Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cotton Candy, máy tính CPU hai nhân nhỏ gọn chỉ bằng một ổ nhớ USB

Duy Luân
20/11/2011 3:52Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này hay nè, coi giá cả thế nào quất lun.....^^
whowho496
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý tưởng rất hay tạo ra sản phẩm có thể thay thế được một chiếc máy tinh mini. nhưng em nghĩ sản phẩm này cần có thời gian để cải tiến và nâng cao chất lượng vì trong hình ảnh và clip thì thấy sản phẩm build có vẻ chưa được tốt lắm. và vấn đề quan trong là em không biết liệu quá nhỏ như vậy thì khi cpu quá nóng thì không biết có nhanh hỏng hay không, và khi hỏng thì thiết bị cắm vào liệu có còn an toàn hay là cùng nhau tỏa khói đen
hacuong1612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao cái video toàn thấy thằng cha kia nói thế mà chả hiểu gì cả?:hot:
Ôi, nhìn thích thế, nhưng sao không thấy nói kỹ hoạt động ntn nhỉ?
conmoi
TÍCH CỰC
12 năm
quá hay, công nghệ ngày càng tiến bộ
Eldest
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nghệ phát triển thần kỳ quá .
shine89
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật là tuyệt vời
GIá hợp lý thì làm 1 e 😃 . Ủa mà sao không có thông tin bộ nhớ bao nhiêu nhỉ ?
Bạn có đọc bài viết không vậy hay chỉ đọc cái title với xem hình ? Ram 1G rành rành ra đó, sản phẩm họ đã build ra được thành phẩm thì chắc không ngu như một số người nhảy choi choi lên la nào là tản nhiệt, nào là không ổn ? Cty nó đã build được ra thành phẩm tức là sản phẩm hoàn toàn chạy được rồi, kỹ sư nó không có ngu đâu mà đợi phải chỉ trỏ 😁 Riết rồi diễn đàn tt ít người chịu đọc bài và đưa ra nhận xét quá toàn lao nhao comment cho có ! Chán cái là nó không show video demo nhỉ ? Nhưng cái này thì đúng là cách mạng thật, vài bữa nó lên con 4 nhân ram 2G thì đảm bảo được hầu hết các tác vụ thông thường của người dùng rồi !
mình nghĩ bạn ý hỏi dung lượng chứ k hỏi bộ nhớ Ram đâu .
NIKAN
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay quá, có thử dùng cho LCD của mình rùi 😆:skip::skip::skip::skip::skip::skip::hot::hot::hot::hot:
truongquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc là đắt lắm! có nhanh hỏng không nhỉ....;)
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
HAY QUÁ, có em này thì chiếc tivi của nhà mình đã chuyển thành máy tính roài, làm việc ở bất cử nơi đâu, chỉ băn khoăn là ổ cứng của em nó sẽ như thế nào
Nhưng mà gắn vô TV xong làm sao điều khiển được nhỉ? TV đâu phải màn hình cảm ứng đâu?
Đang ở cty chưa coi được cái clip nên chưa biết nó hoạt động ra sao.
Mình có đọc ram 1g nhưng mình đang hỏi là ổ kứng cơ. Hay dùng ổ ngoài? bác ko hiểu à
Tony Wang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ko thấy nó có chỗ cắm thẻ nhớ kia à ?
Antonio Võ
ĐẠI BÀNG
12 năm

1975

2011

Sự khát biệt sau 30 năm ... ôi con người thật là vĩ đại
Tuyệt vời quá nhỉ. Sau này tương lai đi làm chỉ cần đem theo cái này là thế cho cả cai laptop 😃
xkhoax
TÍCH CỰC
12 năm
Sản phẩm rất thú vị, đang theo dõi độ ổn định và phổ biến trên thị trường...
Nếu là của Apple, SONY hay MS làm ra thì ít phải suy nghĩ hơn,
ht8xlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này mà bán ra thì mấy cái smatTV bán cho ai ? mua cái TV LCD màn hình lớn , độ phân giải cao + cái máy tính này + 1 ổ cứng là quá tuyệt
hellboy211
ĐẠI BÀNG
12 năm
bộ nhớ của nó là nhieu gb zậy
Không mới, vì cũng ko ít người nghĩ tới cái này khi cấu hình của smartphone ngày càng mạnh mẽ. Tiếc là các ông lớn công nghệ ko hào hứng với cái này.

---------- Post added at 11:43 AM ---------- Previous post was at 11:41 AM ----------

Thế bác mang nó đi còn màn hình vứt nhà hả? Không tuyệt như bác tưởng đâu 😃)
ghone1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cả wifi nữa. Thế thì cái này chắc sẽ khiến Smart TV của SS và Internet Tv của Sony giảm giá mạnh đây. Đúng là nhỏ mà chắc chắn ngắn mà rất khỏe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019