Thảo luận về HTC Sensation XL

fgc_vn
15/12/2011 6:46Phản hồi: 6.119
Thảo luận về HTC Sensation XL
Mới tậu con XL, tìm cả mấy topic mà thấy ít thread thảo luận em này. Mạn phép lập thread thảo luận cho Sensation XL trong quá trình sử dụng cũng như tổng hợp các vấn đề xoay quanh con máy màn hình khủng đầu tiên của HTC.

Vừa qua mình đã test thử Pin của XL, thật là tuyệt vời, có lẽ đây là dòng máy có thời gian sử dụng pin trâu nhất của HTC:

- 7h30 rút sạc.
- Wifi mở đến 15h, tắt các tính năng khác (GPS, 3G....)
- Nghe nhạc 3h
- Lướt web 2h

- Xem phim 1h
- Phone, SMS trung bình
Sau đó tham dự event của công ty:
- Chụp hình tầm 20 tấm có flash.
- Quay video khoảng 10 clip. mỗi clip tầm 5-7 phút, quay ở 720p

Đến 23h30 pin còn 43%

Khá ấn tượng nhỉ

Bảng so sánh thời lượng sử dụng pin thực tế XL​

Quảng cáo

Tổng hợp Phần mềm chạy trên Sen XL

Quảng cáo

Link Download: http://www.fshare.vn/folder/5W8ILMJ5GL/

Pass: fgcvn

DATA cho Morden Combat 3, Asphalt6HD, PES2011, PES 2012, 9mmHD

Modern Combat 3: Fallen Nation ~ 700MB

http://www.fshare.vn/file/T04XT8FP0T/ part 1
http://www.fshare.vn/file/TMZ79MWGGT/ part 2
http://www.fshare.vn/file/TTTYV721ST/ part 3
http://www.fshare.vn/file/TJMY22FYFT/ part 4

9mmHD ~ 700MB

http://www.fshare.vn/file/TB747VT39T/ part 1
http://www.fshare.vn/file/TKYVQF72GT/ part 2
http://www.fshare.vn/file/TPKX8YD0RT/ part 3
http://www.fshare.vn/file/T9T29BT01T/ part 4

Need for Speed: Hot Pursuit 250MB

http://www.fshare.vn/file/TZZ7PF91MT/

PES 2011 50MB
http://www.fshare.vn/file/TW7R76GKYT/

PES 2012 100MB

http://www.fshare.vn/file/TQZ3QM4M4T/

Asphalt6 HD 450MB

http://www.fshare.vn/file/TYVMHMZ0ZT/ part 1
http://www.fshare.vn/file/T9NRVBK9RT/ part 2
http://www.fshare.vn/file/TA29AG6V2T/ part 3

Hướng dẫn:
Asphalt6, 9mm : Giải nén, chép thư mục data vào gameloft\games trong thẻ nhớ.

Modern combat, Pes, NFS chép vào thư mục Android\data trong thẻ nhớ

Phần mếm bản đồ Sygic mà theo mình đánh giá rất tốt, đầy đủ 63 tỉnh thành, có thể thay thế cho Việt Map. Hơn hẳn VietMap ở nhiều mặt.

Đây là phần mềm Ofline nên rất thích hợp cho các máy không có 3G để dùng Google map.

Sau vài chuyến đường dài thử nghiệm: Hệ thống view và giao thông rất khi tiết, sai số nhỏ, hứơng bằng giọng nói không bằng và chi tiết như VietMap.

Lưu ý cho ae khi dùng map để dẫn đường: Trong quá trình tìm dò tìm đường, máy không có chế độ chọn quốc lộ hoặc đường chính vì thế nó sẽ hướng dẫn đi đường tắt hoặc đường nào ngắn nhất thay vì chọn đường đi là Quốc lộ. Điều này sẽ gặp khó khăn cho những chuyến trip đường dài. Cách khắc phục là sau khi chọn xong lộ trình, bạn phải kiểm tra lại lộ trình, sau đó chọn thêm nhiều điểm trung gian, như thế sẽ chuẩn hơn.

Và cái hay nhất là chọn dc lộ trình đi né trạm thu phí, cầu phà (phù hợp đi miền Tây).....

