Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

N8 muốn lên Belle thì vào đây...

onggia179
13/12/2011 12:27Phản hồi: 1.215
N8 muốn lên Belle thì vào đây...
Mình lập topic hướng dẫn cho những ai có [TAG]Nokia N8[/TAG] muốn up [TAG]Belle[/TAG] nhưng chưa dám làm. 
Box Sym^3 có nhiều topic hướng dẫn rồi và cũng rất chi tiết, nhưng vẫn còn rất nhiều bạn coi xong vẫn chưa dám Flash, mình mới trải qua giai đoạn đó nên hiểu rất rõ. Các hướng dẫn đó rất chi tiết đối với ai biết sử dụng Phoenix/Flash, còn ai chưa bao giờ sử dụng thì nhìn nó rất mơ hồ. 
Mình mới biết Flash đúng 3 tuần thôi, không có nhiều kinh nghiệm, nhưng cũng đủ biết các thao tác của người Flash bằng Phoenix và mình hiểu tâm lý của những người lần đầu tiên đè N8 làm thịt.
 Chưa Flash lần nào nên lo lắng, trong khi diễn đàn ngày nào cũng mọc lên topic mới đại loại như "Cứu em với....máy em Dead rồi..." hỏi ai chuẩn bị hành sự sao không khỏi run.
 Mình copy các bảng hướng dẫn cộng thêm diễn giải kèm hình ảnh cặn kẽ giúp ai chưa dám Flash thêm tự tin nâng cấp Dế yêu. Trong quá trình Flash gặp sự cố gì ngoài hướng dẫn, các bạn chat yahoo với onggia179, mình sẽ giúp đỡ thêm (mình đang xài N8 nên chỉ biết giúp ai up N8 thôi nha).
 Nào, ai đang xài N8, hãy chuẩn bị làm cái bánh Belle.

Công cụ và nhiên liệu làm bánh gồm các thành phần sau:
  1. Công cụ Flash Pheonix :
  2. Nguyên liệu chính FW Belle: Cái này rất nhiều trong Box NÂNG CẤP FIRMWERA, các bạn thích bản nào của ai tùy bạn lựa.
  • Trong khi chờ down 2 phần trên, các bạn làm sạch em N8 bằng *#7370# nhớ sao lưu dữ liệu cần thiết và danh bạ nhé.
  • Khi down đủ 2 phần trên, các bạn chạy Phoenix trước.
  • Giải nén bộ FW Belle ra được 8 file, các bạn copy vào theo đường dẫn sau:
  • C:/ProgramFiles/Nokia/Phoenix/Products/RM-596
Giờ chúng ta tiến hành làm bánh Belle:
1. Để điện thoại ở chế độ kết nối Nokia suite
2.Bật phoenix lên rồi chọn NO CONNECTIONS
3. Chọn file -> Open product /RM-596/OK
4. Chọn flashing -> fw update -> sẽ ra 1 bảng
5. Dòng product code nhấn vào ô vuông có 3 chấm, chọn XXXX_-> OK

Đánh dấu tích vô Dead Phone.
6. Chọn options -> 1 bảng -> xóa 2 file RM-596_M005.50.emmc.fpsx RM-596 APE_ONLY_ENO_11wv0,161.fpxt.
Nhấn OK

7.Nhấn Refurbish
Khi hiện bảng nhỏ, bạn thực hiện theo 4 bước.
[​IMG] .... Rồi ngồi đợi 3-5p đến khi nó báo:

Và chờ nó ra 1 bảng thông báo, nhấn OK và thưởng thức.

Quảng cáo

Chúc Các Bạn Thành Công.

File FW S^3 để hạ.
1.215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ cần dw như bạn hd đúng ko ?

---------- Post added at 07:49 PM ---------- Previous post was at 07:43 PM ----------

ko cần fon hả bạn?
chính xác 100/% anh em nào còn sợ,chưa dám úp,vô đọc và làm như vậy là thành công!lên cho ai muốn úp mà còn nhát:skip:
trong phần anna có 5file chép hết hả bạn?

---------- Post added at 08:02 PM ---------- Previous post was at 08:00 PM ----------

minh moi tham gia xi chi dum
mxh_k18
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này up từ sym^3 lên được luôn ko, hay là phải qua anna nhỉ? máu quá rồi cơ mà up rom sợ bị brick=((
miss_u204
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong fan anna của bác vutaikt có ver.1 và ver.2 thì dow 2 hả bác
link thứ3 của bản anna die rồi onggia oi
bài này hay đây ..tuy nhiên có thể trong quá trình chạy phonix một số máy vẫn có lỗi sảy ra phonix ko nhận ra máy...cái này cần phải có kinh nghiệm ...up fw đôi 3 lần biết hết hết ngay ấy mà bạn nào có máy bị die cứ bình tĩnh làm lại ko vấn đề gì đâu nhé...
dbt123
CAO CẤP
12 năm
bạn nào còn cảm thấy chưa đủ tự tin, còn run tay thì cố gắng đợi đến quý 1 năm sau sẽ có bản rom chính thức nha 😁

---------- Post added at 09:48 PM ---------- Previous post was at 09:46 PM ----------

đây là ROM cook nha bạn, chưa phải bản chính thức do nokia đưa ra
mình nâng cấp rùi . nhưng vẫn thank bạn vì sự nhiệt tình
đến chỗ đếm ngược là mình rút cáp rồi
ĐT vẫn lên chả biết có sao không
datpq9991
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi lên belle rồi thì lại phải hackphone lại ạ. Bản hôm 8-12 của bác III h@ck chưa ạ. Và các phần mềm diệt virus muốn dùng cũng lại phải c.r.@.c.k lại hết ạ
khi mình khởi động phonix, nó nói mình thiếu nokia dongle, vậy là sao hả bạn....

Down lại phần Anna nha.

---------- Post added at 08:18 AM ---------- Previous post was at 08:16 AM ----------

Link của bác vutai bị die phần 3, mình dẫn link mới, bạn down lại nha.

---------- Post added at 08:22 AM ---------- Previous post was at 08:18 AM ----------

Mình sẽ bổ sung hình 1 vài hình bị lỗi đó, phần nhiều do Phoenix không nhận code.
Bạn có kinh nghiệm bổ sung thêm cho các bạn mới làm được trôi chảy

---------- Post added at 08:24 AM ---------- Previous post was at 08:22 AM ----------

Mình nhớ không nhầm bạn đã lên Belle rồi xuống Anna thì kinh nghiệm có đầy mà. Chạy ổn thì OK

---------- Post added at 08:26 AM ---------- Previous post was at 08:24 AM ----------

Các bản Belle giới thiệu trong box đã có hack rồi, flash xong cài PM chạy ro ro..
ừ máy mình vẫn chạy ngon hôm qua flash lại rồi cài lại được cả ovi 3.18
giờ mới thấy lên belle k sai lầm ;))
Coi bài dưới là OK
@lethien2011 Nguyễn Y Vân 😃
Dạo này ít vọc DT rồi, đang quay sang NGHE - NHÌN 😁
@onggia179 onggia179 cho em hỏi em đang dùng bản 111 040 1511 chính thức em muốn up cũng 111 040 1511 bản chỉnh sửa có phải hạ ver ko ạ.en cám ơn
@mrlunna Không bạn nhé 😃
@KEVOTINH96 hjhj cám ơn bác nhiều nhé😁
Sửa lỗi khi Phoenix không nhận Code Product

Các bạn làm lần đầu tránh sai sót, tốt nhất nên down trọn bộ trong HD vì mình đã trích đầy đủ. Khi đã quen cách up thì bạn sưu tầm sau, còn Flash dài dài mà.
Nhiều bạn chat hỏi mình "sao mình không thấy file... trong Belle". vì bạn đó down trong các bản update khác, trong khi các bản đó chỉ chỉnh sửa 1,2 file, nên down bị thiếu.

