[KERNEL][LG-P500][28/6/2012]CAF-P500, ThunderVN 1.02 Kernel

thachtunganh
27/11/2011 11:49Phản hồi: 64
Đây là Kernel dành riêng cho LG-P500.
MÌNH KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM VỀ VIỆC MÁY BẠN BỊ HỎNG :p

Đây là 2 kernel, CAF-P500 dựa trên Kernel 2.6.35.10 của Code Aurora Forum (CAF) ; còn ThunderVN dựa trên Kernel gốc của LG. 2 Kernel Được chỉnh sửa nhằm mục đích:
  • Cải thiện pin đáng kể (2 ngày nếu sử dụng máy bình thường)
  • Cải thiện về tốc độ vuốt, trượt.
  • Cải thiện về màn hình cảm ứng! Khắc phục 70% Cảm ứng đa điểm!
  • Cải thiện về tốc độ, hiệu suất (Chơi trò chơi khá mượt với tốc độ 600Mhz)
  • Cải thiện về tốc độ của USB và thẻ nhớ.
  • Cải thiện về bộ nhớ máy (Free RAM ~ 230 đến 300)
  • Cải thiện thêm một số chức năng khác: Độ Rung của điện thoại, nghe nhạc bình thường kể cả khi ở 320Mhz.
  • Hỗ trợ VPN (tun.ko) (Flash file zip extra-xxxxxxxx-xxxx.zip - xxxxxxxx-xxxx là năm/tháng/ngày-giờ/phút mà module được đóng gói vào zip).
  • Hỗ trợ USB tethering (Flash file zip extra-xxxxxxxx-xxxx.zip - xxxxxxxx-xxxx là năm/tháng/ngày-giờ/phút mà module được đóng gói vào zip).
  • Sửa lỗi máy không hiện lên gì khi mở khóa màn hình!
Kernel CAF-P500 chỉ dành cho những ROM:
  • CM9 của Hephappy.
  • AOKP Build của Williamcharles.

Kernel ThunderVN dùng cho tất cả ROM 2.3.x: Cyanogenmod 7, ROM Mod từ CM7.

Lỗi của Kernel:
  • Khi bật/sử dụng GPS, máy điện thoại thỉnh thoảng thể vào deepsleep (tạm dịch là "trạng thái ngủ hẳn"), việc này khiến cho máy hao tụt pin nhanh. CHƯA MỘT AI có thể sửa hoàn toàn lỗi này! Cách sửa tạm thời: Hạn chế sử dụng GPS, Khi sử dụng xong phải reboot/khởi động lại máy điện thoại.
Link Tải:

+ CAF-P500: http://www.mediafire.com/caf-p500-kernel
+ thunderVN v1.02- BFS: http://www.mediafire.com/?imbav9ky3y3qohk

CHÚC MỘT NGÀY TỐT LÀNH!
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác này giỏi thật , mai mốt tinhte sắp có người tạo ra kernel rùi,hay quá.
Nhìn thông tin e chỉ mới add Governor cho kernel thui đúng ko ^^. Còn all cos khác là nguyên si của Mik ....?. Mà kernel .35 sao rom stock 2.3.3 LG ko flash đc nhỉ @@
Đang xài rom optimus one v.14 của bác, thì flash cái kernel được ko vậy bác eee?
pettomax
ĐẠI BÀNG
12 năm
chú lớp 9 này giỏi quá,khâm phục em.cố gắng lên em trai
không , em đề thêm cả ..... mà ... tại em phải đi ăn cơm... nó còn cả thêm Sio I/O schedule , patch từ em nữa , sửa lại acpuclock.h từ source của tarrassa.... không flash đc với Rom 2.3.3 vì mik đã chỉnh sửa nhiều cái sang CM7 rồi , flash vào 2.3.3 có thể gây lỗi...
Với cả zip k flash được đâu , ai biết thì làm lại zip hộ em như mẫu trên xong sign zip nhé!...

Gửi từ iPad 1
hj ừa mà máy e cài HDH linux à ....?
Phải công nhận bác tài thật.
à, cho mình hỏi, trước khi flash kernel thì wipe cache và wipe davik thì đúng rùi, nhưng sau khi flash kernel thì wipe cache có tác dụng gì vậy? Để mai mốt mình bắt chước theo.
Đâu cần wipe cache nữa làm gì @@
kimke1081
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoa02061986 Bạn ơi , cho hỏi là tại sao trước khi flash kernel thì lại phải wipe cache và wipe davik , tôi toàn flash thẳng luôn không wipe 2 cái đó
@kimke1081 wipe cho an toàn thôi bạn ạ
kimke1081
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yugi139 Cảm ơn bạn
vâng , cả win lẫn ubuntu... nhưng k phải dùng virtualbox mà dùng dualboot , muốn chuyển hệ điều hành thì tắt máy tính đi rồi bật lại thì nó menu để chọn

Gửi từ iPad 1

---------- Post added at 07:47 PM ---------- Previous post was at 07:46 PM ----------

Em không rõ , nhưng theo lời franco thì phải thế đấy

Gửi từ iPad 1
Upppppppppppppppppppppppppppppppppp lên
kennaly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Test Kennel giống test = cảm giác hả các pác,cảm nhận xem nó mượt hay ko? Có hao pin ko? và chơi game mướt ko nữa là ok hả ^^
Anh dùng rom nào hỗ trợ kernel 2.6.35 thì flash xong thử xem cái gì hoạt động , em nhờ mọi người thử hộ thì anh lại đi hỏi em là có mượt hay hao pin khiong , em vừa mời làm xong =.= , mới thử trên oxygen , thấy cũng được , nhưng Usb không hoạt động , chỉ hoạt động adb shell thôi, mọi người thử hộ em trên rom 2.3.3 LG đc k

Gửi từ iPad 1
kennaly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì a đang hỏi cách test,trước h a có bik test cái này đâu ^^ Đang xài Nexus Ginger,để down về xem thử 😁
đã test 2.3.3 LGVN mọi thử đều hoạt động ko lỗi gì cả
lỗi cảm ứng chém trái cây vào lúc đầu chém đc vài s sau ko chém đc gì hết @@
USB có hoạt động không ạ :|, cái lỗi chém trái cây xong một lúc sau ngưng là bình thường , nó chỉ bị thế sau một đến 4 ván đầu là cùng thôi mà 😃

Gửi từ iPad 1
ko e a test đầy đủ luôn ko lỗi wifi usb 3g usb ter....nhưng a cảm thấy driver touch có vấn đề e test lại xem sao nhé ^^
thachtunganh cần là độ ổn định của kernel hay độ mượt của kernel hay là fix lag... thì có thể dùng các apk để test thử xem.
anh thử kernel của fserve có axis version workaround ON được không ,CFS hay BFS không quan trọng , bản sau em sẽ tắt vsync đi , nếu axis workaround version có hiệu quả thì em sẽ thêm vào driver màn hình cảm ứng

Gửi từ iPad 1

---------- Post added at 12:04 PM ---------- Previous post was at 12:03 PM ----------

fix lag touch hết rồi anh ạ

Gửi từ iPad 1
có fix đa điểm và đảo trục không thế
đọc lại bình luận ngay bên trên anh... lần sau anh nhớ tìm trước khi hỏi nhé

Gửi từ iPad 1
có anh ạ , mai em đưa ra 1.1 cho mọi người dùng
ê ê - bác lớp 9 hả :x em lớp 7 😆 hân hạnh :x
hic, bác tunganh fix giùm mình cái link nhe, mình giới thiệu cho mọi người, nhưng link die, ko down được.
dùng kernel gốc OC đc k em? máy anh rom vs kernel gốc bắn angry birds còn lag
ko được bác ạ, kernel gốc ko OC được.
kernel này vs kernel v5 thì cái nào hơn vậy bác Khoa
tks bác, up rom cook có an toàn k bác, bác cho em xin cái yh đj
mình ít chat lắm, mà kinh nghiệm của mình cũng ko bằng eeee161 nữa, bác chat với eeee161 xem, yahoo nè: hoangtu_galang2907
ơ njk bác hình như em add hwa rùi 😃
mình ít chat lắm, bạn thông cảm xem hướng dẫn bằng clip đi bạn, mình nghĩ xem clip còn tốt hơn nghe mình hướng dẫn ấy chứ, trăm nghe ko bằng một thấy mà

http://www.tinhte.vn/f280/p500-tong-hop-clip-huong-dan-tao-recovery-flash-kernel-986687/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019