Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn up Mod Rom NonameV5 cho Galaxymini.(S5570)

teovip159753
25/11/2011 10:37Phản hồi: 186
Hướng dẫn up Mod Rom NonameV5 cho Galaxymini.(S5570)
Noname v5
Yêu cầu firmware 2.3x nhưng tốt nhất nên up lên Android 2.3.6 (S5570XWKTH) do bản này mod dựa trên nền của rom stock này nên up lên rom này để sài cho nó ổn định.

Hướng dẫn up lên S5570XWKTH .Up bằng odin.

Dowload firmware tại đây.

Dowload odin tại đâyCác bạn làm tương tự như hình:

Nhớ wipe data và cache trước và sau khi up ROM nhé.Flash Clockworkod Recovery ( cho máy nào chưa flash nhá)
  • Download : tass-recovery-cwm.tar
  • Mở Odin Multi Downloader v4.38.exe
  • Chọn file TASS.Ops trong trường OPS
  • Clích vào ô Check One Package ở trên bên trái (Option)
  • Chọn flie tass-recovery-cwm.tar trong trường One Package Section góc dước cùng bên phải
  • Xong các bạn nhấn tổ hợp phím Volumn xuông + nguồn + Home hiện ra chữ downloading thì cắm cáp khi nào odin nhận được COM màu vàng thì nhấn start.
  • Làm như hình.

• wipe data và cache
  • Dowload NoanmeV5 tại đây (hoặc V3 tại đây do một số AE nói nó ổn địng nên mình up lên theo ý kiến của AE ) xong cho vào thẻ nhớ điện thoại.( để nguyên k giải nén nha)
  • Tiếp theo nhấn tổ hợp phím Nguồn + home.
  • Các bạn wipe data và cache nhé. ( dùng nút volumn để điều chỉnh lên xuống, dùng Home để ok.) Cứ chọn yes để wipe.
  • Sau khi wipe xong bạn dùng phím cứng back lại
  • Dùng phím volum lên xuống để chọn mục install zip from sd card nhấn chọn (phím giửa)
  • Một bảng hiện ra nhấn chọn hàng zip from sd card
  • Một list hiện ra nhấn chọn file ZIP mới download về bỏ vào thẻ nhớ
  • Chọn Yes - Install update
  • Đợi up hoàn thành Wip data và cache trong recovery 1lần nữa
  • xong khởi động lại máy và tận hưởng thôi.
  • Ở V5 này thì nó thêm một số kiểu mở khóa nữa AE khám phá nha.
*Lưu ý : Khi úp rom hoặc flash rom xong mà bị force ở cái laucher mặc định của máy thì các bạn tiến hành wipe and cache lại lần nữa nha.
Thêm cái flash cho AE nào cần.
Nhận xét.Do bản này mod trên rom stock nên ít lỗi.Sài 2 ngày nay ko thấy lỗi gì.
Wifi nghe đồn bắt tốt do nhà ko có wifi nên test ko được.
Các app của google vẫn còn ko bị mất.
Có oc sẵn lên tới 806.
Rom có tiếng việt.
Màn hình boot ngẫu nhiên mỗi kiểu như random 3 kiểu hay sao á.
Có S2E thay cho add2guide hay sao đó quên tên mất rồi.Chỉ cần vào chọn 2 cái đầu tiên xong reboot và tận hưởng.(S2e phải tick cả 2 ô dưới gồm:lưu dalvik-cache và download cache trên sd-ext.2 ô đầu để chuyển app lên sd-ext tick xong thì bộ nhớ máy sẽ trống tầm 170mb.)
Màn hình home của sam sung có thể xoay được nhá .
Trên thanh thông báo lướt qua để thấy các chưc năng cái reboot máy và power off cũng có trên đó nó nằm ở cuối.
Pin thì trâu khỏi nói do rom noname hồi h mạnh bên vấn đề Pin mà hehehe.:smoke:
Mới test được nhiêu đó anh em co gì bổ sung thì rely nhá.
Screen shots of V3
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho vài cái preview đi bác ơi 😃
Hihi quên mất hình mình lầy bên xda nha anh em thông cảm hjhj
khá là hay

