện thoai 3G làm điểm phát sóng wifi vô facebook ngon lành. Tắt wifi điện thoại , vào lại facebook bằng wifi ok luôn.... không hiểu tại sao
Mình vẫn đổi được mà, bạn xem kỹ bài hướng dẫn ở trang 1 nhé ;)

Điện thoại thì là phát sóng 3G chứ sao lại sóng Wifi? Mà máy bạn có sài BIS không nếu BIS thì ko tính. Vì mình sài BIS mobi vẫn vào được. Còn Viettel ko sài BIS thì bó tay kể cả sử dụng cách của chủ thớt 😔
Hiep_Khach
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn nhiều.
Sau khi đọc kỷ lại hướng dẩn thì config được rồi .
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lamb the huong dan cung ko duoc, co cach nao khac ko ae? Sao go tieng Viet ko duoc nhi
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng proxy browser đi. andriod app mà củng ok lắm tự vô store của iamkingvn mà tìm
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá hay, đa tạ.

Cái này mà chạy được phần mềm facebook nữa thì ngon
Mình thì mỗi lần muốn vào fb thì mở Browser lên vào trang web tìm proxy rồi gõ vào proxy của máy. Mất khoảng 1' để tìm proxy và kết nối wifi lại. Vào fb bằng app fb trên máy vèo vèo... Bất tiện cái là mỗi lần nào đều phải lên web đó tìm proxy. Mà có kinh nghiệm thì việc tìm ra proxy dùng được sẽ rất nhanh.
@xtheskyx Cảm ơn bác nhiều
@xtheskyx mỗi lần muốn vào fb là lại làm những bước này hả bác??
@vutroc1995a 😔 Nếu mạng bạn dùng còn bị chặn fb thì mỗi lần vào phải thiết lập lại, mình dùng mạng viettel để phát wifi, mà giờ viettel vơí VNPT không còn chặn fb nữa nên dạo này không phải chỉnh proxy cho máy nữa 😁
@xtheskyx ừ mình dùng qua bold thì vẫn ok. Wifi thì ko đc. Mà mỗi lần vào chỉnh xong vào các web rất chậm
Cái proxy browser mình ko cài được , nó cứ báo lỗi , dù đã dơn nhiều nguổn khác nhau
Tự nhiên vào được facebook với mạng Viettel kết nối PB qua bold 9k. 😃
Chẳng biết sao từ ngày mua máy tới giờ chẳng phài chỉnh cái j mà vẫn facebook ầm ầm
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để test thử. Cám ơn nhiều nhiều
quá tuyệt vời, thanks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119