Link: http://www.fshare.vn/file/T6M4DCRQPT

Giải nén file Data chép vào thư mục Aura trên thẻ nhớ.
6.119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hướng dẫn UNLOCK, ROOT, RECOVERY - UP ROM cho Sensation XL:

1. UNLOCK BOOTLOADER:

Unlock Bootloader tại htcdev.com

Quy trình mở khóa bootloader các bạn có thể xem hình ngay dưới đây:

- Truy cập vào trang: http://htcdev.com/bootloader
- Tạo một tài khoản (cần cung cấp một địa chỉ e-mail đúng để nhận file unlock từ htcdev)
- Sau đó đăng nhập bằng tài khoản của mình và thực hiện mở khóa bootloader theo hướng dẫn trên Web.

Lưu ý:
Trước khi bắt đầu unlock, hãy Download 3 file Tool đính kèm link trên htcdev (bên phải màn hình): Google Android SDK - Java Runtime Environment - HTC Sync:
- Cài đặt Java
- Cài đặt Android SDK (dùng để lấy 3 file adb.exe, AdbWinApi.dll, fastboot.exe)
- Cài HTC Sync (driver cho phone) --> Tiến hành Unlock

Trong bước đầu tiên khi bắt đầu unlock, Bạn phải chọn device để unlock là: All Other Supported Models --> Begin Unlock Bootloader

Hoàn tất quá trình này thì Sensation XL của bạn sẽ có HBOOT đã "UNLOCKED", như hình bên dưới:

Các bạn đừng quan tâm đến chữ S-OFF trên hình làm gì nhé vì cho đến thời điểm này vẫn chưa có S-OFF cho Sensation XL.

Như vậy là các bạn đã hoàn thành việc mở khóa bootloader.

2. ROOT SENSATION XL:

Đầu tiên, tải công cụ ROOT tại đây (DooMLoRD_v2_ROOT-zergRush-busybox-su.zip) về máy tính và giải nén ra một thư mục bất kỳ trên máy tính, bạn sẽ thấy bên trong nó có 1 thư mục tên là files và 1 file tên runme.bat

Tiếp theo, chưa kết nối Sensation XL với máy tính nhé, các bạn cần vào Settings (Cài đặt) - Applications (Ứng dụng) - Development (Phát triển), đánh dấu mục USB debugging. Trong menu Application, đánh dấu chọn Unknow sources.

Bây giờ thì kết nối với máy tính ở chế độ Charge only và từ máy tính chạy file batch runme.bat như đã nói ở trên. Màn hình xuất hiện như bên dưới:

Khi mọi thứ đã sẵn sàng, các bạn chỉ cần nhấn ENTER và ngồi nhìn thôi nhé, mọi thứ diễn ra như hình bên dưới:

và tiếp sau đó, Sensation XL của bạn sẽ tự khởi động lại, máy bạn đã được ROOT. Trên máy tính thì chỉ cần nhấn ENTER để đóng hộp thoại CMD này lại.

Quan sát hình trên các bạn nhé, trong trường hợp khi làm các bạn cần xem có giống vậy hay không, nếu có báo failed thì có gì đó thất bại, xem như chưa hoàn thành, trên thiết bị có thể sau khi khởi động lại sẽ không thấy Superuser.

Tuy nhiên, trong quá trình thử nghiệm, cách này (cách tốt nhất cho đến thời điểm này) lại không có tác dụng đối với các máy dùng bản ROM gốc RUU_Runnymede_hTC_Asia_TW_1.14.709.2_Radio_20.5102 .30.0822_3822.11.10.23_M_release_228770_signed này.

3. Flash RECOVERY:

- Tải công cụ và recovery để flash cho Sensation XL tại đây: Recovery 5.0.2.7 tenfar, giải nén ra một thư mục bất kỳ.

- Tắt máy của bạn! Đưa Sensation XL về bootloader bằng cách nhấn giữ VOLUME DOWN + POWER rồi thả POWER ra, tiếp theo nhấn POWER lần nữa, bạn sẽ thấy chữ BOOTLOADER màu trắng trên nền xanh là bạn đã ở trong BOOTLOADER rồi đó.

- Kết nối Sensation XL với máy tính và chạy file Flash_recovery.bat, bạn sẽ thấy như hình dưới là thành công:

Hãy thử vào recovery xem thử nhé.

