giới thiệu bản rom tốt , tối ưu , nhẹ , chạy nhanh , ít bị tràn bộ nhớ

khungvonline1
30/11/2011 2:13Phản hồi: 271
bản rom này mình tự add thêm vài cod của các os 6 và os7 , mình dùng thấy cũng ổn , các bạn down rom gốc 1079 về cài xong xóa thư mục java rùi copy thư mục java này vào , up rom như bình thường nha. bảo đảm sẽ ko hối tiếc khi dùng bản này.
xin lỗi mình quên mất . cho bold 9000 nha các bạn

đã có 2 bạn up thử , sau đây là nhận xét

271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truongtoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng cho máy nào bjan ơi? giới thiệu sơ sài quá
dùng cho bold 9000 nha bạn , sorry đang ở công ty nên ko giới thiệu dc nhiều , tối về nhà mình sẽ giới thiệu nhiều hơn
ducanh77
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản rom gốc là bản nào vậy....? giới thiệu sơ sài quá thì ai dám test cơ chứ
LẠI ROM MỚI AH:p
Bác này add java cho biết cảm nhận đi bác, đừng quảng cáo nha ! cho biết tgian reset, pin hụt, và lược đi dc những cái gì ? free app cho dc là bao nhiêu ?
thời gian reset nhanh hơn jsl 7.0 . pin hụt khoãng 3-4% 1 lần reset. test trên máy mình thì pin xài khoãng 3 ngày nghe gọi bình thường. bản này tối ưu theo phương pháp cũa bạn nghĩa nên free file khoãng 60mb . chạy bis ầm ầm .

---------- Post added at 11:58 AM ---------- Previous post was at 11:53 AM ----------

bản gốc 1079 . sorry bác , e vội đi làm quá nên chưa giới thiệu chi tiết
@khungvonline1 Cái này có bắt buộc là ROM gốc phải là 1079 không hả các bác hay là ROM gì cũng được miễn là B9K chạy được là được hả các Bác ?
có ai liều mạng test chưa :banghead:
Có gì mà kiều mạng chứ bác ....? bác này làm ngại ghê ! UP thì Up thôi ... chả có sợ máy hư đâu ah ....
hụt pin 3-4% 1 lần rs sao ta ? để làm chuột bạch cái
Hay đấy.
Đáng để thử đấy.
Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam
Ủng hộ bạn cả 2 tay.
em đã thử up bản này và rất ngạc nhiên , đúng như quảng cáo , rất tiết kiệm pin , máy chạy cực nhanh , mượt . e thấy bản này còn hơn jsl 7 . bạn ơi chỉ mình cách chế rom dc ko ? bạn tài thật
report ngắn :
khởi động : khoảng 1p30s
flash trống : khoảng 60MB
hard reset lần đầu : Status báo mất 0% pin @@ ( up rom xong còn 95%, tháo pin gắn lại vẫn còn 95% )
soft reset lần 1 : status báo mất 5% pin, còn 90%
soft reset lần 2 : vẫn còn 90% pin, hết hiểu nổi @@

Thanks bác chủ 1 phát
1 hard 2 soft mà mất có 5% mà , kakaka
hix bác chủ thớt ơi sao up rom xong rùi ko vào được mạng (em có cài dầy đủ sevice book )
Đánh dấu khi nào rảnh sẽ up thử ạk. Thanks bác chủ đã share. E đang dùng JSL nên sẽ up so sánh 😁
soft rs thêm 2 lần nữa, kiểm tra pin trong ES Screen :
Lần 1 : từ 94% xuống 89%
Lần 2 : 89% xuống 86%
Bác tối ưu kiểu gì thế ?

---------- Post added at 09:01 AM ---------- Previous post was at 08:53 AM ----------

Vào bình thường mà bác ơi 😃
royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
go tren BB chua co Tieng viet, Mod bo qua nhe
Nghe thay kha quan ghe nhi
vào bình thường mà bạn , bạn coi thử cái data service có off hog nha , hay bạn cài soft nào bị không tương thíc nhỉ ?
thanks bác , cho e ý kiến nhé
mình tối ưu theo phương pháp của bác phannhannghia . còn cod thì mình tự thêm của các os khác theo nhìu cách mình lượm lặt của các trang web nước ngoài. nói chung là mình chỉ tổng hợp lại các tinh hoa của các bạn khác . mình ko có công sáng chế , hjhjhj
đang rất quan tâm anh em cho nhận xét coi😔lấy jsl 7 làm mốc so sánh)
+browser tốc độ như thế nào
+opera tốc độ như thế nào
+ram lên xuồng thất thường không
:timebomb:
tình hình là sau khi up rom thì không thấy 3G + chùm dâu hay EDGE nữa, ko biết tại rom hay tại sim, mình dùng Vina, bác nào Mobi với Viettel check thử xem.

Update : vừa soft rs thêm 2 lần, lần 1 bay 16%, lần 2 bay 2%. pótay luôn !
mình xài viettel , vẫn bis bình thường , lạ vậy ta
Ra là Vina nó ko thử nghiệm BIS nữa, khổ thân ....!
Mới chết lash con 89 pa ơi,mới xài hơn tháng,up rom khỏang 20 lần vậy mà nó chit,không sợ sao được
link nào bạn @.@
Bạn up rom của akalazam1994 ở page 13 nhé, mình đang dùng đây, có cảm giác cầm pin tốt hơn bản của chủ thớt. Whatsapp chạy ok, mình đang dùng đây, bạn muốn tải thì tải OTA cho nhanh.
Còn bị lỗi vào phone option phải hard reset nữa không bạn?
Mình để đấy không động vào vài ngày thì vào lại đc bt rồi bạn, hồi trước cũng gặp tình trang thế với rom của chủ thớt ( chỉ gặp với 2 bản rom này, các rom khác đều bt )
new8220
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là sau khi up bản này, khi xài google map cứ load xong location là reset. Thử mấy lần vẫn bị.
Có bác nào bị như mình không? Bác chủ test lại xem sao. Mọi thứ khác ok. Thanks bác chủ
để mình test lại nha bạn
new8220
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã thử xóa Google Map đi và down bản mới về thì không bị nữa. Có lẽ lỗi ở bản Google Map cũ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019