Khi chọn Code Prod thì bị vậy, do Phoenix chưa nhận FW Anna(các bạn phải chắc chắn copy FW Anna đúng HD)
Đóng bảng đó lại, Chọn Tools/Options/Product Localtion
Ở bảng mới chọn ADD ở dòng đầu
Tìm Thư mục chứa FW Anna (C:/Program Files/Nokia/Phoenix/Products/RM-596) OK
Ta sẽ được như vậy
Bấm Apply ( 2 ô dưới mình không làm gì) nên nó báo
bấm Yes. Lúc này ta đã chọn được Code rồi.

Và tiến hành Flash tiếp.

Ai bị lỗi gì Up hình nên, mọi người cùng giải quyết( Rất cần up hình, vì mình Tiếng Anh bị suy dinh dưỡng)
@onggia179 em không tìm thấy rm 596 theo bác chỉ?n8 em la belle rồi,bác chi cho em với.
muacokho123
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban ơi

bạn ơi khi FW có phải tắt máy không, có nhất thiết "7370" không nhỉ, và khi mình FW update thì không thấy 0599766 đâu mà chỉ có 0599266 thôi vì mình update anna 22.14. bạn online pm mình nhé
Theo các cao thủ đi trước thì luôn khuyến cáo *#7370#.
Còn riêng mình nếu đanh xài Anna thì cần Format, còn đã Belle rồi thì cắm cable, cài USB ổ đĩa chung.
Xóa hết các thư mục hệ thống, chừa lại thư mục chứa nhạc, hình phim thôi.
N8-16Gb mỗi lần Flash xóa rồi chép cũng mệt nên mình làm vậy.
@onggia179 cho mình hỏi khi flash may không đủ 50% pin thì sẽ thế nào
vì con 603 của mình died rồi không sạc pin được nữa
@đungt87 Các dòng máy S^3 khi cắp cáp tự sạc.
Máy dead có thể nguyên nhân khác
@onggia179 em đã flash lại ok rùi
lý do là khi bấm phím nguồn thì bấm nhẹ một cái rồi enter bàn phím ngay lúc này máy sẽ không chuyển qua chế độ sạc
mọi người rút kinh nghiệm nhé
cảm ơn các bạn trên tinh tế đã giúp đỡ mình thank!all
muacokho123
ĐẠI BÀNG
12 năm
lơ mơ

Nhưng khi cắm FW có phải tắ nguồn đt không bạn, thấy cứ run run, mình vào FWupdate thì không có 0599766 bạn à, mà chỉ có 0599266 thôi. vẫn thao tác bình thường hả bạn. thử *#7370# cái nào, run run thế nào ấy...:cold::cold::cold::cold::cold:
Bạn coi lại Bước 3, chọn RM-596,
không sợ đâu bạn à. cái 0599266 hay 0599766 chả quan trọng gì đâu ^^! mình còn 0599256 nè :wavespin:
bài viết rất chi tiết ^^! mình flash thì chả cần đợi đếm ngược đến 1, cứ thấy hiện ra 25 rồi 24 rút ra bật nguồn vẫn ok :happy: vì flash bản leak luôn là như thế mà!
Mình không dám làm thế, còn nhát.
À, bạn ơi. Bạn sửa dùm cái trích dẫn, nó lấy HD của mình dài quá. mọi người tìm TT hơi cực..
Thanks
@onggia179 bác ơi N8 của em sau 5 năm hnay e flash lại mà pheonix ko nhận đoạn bấm giữ nguồn 8s. e ko biết flash sống như nào cả, bác giúp e với
@se7enboy2009hp Flash Phoenix gì cho mệt, bro vào group N8 VN có hướng dẫn của bên khác, nhanh và an toàn hơn
@1 mình là khỏe nhất Bác cho em xin link n8 vn nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019