Hướng dẫn cách cài Mac OS X Lion lên PC bằng iATKOS L2

khoasonphong
26/11/2011 12:51Phản hồi: 264
Hướng dẫn cách cài Mac OS X Lion lên PC bằng iATKOS L2
Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn cài Mac OS X Lion bản mới nhất hôm nay là 10.7.2, đầu tiên các bạn cần tải phần iATKOS L2 tại đây http://thepiratebay.org/torrent/6828545/iATKOS_L2_(Mac_OS_X_Lion_10.7.2) và dùng phần mềm Magiciso ghi ra đĩa DVD, hoặc đưa vào USB trên 8GB.
các bạn nếu cài không được thì thử chéo như dưới nay nha. Chúc các bạn thành công

Link mediafire nè pass là dangduc.info : http://www.mediafire.com/?q89tq0jracpjk
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy nào cũng thế ah bạn? Cho mình hỏi iATKOS có cài được xCode như Retail ko? Update khó hơn ko?
nếu cài lên máy xách tay sony vaio được không bạn ?
cài iAtkos L2 này thì update bình thường nhưng xem cấu hình tương thích hay không thôi.
còn thangnguyentrung cho mình xin cấu hình của bạn cái, lưu ý nếu máy chạy chip AMD thì rất khó cài

LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
Core i3 390M
Intel HD Graphics
DDR3 4GB
Wifi link 1000 bgn
Mình cài bản này rui.nhưng k boot vào dc.dùng rboot cũng k dc lun.khi boot vào con lap của e nó kêu như còi hụ vậy.so quá tat máy luôn.hic
balecong
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bị hú như vậy, mới đi thay cái loa
LiemHTIT bạn tải bản ở mediafire mới cài được, torrent down nó không ổn định đâu
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó cũng vậy thôi bạn àh.đúng MD5 mà
vj3tgja
TÍCH CỰC
12 năm
như còi hú chắc là do cài cài card tiếng như trong hình rồi,mình cũng thử rồi,nó k thích hợp là nó kêu hoài
Cho em hỏi ngu 1 câu, em down về nó là file .dmg, ổ ghi dvd nhà em đang hỏng, em muốn cho vào usb 8gb thì có phải convert ra iso không? Em dùng phần mềm để đọc và giải nén file .dmg đó thì nó chỉ hiện ra vài file boot, boot0,.. tổng cộng có gần 1MB, giải nén ra cũng chỉ có thế, trong khi đó file của nó là 4.36GB 😔

Các bác chỉ cho em với?
llhhll
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn tìm và học cách sử dụng với phần mềm Transmac 10 trong Windows để ghi *.DMG ra DVD hoặc đưa vào USB.

Muốn đọc - hiểu được *.DMG thì cài MacDrive version 8 hoặc version 9 cho Windows rồi click đúp để mở.
bị còi hú là do bạn cài voodoohda,no de o tan so am thanh cao qua
Minh cai vao laptop cung hu ầm ầm,phải tắt máy vội
May mà ko đi cái loa hic hic
rat may la minh da tim duoc ban fix loi nay h sound ok
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
CÓ BOOT VÀO ĐƯỢC ĐÂU MÀ CHỈNH.CỨ BOOT MAI ĐẾN 1 LÚC CÁI MÁY LAP NÓ NÓI CÁI GÌ ẤY.
nó noisi bằng tiếng anh nên mình potay. rồi đợi một chút nữa thì nó lại bật nhạc cho mình nghe, mà màn hình thì chưa boot vào lion được.để một lúc nó tự tắt máy ên lun.help mình với bác
bác cho e số điện thoại.có gì support e với nhé bác
llhhll
TÍCH CỰC
12 năm
Cài windows chưa bạn ? Cài thêm MACDrive 8 là đọc xóa được trong ổ cài MAC ngay ấy mà. Xóa / copy kext gì tùy thích. Vào S/L/E/ xóa AppleHDA và VoodooHDA đi. Cài VoodooHDA thì không dùng AppleHDA và ngược lại.

