Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có MIUI Lockscreen trên Android Market với tên gọi MiLocker

Duy Luân
15/12/2011 4:59Phản hồi: 144
Đã có MIUI Lockscreen trên Android Market với tên gọi MiLocker

Màn hình khóa của MIUI, một trong những bản ROM phổ biến hàng đầu dành cho các thiết bị sử dụng Android, vừa được chính thức đăng tải lên [TAG]Android Market[/TAG] với tên gọi [TAG]MiLocker[/TAG]. Màn hình khóa của [TAG]MIUI[/TAG] nổi bật vì có khả năng tùy biến giao diện rất cao nhờ vào kho chủ đề rất lớn do cộng đồng mạng ở khắp mọi nơi đóng góp. Một số chủ đề của MiLocker có tùy chọn mở khóa máy bằng cách trượt ngón tay theo chiều dọc, chiều ngang và có cả hiệu ứng mở khóa theo nhiều kiểu khác nhau. MiLocker cũng có tích hợp sẵn hai nút kích hoạt nhanh trình gọi điện và nhắn tin nhưng chúng không thể được thay đổi tính năng. Các thông tin về tin nhắn, email, cuộc gọi nhỡ có thể được thiết lập để hiển thị lên màn hình khóa của máy. Ứng dụng hoàn toàn miễn phí nhưng hiện tại không cho phép tải về ở Việt Nam nên nếu muốn sử dụng, bạn cần có quyền root và sử dụng Market Enabler để giả lập một nhà mạng nào đó ở Mỹ. Để biết cách sử dụng, bạn có thể tham khảo bài viết hướng dẫn cài đặt phần mềm Android, mục các vấn đề thường gặp.

Liên kết tải về:
Màn hình khóa MiLocker cho Android
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huy_cuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên Market có mà. Gõ từ khó MiLocker có download về được nha ae
blackwolfak
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình kiểm tra rồi, đâu có đc đâu. mà chủ bài viết ko biết viết bài này để làm gì, viết nó mà ở VN ko cài đc rồi cũng ko cung cấp file cài đặt offline để anh em cài thử.
tj3uwy
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình down đc trên market nè của bạn đây http://www.mediafire.com/?498y6fhqt30fpsg
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang xài MIUI rồi nên không còn băn khoăn đến lock screen nữa :inlove:
Me too 😆
Dùng lockscreen của MIUI thật sướng, thấy cái lockscreen nào không ưng í thì có thể sửa lại được dễ dàng 😁
@cugung212 Bạn dùng máy gì vậy?
cugung212
TÍCH CỰC
11 năm
@buondunghoi LG Optimus 2X
Phần mềm này hỗ trợ màn hình HD không bẹn
K bạn à.cài trên Note 1 số theme nó k full

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
thế nểu xài đt của AT&T nhưng lắp sim mobi có cài đc ko vậy?
cái này liên quan tới HĐH chứ liên quan j tới sim
Bạn hỏi câu hỏi thế nào mà ko liên quan gì đến chủ đề hết vậy
Nhìn cũng đẹp đấy nhỉ. Tải về chơi chơi. Đang chán cái lockscreen cũ. Thk bạn nha
hd-blueray
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào có máy vào chuột bạch đi rồi post thành quả cho anh e xem ké với.thanks 4 share
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Ghét nhất mấy post kiểu này, cứ chờ người ta dâng đến miệng rồi mới ăn, sao phát triển nổi.
Mình xài vina vẫn tải trên market bình thường nhé ae.
hd-blueray
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cần ông iêu đâu mà vào phán.đầy người ko biết hay sợ chưa dám làm thì mới cần người tiên phong.ông giỏi sao ko show hình lên 😆
Mấy cái này không hiểu sao khi đang ở màn hình lockscreen, ấn nút home cũng mở khóa.
Uhm, mình cũng giống vậy, không thích mấy cái locker lắm là vì thế, nút home cũng mở được thì khóa làm gì ....
Đồng ý với ý kiến này của bác :giggle: --> chán chả muốn dùng các lockscreen khác ngoài lockscreen mặc định của máy.
giao diện rất bắt mắt
Sim Mobi tải bình thường bạn ơi
Raziel
CAO CẤP
12 năm
Ai đã từng dùng qua MIUI sẽ thấy nó không chỉ tiện dụng ở mỗi lockscreen 😃
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng vậy, mình cũng đang xài Go Locker, nhiều theme đẹp và tiện dụng
Ko bằng khóa go lock hình noel,đẹp mà ngộ nghĩnh
Sao ko có tiếng Việt hay tiếng Anh, toàn tiếng Tàu thế chán quá.
😔
ranmoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng Miui và còn nhiều lockscreen đẹp khác nữa. Miui rất tiện bởi vì được thiết kế theo cảm nhận người sử dụng mà!
Caj nay mjnh dung dk thang roj.rat hay
daisyhill
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vừa test xong, nhìn cũng đẹp nhưng mà ghét nhất mấy cái chữ tàu khựa ko tài nào làm mất đc 😔
trungbinh#
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daisyhill Cho dù tiện lợi nhưng mấy chữ tàu làm mất hay.
@trungbinh# Ừa Miui ghét nhất cái đó, tìm cái khác có tiếng anh đó mọi người
mình mới thử cài, okie nhé. nhưng sao toàn tiếng tàu 😔
Vẫn cài bình thường mà, đâu cần Mỹ miếc gì đâu :?
no_6120
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới tải về, đang vọc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019