4. UP ROM COOK CHO SENSATION XL:

Flash thêm file boot.img (có xuất xứ từ bbs.anzhi.com) là có thể bắt đầu up được rồi.
Cách làm như sau:
- Tải công cụ flash và file boot.img có sẵn tại đây: Flash Boot Anzhi
- Giải nén file vừa tải về trên ra một thư mục bất kỳ.
- Đưa Sensation XL về BOOTLOADER (như đã hướng dẫn ở phần Flash Recovery).
- Kết nối Sensation XL với PC.
- Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat

Sau khi làm đầy đủ các bước trên (từ 1 - 4), các bạn có thể up các bản rom cook (zip file) từ thẻ nhớ (với Sensation XL là Internal SD Card) bằng cách vào Recovery để tiến hành.

Vui lòng thực hiện đúng để có được những gì mình cần và hạn chế rủi ro. Rủi ro là có thể xãy ra và tự chịu trách nhiệm với những gì mình làm nhé.

Nguồn: Bác Sonblack bên PDAViet

-----------------------------------------------------------------​

New....!
Unlock, Root, Recovery.... chỉ 1 file duy nhất

Đã có soft unclock, root, recovery, restore rom ship ..... All in one. Tất cả trong một, chỉ 1 lần cho rất cả 😃.

Link download: http://www.fshare.vn/file/T4B2RT6VWT/

Nguồn: xda-developers.com

-------------- TỔNG HỢP ROM---------------​

SENSATION XL ROM SB01 by Sonblack

Phần Hướng dẫn Unlock, cách up ROM và tổng hợp ROM mình move sang topic khác, anh em xem link bên dưới nhé

http://www.tinhte.vn/f280/htc-sensation-xl-huong-dan-unlock-root-recovery-tong-hop-rom-xl-1030890/
mình cũng tính mua thử xl xem thế nào,đang xài s2 nên bỏ e nó cũng tiếc vì xét trên nhiều khía cạnh s2 vẫn hơn như chụp ảnh,lướt web,ram nhiều và màn hình sống động hơn.Bạn cho nhận xét chút ít về xl,như màn hình có nhợt nhạt như các dòng htc trước ko,chụp ảnh thế nào,1 bức ảnh chụp dc khoảng mấy mb?ram chưa cài gì còn dư được bao nhiêu?Và tai nghe đó nghe nhạc có thật sự hay ko?Vỏ nhôm mặt sau là vỏ bóng hay nhôm sần hạt li ti?Mong chủ topic trả lời hết thắc mắc vì e s2 hoàn hảo quá thật khó để chia tay e nó,chỉ thích xl ở cái màn hình to và tai nghe thôi,đặc biệt vỏ nhôm mặt sau màu bạc bóng hay hơi sần vì nếu bóng như hd2 ngày trước hay bong lớp mạ mà ko đẹp,ốp lưng thì ko nên vì ốp vào nó dầy mà to quá cũng thô
Totti2911
ĐẠI BÀNG
12 năm
S2 màn hình ám xanh ko thật màu, cầm nhẹ tênh ko đầm tay, kiểu dáng cổ nên chưa hoàn hảo đc.
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau vài ngày sử dụng có nhận xét như sau: (theo quan điểm cá nhân thôi nhé)

- Về chụp ảnh: Rất đẹp, có thể so sánh vơi máy ảnh PnP tầm trung. chỉ thua ở điểm chống rung thường có trên máy ảnh chuyên nghiệp. Nếu bạn cầm chắc tay hoặc có chân đế thì chắc tương đương nhau. Hình ảnh rất đẹp, thật màu nhất là màu da người không bị ám màu hoặc ngã màu. (Camera XL có thay đổi lớn so với các dòng máy khác của HTC: trang bị ống wide 28mm, BSI, mờ khấu 2.2 -> chụp nhanh, ít rung). Nói chung Camera con này theo mình thấy cứ như là máy ảnh PnP 1 - 8, 1-10

- Lướt web: Màn hình lớn đương nhiên sẽ ngon hơn s2 nhưng bù lại s2 sở hữu phần cứng mạnh nên tốc độ sẽ mượt hơn. Nếu bạn k quá khắt khe thì độ trễ ở XL ở mức chấp nhận được. Mình k xài S2 và Samsung nói chung vì k thích cái màn hình omoled màu quá sặc sở và nặng màu xanh, nhưng đã từng cầm qua s2, ngoại trừ cái màn hình thì k có điểm nào mình chê đc, rất mượt.

- RAM: công nhận đây là diểm yếu cả XL so với S2 + chip lõi đơn. RAM dư chỉ tầm 120MB đối với bản ROM gốc, theo cá nhân mình điều này k quan trọng lắm khi mà ROM cook xuất hiện ngày một nhiều. Free sẽ tăng lên.

- Màn hình: Đây là điểm mạnh nhất của XL. Cảm nhận của mình chỉ 1 chữ "TUYỆT". mặc dù Rev chỉ 800x480 nhưng màu sắc hiện thị rất đẹp. Với màn hình 4.7 tùy theo nhu cầu và sở thích từng người, với mình thì đây là kích cỡ phù hợp nhất, k quá to như Galaxy Note hay nhỏ như Sensation thường hay S2 và đây chính là lý do mình chuyển từ Sensation thường lên XL mặc dù phần cứng thua xa Sen thường.

- Vỏ: k bóng như HD2 và hình như cũng k phải sần mà cảm giác có hạt li ti. Bạn nên đến cửa hàng xem thử. Vỏ nhôm khá đẹp. Tai nghe Beats đi kèm máy rất hay, chất lượng. Còn chuyện hay hay k thì tùy gu nhạc mỗi cá nhân. Beats thích hợp dòng nhạc dance vì cho bass chắc và sâu.

Cuối cùng: Mình đã xài qua khá nhiều máy từ thời O2 cách đây gần 10 năm và cảm nhân con XL theo mình đến thời điểm này rất đáng để sở hữu. Nếu bạn là người thích chơi các game nặng thì hãy suy nghĩ lại. Còn lại thì k có gì phàn nàn cả, hình ảnh, tốc độ, màu sắc, độ mịn của Text đều chấp nhận được nếu bạn k phải là người quá kỹ tính, săm xoi từng điểm của máy, nó chỉ thua một vài máy đỉnh nhất hiện nay thôi chứ ăn đứt hàng trăm máy cùng chủng loại.

Mình đã chạy thử game NSF, Pes2011, Modern Combat đều mượt mà và chơi cực đã vì cái màn hình 4.7. Xem phim thì khỏi bàn ròi, k còn chỗ nào chê cả. Chơi được file mkv 720p nhé, vẫn ngon lành cành đào.

Nói chung: Bạn nên cầm tận tay, xem tân mặt rồi quyết định cũng không muộn. Đây chỉ là nhận xét theo cảm nhận riêng của mình thôi.
haidang2808
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biet sen Xl so voi sen xe thi con nao hon nhi? dang su dung sen xe cung dang tinh doi qua XL xem the nao
hix ram dư có hơn 100mb thì chắc ko cài dc nhiều game với ứng dụng rồi,con s2 của mình dư hơn 500mb,sau khi cài gần 20 game loft+vài chục game market,và rất nhiều ứng dụng thì vẫn còn dư hơn 300mb,mình tưởng XL ram 768mb thì phải còn dư tầm 300mb chứ,như thế còn dùng vừa đủ chứ có 120mb thì cân nhắc quá,ngoài ra chip yếu và ram ít cũng kém mượt mà khi chạy đa tác vụ phải ko,con này đã có rom cook chưa bác,ko biết up rom cook có dư dc nhiều ko nhỉ
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tùy mục đích sử dụng mà bạn cân nhắc có nên đổi hay không. Nếu thích qủa màn hình to và k xài game cực khủng (game khủng vẫn chơi vô tư) thì đổi ngay k cần lăn tăn. Mà sao cảm giác XL chạy mượt hơn em Sen thường nhỉ. :bounce::bounce::bounce:

Có lẽ bạn nhầm lẫn giữa RAM và ROM. app cài lên ROM nhé bạn, XL dc 16GB ROM nhưng có 4GB ROM dùng để cài app và 9GB để chép Data ( Stogare Card). Nếu ROM đầy có thể Move app sang Storge Card

RAM 768MB nhưng free tầm 120BM mình thấy vẫn chạy mượt mà dù mở nhiều app. Toàn bộ ROM gốc của HTC đều free RAM ít hơn các dòng máy khác vì phải gánh giao diện Scene MUI khá nặng. Bản thân cơ chế Adroid vẫn có thể giải phóng RAM của ứng dụng chạy ngầm nếu bộ nhớ RAM đến ngưỡng low mà. Hoặc vào task manager tắt bớt các ứng dụng chạy ngầm (mình nghĩ k cần thiết)
@fgc_vn 4GB ROM với 9GB để chép DATA thế là mới 13GB, thế 3GB nữa đâu hả bạn.
Mong box nhà mình sẽ đông vui 😃 . Hix ae tinhte có vẻ ít người dùng xl nhỉ 😔