nhưng sao không sang box FW hả bạn ơi
Hihi do thấy có bạn box rom CM7 ở trong mục này nên cũng úp theo nếu có mod nào đi qua thì move hay để lai cũng được tùy mod hihi
Đang xài rom CM7 thấy ok nhưng OC lên 806Mhz thì thấy ko ổn cho lắm nên thôi. thank bạn đã chia sẻ
Mình oc lên 764 để chơi game vẫn BT set qua 806 dùng vẫn ok hjhj
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
S2e phải tick cả 2 ô dưới gồm:lưu dalvik-cache và download cache trên sd-ext.2 ô đầu để chuyển app lên sd-ext.bổ sung cho host nhé 😁 tick xong thì bộ nhớ máy sẽ trống tầm 170mb.dc cái bản này OC 806 vẫn mượt mà như thường,mình dùng 4 ngày r khá ổn định :D bản v2 748 là max r ~.~
OK thank bác đã bổ xung rồi.
dạo này tinh te bị mát hết rùi ,đề nghi mod+ban quản trị nên chấm dứt việc porrt bài lung tung như vầy đi ,pải có biện páp khắc phục vấn đề này chứ,,hôm bữa tui đã chửi điều hành viến+mod tơi bời rùi mà vẫn o chịu khắc phục,mai mốt tinhte thành bãi rác thui dợi người tới phân loại rác trong tinhte thui,,ai mún banch nick thì tự nhiên nha để tui tạo acc khác còn vào chử tiếp
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
... đôi lúc mình cũng thấy các mod có vẻ vô tâm và hơi thờ ơ vs 1 số vấn đề.nhưng ko cần kích động thế đâu b ạ 😁
ban biet khong cac mod o nha an rui len tinh te thui la co tien rui co lam gi dau ma ko lo cho dien dan gi het,,minh cung ko can ton trong ban quan tri lam gi go tv ko dau lun
letien292
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi chút bác chủ thớt. trước khi up có phải phân vùng thẻ nhớ không? vì sau khi up xong em vao s2e để tích mà không tích được 2 ô đầu tiên. rom này thấy mượt, giống như của cm7. nhưng để xem tình trạng pin có tốt không chứ mọi thứ ban đầu đều tốt hết:bounce:!

tiện thể bác cho em hỏi luôn vụ ép xung. giờ muốn ép lên cao hơn 600 thì cứ vào đó chọn sau đó allow hay phải làm thế nào vậy?
M mới lấy 1 em và thấy pin nó chỉ được 1 ngày ,mặc dù không dùng gì,máy con gái dùng mà. Thế là pin có yếu không?! Nên up Rom nào ổn định ,con gái nên k cần vọc vạch gì đâu ạh.
Nên up lên rom này hoặc cm7 do no mod lai nên pin có trâu hơn các rom stock nhất là bản 2.2.1 khi mua máy ăn pin nhanh lắm.Nên tắt 3g chuyển wa chế độ 2g nếu ko dùng thì tắt hẳng luôn mạng đi tắt wifi nữa nếu ko dùng. Giảm độ sáng màn hình lại cho vừa nhìn là ok rồi. Tắt bluetool khi sài mí bật thôi bấy nhiêu đó có thể cải thiện pin đó.
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
thứ 1:rom cook kể cả cm7 thì b nên phân vùng thẻ nhớ 😁 đó là điểm hay nhất ở rom cook làm cải thiện bộ nhớ cho máy có bộ nhớ trong ít và 1 phần giúp máy chạy mượt hơn :D
thứ 2:bản rom này đã dc OC lên 806 r.b chỉ việc vào pm No-frills CPU Control có sẵn trên máy set max và min cho CPU,apply là ok.nhớ tick vào apply on boot để khi máy khởi động thì mình ko cần phải set cpu lại từ đầu nữa 😃

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:06 AM ----------

pin mình dùng cũng chỉ 1-1,5 ngày thôi b ạ.đấy là mình nghich nhiều.b ko nghịch gì mà pin vậy thì hơi yếu @@
rom stock hoặc rom này là ổn định nhất,đó là ý kiến cá nhân mình 😃
letien292
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ em dùng rồi muốn phân vùng thẻ nhớ thì làm sao hả bác?
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
trc khi phân vùng nhớ copy dữ liệu ở thẻ ra pc nhé.
vào recovery/advance/partition sd card:
+ phân vùng đầu tiên là EXT3 dùng để chứa ứng dụng.chọn như sau: 1G chọn 128MB ,2G là 256MB ,4G là 512MB ,8G là 1G.
+ phân vùng thứ 2 là SWAP chọn 128 hoặc 256 đều dc.
chọn xong thì máy sẽ tự khởi động lại r b vào xem kích thước thẻ nhớ giảm đi là đã phân vùng xong.
Hades95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Noname là pin lâu nhất.
Cm7 pin lao như xuống dốc ấy.
Stock thì mấy bản 2.3.x sau này pin tốt lắm.
oh CM7 mấy bản sau thấy dùng cũng ổn mà.
Hades95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ổn thì ổn nhưng mà pin ổn ko nổi, xài hết lịa à.
Uk vậy bạn wa noname xem thử có cải thiện hơn ko.
Hades95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uhm. Mình qua từ ngày đầu nó ra mắt ấy chứ. Xài cái này sướng nhất.
ROM emanoN v3 thì quá tốt rồi. mỗi tội không tùy biến được nhiều thôi 😔
Phải chấp nhận thôi cái này xài ổn định ít bị lỗi nên thế CM7 tuy nhiều tùy biến nhưng có nó hay lỗi cũng vậy.
duckilc
ĐẠI BÀNG
12 năm
oc sẵn lên tới 806 liệu có vấn đề gì không
duckilc
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote cho noname cm7 nhieu lỗi lắm. bản music 1.1 bảo đã fix mà vẫn lỗi từa lưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế