Ural trình làng sidecar M70 phiên bản kỉ niệm 70 năm ra đời

El Ku
30/11/2011 19:19Phản hồi: 127
Ural trình làng sidecar M70 phiên bản kỉ niệm 70 năm ra đời

Năm 1942, chiếc xe thùng ba bánh (sidecar) đầu tiên là Ural M72 được gửi tới chiến trường Stalingrad, Liên Xô cũ. Sau đó đã có tổng cộng 9.799 chiếc M72 đã được sản xuất để phục vụ trong quân sự. Mới đây, để kỉ niệm 70 năm chiếc M72 đầu tiên ra đời, hãng xe chuyên về sidecar đến từ Nga, Ural đã tung ra chiếc M70 phiên bản kỉ niệm với hai mẫu tùy chọn. Tùy chọn thứ nhất là mẫu sidecar ba bánh đặc trưng và tùy chọn thứ hai dạng đơn thân hai bánh đã được bỏ thùng. Cả hai mẫu này đều được phủ một lớp sơn màu ô-liu xám nâu, màu đặc trưng của những người lính chiến trận. Riêng mẫu sidecar ba bánh thì có thêm chỗ để phụ tùng, bánh dự phòng, một cái xẻng và một miếng vải để phủ chiếc thùng khi không có người ngồi. Bên cạnh đó, cả hai mẫu M70 này còn được trang bị bộ vành nhôm 18", giảm xóc trước hiệu [TAG]Marzocchi [/TAG]kiểu ống lồng, giảm xóc sau hiệu [TAG]Sachs [/TAG]và phanh [TAG]Brembo [/TAG]phía trước. Được biết, mẫu sidecar ba bánh sẽ có giá bán 14.200 USD và mẫu đơn thân hai bánh có giá 9.150 USD.

Quảng cáo

Nguồn: Autoblog
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tdl90
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn đẹp phết, giờ tìm đâu ra nhỉ Ngày trc công an vn cũng chơi kiểu 3 bánh này nhưng sau bỏ hết thì phải
vistahome
TÍCH CỰC
12 năm
mih hay gọi là xe ba càng, hồi đó cũng được đi do có ông bác làm bên htx..
mutang1967
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn hiền không mang nhiều net mạnh của ural,mà lại có vẻ giống CJ hơn
nda
ĐẠI BÀNG
12 năm
đam mê là chính thôi ^^
latlat
ĐẠI BÀNG
12 năm
mẫu đơn thân hai bánh có FI không ta :p
datvn
TÍCH CỰC
12 năm
Xe nga lấy đâu ra FI. Xe cũ mua về đi để hoài niệm thôi, xe mới bán chắc chẳng ai mua
kizz2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nga chu ko phải Vietnam bro oi
tên lửa hành trình,tàu con thoi còn làm được
chưa thấy xe tải Ural à..gấu như con gấu
FI có gì là to lớn,
rupiah
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, nhìn ảnh nhớ ngày còn bé em toàn được cụ ông chở trên con Ural này.
Dòng của quân đội yên rời chứ không như của công an là yên liền.
Dòng của quân đội còn không có số lùi, mỗi khi phải quay đầu xe ủn đến là mệt.
Đúng là người lính ra chiến trường chỉ có tiến chứ không có lùi.
Nhưng đúng là cái bình xăng trông có về yểu điệu quá. Xe cũ trông khỏe khoắn hơn.
Nhìn cái giá mà hãi.
ôh thế hóa ra con này ko có số lùi hả bác, quay xe có mà khóc thật, mà con này có ai dắt thử nó bác giờ ko bác ^^

xe đẹp thế, có lần mình nhìn thấy 1 ông , ông biểu diễn nghiêng hẳn 1 bên thùng xe mới gớm chứ ^^
rupiah
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau này đời cho công an màu xanh lá cây tươi đã có số lùi rồi bác
Chỉ có đời đầu dùng trong quân đội là không có số lùi thôi.
Về số 0 phải dùng tay chứ không về bằng chân được.
Bên tay phải có một cái cần bằng thép có múm tròn sáng loáng dùng để về số 0.
Chuyền động bằng trục các-đăng chứ không phải xích.
Em nhớ là con này phải ủn chớ không phải là dắt.
Hic hic, nói về em này làm em nhớ ngày xưa quá.
Cái xe của ông cụ nhà em pha nó ngóc lên trời, đi ban đêm ô tô đi ngược chiều phải dừng lại hết.
Thời đó không có đèn đường nên bị pha nó rọi vào mắt là hết nhìn thấy đường luôn.

Một lần bạn của cụ nhà em chở em cùng với ông trong thùng.
Ông tránh một bà phóng xe đạp từ trong chợ ra, không may cái tay nắm cao su nó tuột ra khỏi ghi-đông
thế là cái xe mất lái bay xuống ruộng đầy nước.
Ông cụ nhà em và em ngồi trong thùng không sao, chỉ bị ướt.
Bạn ông cụ nhà em bay qua ghi-đông nhưng thắt lưng lại bị mắc vào con ốc bắt ghi-đông.
Thế là mặt ống cắm xuống ruộng nước, chân thì ở trên ghi-đông xe, tay thì chới với đập nước ùm ùm.
Ông cụ nhà em cười sặc sụa, không cả nghĩ đến chuyện kéo ông bạn lên.
Em thì sợ dúm dó.

Hic hic, nhớ quá
hì, cả 1 kỷ niệm đó bác, em nhớ hồi đầu em nhìn thấy cái xe đó em về kể cho ông ngoại em. Em tả là có cái xe máy nó gắn vào cái xe tăng 😃 😃 😃 ông ngoại em ko biết là em tả cái xe gì luôn ^^
giá thật là 'mềm' :d
con này nhìn còn hầm hố hơn mấy con moto nhỉ, không biết chất lượng và phân khối ra sao
xe này mà về VN khéo dân lại tưởng xe thồ độ lên mất :giggle:
chit216
ĐẠI BÀNG
12 năm
quả solo đẹp quá 😔
ngoctutq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn thì đẹp quá nhưng nhìn bộ máy chẳng giống ai cả ko giống xe pkl hiện đại.Mà vẫn dùng chế hòa khí chứ ko dùng phun xăng điện tử,ko có két làm mát mà giá cũng cao quá.Dòng 3 bánh chắc chỉ dành cho những nhà sưu tập là chính chứ người yêu xe sidecar chắc chỉ dám mua dòng 2 bánh về độ lại thôi.
nhìn oai quá................................
Con này nhìn quá khỏe, quá chất.

Chú không biết có hội sidecar to tướng ngay HN à 😃
gabriel999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản kỷ niệm 70 năm trông hiền quá . bản ural mới tung ra cách đây không lâu trông ngầu , hầm hố đậm chất nhà binh luôn
moonblack
TÍCH CỰC
12 năm
một thời đam mê, có điều kiện thì làm 1 em này cũng ngon, phượt thì chuẩn
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Huhu sao thế ko bt post nhưg ko thấy bài mình đâu,post lại oải wa!Con này ngày xưa e mơ mãi nhưg đến giờ mơ ước vẫn chỉ là ước mơ!Con này cưỡi đi uống 1 bữa bia thì thành 2 bữa!
nói thật chứ hồi bé mà nhìn thấy mấy xe 3 bánh này của mấy chú công an mình toàn đi ẩn.:p Hùi đó bé toàn bị mọi người hù công an bắt. Tại nhìn thấy mấy bác tội phạm ngồi trong cái thùng đó. Nên người lớn hù. Xong mỗi lần nhìn thấy là ẩn ngay . Hùi đó trẻ con mà. Hihihi nghĩ cũng hài.
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này kỳ xưa các cụ gọi là xe 3 càng phải ko các bác.Kỳ có thèn rao tớ 18 chai,còn chạy đc,thấy ghê ghê hẽm dám mua,giờ ko biết nó đi về nơi đâu nữa.Giờ còn mà nhìn độ theo con này chắc phải biết.Anh nào đam mê,để nhè nhẹ lại khoảng 2 ngàn rưỡi thui là sút liền.
nonamed
TÍCH CỰC
12 năm
Đi chiếc này ở VN thì Sh gọi bằng cụ
POP.Super
TÍCH CỰC
12 năm
kết cái Lô Gô . Đẹp :happy:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế