[All Android Phone]Chỉnh sửa build.prob để tối ưu hóa !

quangnhut123
22/11/2011 11:52Phản hồi: 161
Xin chào các bạn hum nay mình xin post một bài nữa về tối ưu hóa build.prob nhằm tối ưu hóa tối đa chiếc điện thoại yêu của bạn. Những chỉnh sửa sau sẽ giúp bạn tăng tốc độ tắt máy và bật máy nhanh bất ngờ, tăng độ mượt cảm ứng, tăng tốc duyệt web, tiết kiệm pin, tăng chất lượng chụp ảnh và quay phim,vv...

Các yêu cầu :
+ Điện thoại đã root
+ Có Root Explorer

Đường dẫn : /system/build.prob

Thêm các dòng sau vào cuối file build.prob bằng Root Explorer. Lưu ý một số dòng có thể đã tồn tại sẵn trong file build.prob của bạn lúc đó bạn chỉ cần thay đổi giá trị sau dấu bằng là đủ chứ đừng thêm một dòng mới nhé .

Lưu ý : bác nào copy file build.prob ra máy tính để mà edit thì khi chép lại vào /system nhớ kiểm tra xem có CHMOD 644 chưa nha ! Nếu chưa thì CHMOD trong root explorer như sau :
Owner : Read Write
Group : Read
Others : Read

161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác test chưa ạ? có ổn ko?
chưa hiểu lắm bác ơi. Nói chung là thêm vào các dong trong khung vào sau dòng lệnh trong build.prob à?
làm thêm một bài hướng dẫn kĩ càng về v6 suppercharger đi bác. Thank bác nhiều
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghi qá... ai test phát... :|
thanh_tkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào chuột bạch chưa? Cho ý kiến rõ hơn đi nào!
Trên xda có 1 bài hướng dẫn thế này nhưng dốt tiếng anh nên k hiểu. Cảm ơn bạn.

Sent from my SGH-I997 using Tinh tế
thanh_tkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm rồi và theo cảm nhận riêng thì cũng có vẻ mượt hơn chút. Chưa thử 3G. Nhưng mà lỗi FC vs camera gốc... 😔
@thanh_tkt cai này ai xai rom cm cook thì ok😁, đã thữ phần chộp hình thì đẹp hơn
Bạn edit những gì mà bị lỗi vậy? Mình edit 3g nhưng gần như không khác biệt lắm, có vẻ gây tốn pin hơn, 5' lướt web mất 1%, hix.

Edit 1 lúc tất cả luôn đc ko bạn, có ổn định không, nhìn mã ko mình ớn wá,ko dám thử 😔
thexteen
TÍCH CỰC
12 năm
Mình edit một lúc tất cả những cái này rồi, chạy mượt vô cùng :x
voiconlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải test đã.Xem có hơn tí nào không[/I]
Nhìn thì cũng gần giống chỉnh sửa registry trong window nhỉ, Thanks bài viết hữu ích. Hihi
Có ảnh hưởng gì tới pin ko bác?

Gửi từ SE Arc của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tướng 😁
linkxink
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up lai rom 3 lan vi lam theo bac.chag hieu bi sao nua
Sao lại up lại Rom 3 lần? Bị lỗi gì vậy? Up lại rom hay reboot máy?

linkxink
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chinh sua file do truc tiep bang root explorer vs sua tren Pc deu bi loi sau khi reset la do may,man hinh khong cam ung duoc.phai up lai rom

Sent from my XT720 using Tinhte.vn
thanh_tkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic. Edit lại file này thì làm gì tới mức thế nhỉ? Mình edit suốt có sao đâu mà.
denzi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cải thiện đáng kể.
Cảm ơn bác nhiều nhé!

Gởi từ chủ nhân của Q-mobile S10!
icewolf162
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác làm xong thấy mượt à, bác cho mình xin cái file build.prob đã chỉnh sửa của bác đi
Con s10 của mình cảm ứng ko dc mượt cũng mún làm mà chả hiểu gì. Minh làm dc thì alo chỉ a nha
Mình cũng dùng S10,mượt hay không do mình dùng laucher nào thôi,mình dùng thử qua rất nhiều laucher rùi,nhưng thấy cái laucher ICS mới dùng cho S10 mượt nhất,hé hé...thấy khác hẳn khi dùng laucher khác.
Tí nữa thử cái này của bác chủ thớt,có gì sẽ pm lại sau
mình dùng Golau. Cái ICS nó lag lắm mà bạn. ở HCM thì alo mình làm quen nha 0122 795 1412
icewolf162
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ở HCM nè, sdt 01218817982
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko hiểu cho lắm :|
em cũng có cùng thắc mắc,tình hình là em chỉ thấy file có tên là build.prop chứ chẳng thấy file nào tên là buid.prob cả.máy em đã root nhưng chỉ xem được chứ nó ko cho chỉnh sửa,thấy nó báo với nội dung là..."file hệ thống,chỉ được xem chứ ko đc chỉnh sửa" hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019