Khi boot dùng lệnh -v để biết máy có bị lỗi load kext hay kernel không.
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình nó k hú nữa.nhưng k thể boot vào dc.thì mình dùng -v k đấy.nó dừng ở dòng DSMOS has arrived rùi đứng mãi.
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình của e viết ở đây nè bác http://www.tinhte.vn/f361/fix-loi-nay-gium-minh-khi-boot-vao-iatkos-10-7-2-l2-962012/
bác liêm tìm đúng người rồi đấy, bác tuấn robinjack pro lắm, em cũng nhờ bác ý support mãi mới cài được đấy.
Minh bi dung o dong DSMOS has arrived ai khac phhuc duoc loi nay ko?
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
như máy mình rùi
Minh da cai song d uoc roi vay ma reset lai thi ko boot vao duoc moi tuc. con ty teo nua ma ko dc t hay lion
cac ban cho minh hoi. May minh hp probook 4530s i5 2430, card ati radeon va intel hd graphic. Cai cai nay toi khi restart thi man hinh chi hien thi hinh trai tao roi dung im mac du co nhac phat len (hinh nhu la nhac nen trong qua trinh cai dat thi phai?). Minh thu chinh nhieu lan trong customize roi ma van ko duoc. Hay con nay ko cai duoc?
giờ mới để ý cái list các mục cài đặt ở trang đầu không giống với những gì em thấy
mình đã cài iatkos L2 khác rất nhiều.ngay mục boot loader chỉ có chameleon 2.1 và chimera 1.6
Nếu các bác cài thì cứ để mặc định và chỉ chọn thêm kexts cho sata ps2 thôi
đừng chọn voodoo, nhớ là thiếu kext có thể bốt được thừa thì chịu
rất tiếc là mình ko ở vn nên chịu
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ở nước nào vậy.
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn tắt cái card ATI trong Bios đi rùi hãy cài nhé.sau khi boot thành công lần đầu rùi thì bật lại sau đó tìm kext sau.

---------- Post added at 08:53 AM ---------- Previous post was at 08:52 AM ----------

mình cài được lâu rùi nhưng k boot vào lần đầu được thui. bác thử để mắc định đừng chọn kext j cả chỉ chọn thêm kext SATA PS2 xem sao.

ban cai chay duoc lion rui ah? may ban co phai VAIO ko? chi cai den doan "DSMOS has arriver". de them 10' nua thi hien ra dong "resetting IOcatalogue" thi ko chay duoc them j nua
neu dung dia boot khac thi lai loi "still wating for root device"
minh thu enable cai intel va tat cai switchable graphic (xai card onboard) trong bios roi nhung van ko duoc ban oi
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá trình boot nó dừng ở đâu cho mình xin cái hình hay bạn viết những dòng đó ra thì mọi người mới biết bạn bị gì để giúp nhé
minh ko co dk de chup anh, moi ng thong cam. minh boot thi ok, chia o dia va cai dat xong het. Den khi no doi restart va boot len lai thi no hien logo apple, xoay mot hoi roi dung im mac du co nhac. Minh enable card ati thi no bao unsupported card, tat no di xai card Intel HD graphic 3000 thi ko bao nhu vay nua nhung van ko the len man hinh welcome duoc, minh nghi van de o card man hinh. May minh 15.6 inch lan do!
máy của mình là lenovo y450
card màn hình là GMA 4500mhd, có cài được màn hình không ạ. Nếu có kext thì cho mình với.
thanks
Boot đĩa cài đặt tới hình trái táo rồi đứng đó luôn. Bác nào chỉ giúp em với. Trước kia cài Snow 10.6.3 biình thường.

Đứng ngay dòng này:

Using 64_bit bootcache playlist
BootCacheControl: Unable to open /var/db/Bootcache.playlist: 2mNo such file or directory
Bug: lauchcte.c.2408 (24957): 30 (dbfd= open (g_job_oerrides_db_path, 0_RDONLY .... != -1
balecong
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình down về rồi nhưng khi khởi động tới phần màn hình báo nhấn phím bất kỳ hoặ phím f8 thì nó đứng luôn không làm gì cả. mong các anh giúp đỡ.
cám ơn!
balecong
ĐẠI BÀNG
12 năm
các anh ơi! em down bản l2 gần 20 lần nhưng o khi nào em cài bản l2 thành công cả, conver xong burn ra đĩa đều báo lỗi hết. ai có link nào ổn thì cho em với, vì em kéo torren hay mediafire dều bị hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019