Gửi từ HTC Sensation XL with Beats Audio X315e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Mình cũng đang dùng xl đc 1 thời gian và có nhân xét sau để bạn khỏi phân vân.
1.camera : đúng như chủ box có nói: camera của xl thực sự khá tốt có thể tương đương vs ip 4s, arc s. Màu sắc trung thực . Nói chung tuyệt

Cảnh hoàng hôn

Nền trời rất trung thực. Ảnh đều đc chụp bằng cam mặc định của máy.
2. Về chất liệu : mặt trc bằng phẳng, màn 4,7 inch nhưng không thô mà nhìn rất hài hòa. Htc đã thiết kế mặt trc phần thừa trên và dưới hợp lý.
Về mặt lưng: đc dúc bằng nhôm nguyên khối cầm rất đằm tay cảm giác không trơn bóng mà rất miết tay, nói chung thật khó rớt khi cầm 1 tay, 1 điểm nữa là mặt lưng nhôm giúp tản nhiệt tốt hơn so vs nhựa,mình chơi game + lướt web hơn 3h mà máy chỉ ấm ấm. 1 thiết kế tốt!
3. Về màn hình: sen xl dùng màn 4,7 inch và độ phân giải là 480x800 nhưng mình khẳng định là nó rất nét và mịn. Hiển thị tex rất tốt.
4. Về hiệu năng : máy có cpu 1,5 ghz nhưng theo mình vs đt thế là khá ổn rồi,nếu bạn muốn chơi video 1080p hay những game cực khủng, nhưng hầu hết game khủng hiện tại xl đều đảm đương tốt.
Cảm giác lướt web nhanh, kéo ra kéo vào mượt mà không lag.
Ram 768mb nhưng mình dùng thì cũng trống đc 130mb, tạm chấp nhận đc. Cũng hi vọng sẽ sớm có bản rom cook tốt.
5. Pin: dùng pin 1600mah phải gánh màn 4,7inch và giao diện sen 3.5 thì bạn đừng quá hi vọng nó sẽ trụ đc hơn 1 ngày. Pin chỉ dùng đc 1 ngày nếu dùng bt và phải sặc 1 ngày 2 lần nếu cày game liên tục.

Gửi từ HTC Sensation XL with Beats Audio X315e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
coast9x72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lướt web k lag? Mình k đồg ý điểm này. Còn lại thì đúng như bạn nói
Cá nhân mình đã xài xl và vừa chuyển qua note, ps cái cho. các bạn đỡ ném đá.

Sent from my GT-N7000 using Tinh tế
@coast9x72 bác xài con note có ok kg tư vấn cho em với , em định rước nó về dinh nè
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huynhbold Note xài đuơng nhiên là ngon hơn XL roài, nếu có điều kiện thì lên khỏi lăn tăn, cực nhanh, cực muợt. 2 nhân + Ram 1GB, màn hình khủng là quá ổn rồi. Nhưng lưu ý một điều là màn hình omoled ss k bằng HTC dc, bị ám xanh. Nếu k quan tâm đến nó thì k có gì phải lăn tăn cả.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Laptop lướt web còn lag huống gì điện thoại. Mình nghĩ dt lag la hiển nhiên nhưng chấp nhận dc
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai bị giống mình k nhỉ: lúc gọi điện thoại thì sau khi bấm nút call thì ngay lập tức màn hình tắt giống như khi nghe dt vậy. Cuộc gọi vẫn thực hiện bình thường. Tình trạng này lúc bị lúc k.
May cua minh giong y chang tinh trang nay cua ban.

Ban khac phuc bang cach nao vay?

Giup minh voi nhe !
@fgc_vn 😁 lúc bị có thể do bác úp điện thoại lên mặt,do cảm biến tiệm cận bác ạ
hi thế bác nào chán XL thì giao lưu với S2 của e nhé,cũng đang muốn đổi gió tí xem nó có gì hay ko
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã dùng XL rồi chắc ít người xuống S2 lắm, có đổi chắc đổi em Galaxy Note thôi. 😆

Mà công nhận cứ mỗi lần vác con XL ra là pakon cứ nhìn ngó chỉ chỏ thật là pro 😃)

Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinh tế
Bác lại chém hơi quá,XLdc cái màn hình to hơn và tai nghe hay chứ mọi cái đều kém S2,xét về độ hot và lượng ng sử dụng cũng đủ biết S2 thuộc đẳng cấp nào,thế mà bác lại nói xuống,nếu thoáng lắm thì XL tạm dc xếp ngang S2 thôi chứ nếu xét về cấu hình và nhiều tiêu chí XL chỉ dc xếp ngang cỡ ARC.E thích nó ở cái màn hình to và âm nhạc chứ nói hơn S2 là hoàn toàn ảo tưởng,mà thực tế cũng chả ai công nhận điều ấy

CHUẩn, mỗi lần mình đi cafe hoặc ngồi quán nước. nhiều người hỏi máy gì thế? không phải IP ? lạ nhỉ....sướng ko? trông đẹp phết! ôi, màn hình mới đẹp và rộng làm sao:inlove: Đọc báo sướng lắm nhi? và còn rất nhiều câu hỏi nữa..

CHủ quan thôi nhé: Cảm giác riêng - dùng thích hơn IP, không phải dìm hàng. nhưng sở thích tùy từng người. hy vọng ko ăn gạch🆒
bác nói hay nhỉ, gạch là gạch thế nào. nếu để "dùng" thì chắc iphone 4 đã thành lỗi thời rồi
e thay bác này yêu S2 lắm nè.khen S2 hoài mà cứ rao doi sen xl. cac tinh nang của sen xl bac da tung ra tiem hoac thegioididong bac test roi thi bac bik.dau can phai che sen xl roi khen s2 roi lai muon doi xl lam ji. cai ji tren doi cung ko hoan hao 100% het bac ah.dc cai nay mat cai khac.nen neu cam thich yeu thich ji thi chon 1 con duong cho minh la ok. minh ko co y cong kich hay nem da ji chi giao luu trao doi kien thuc thoi.up up up
Có bác nào xác nhận là XL dùng Gorilla Glass ko ạ 😔 Thấy bên xda mem than phiền để máy trog túi quần màn hình bị xước quá ạ :(
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quan trọng gì chuyện đó hả bác, Go hay k go cứ dán màn hình hết. Xước nhẹ thì chống được chứ hạt cát mà cà vào thị chịu sao thấu. Nhìn chung mình thấy hầu hết anh em đều dán màn hình bất kể nó là màn hình gì. 😆
coast9x72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lol
Mìnn xài s2 sang xl và rốt cuộc cũ.g chỉ có 2 lựa chọn là về lại s2 hoặc lên note và mình chọn note. Nếu k đủ điều kiện mình cŨng sẽ về s2 i910) vì hiệu năng s2 k đáp ứng nhu cầu sử dụng của mình.

Nói chug đề cao thứ gì cũ.g phải có mức độ.

Sent from my GT-N7000 using Tinh tế
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehehe, mấy bác đề cao s2 quá. Mình chẳng đề cao cái nào cả, chẳng qua những ai có chủ đích dùng XL hầu hết đều vì cái màn hình to và bộ tai nghe chất. Mấy bác cứ đi nói cái cấu hình làm gì. Trước khi mua có ai k biết XL có cấu hình yếu nhỉ, sai lại so sánh khập khiểng thế. Đến thời điểm hiện tại XL có thể đảm đương hầu hết các app một cách mượt mà mặc dù có đôi lúc lag nhưng chấp nhận được.

Theo cá nhân mình thì với cấu hình dua-core hay single -core cũng thế thôi, hơn nhau chả bao nhiêu chẳng qua là chạy đua vũ trang í mờ. Quan trọng là thích cái nào xào cái ấy, khỏi lăn tăn.

Còn bạn hangtulong nói S2 là đẳng cấp thì đẳng cấp ở điểm nào nhỉ? Được nhiều người sử dụng ah? hay thương hiệu Samsung Galaxy. Theo mình biết thì xét về thương hiệu HTC vẫn cao hơn Samsung 1 bậc. Không phải là chê cái này cái nọ nhưng cầm con samsung trên tay có cảm giác cứ như hàng đồ chơi thế nào ấy, k sang trọng và đẳng cấp như một số máy HTC.
lclam7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xl hơn s2 ở màn to và tao nghe.
Mình dùng tai nghe hồ cẩm đào 35k cắm vô s2 nghe còn hay hơn tai kèm theo máy 😆

Gửi từ GT-I9100G sử dụng ứng dụng Tinh tế
ý bác là tai samsung bựa đúng k ;) e cũng k có ý kiến j về chất lượng s2 nhưng cái thương hiệu samsung cứ tạo cảm giác cùi cùi thế nào ấy => vote 4 xl , tiện thể cho e hỏi nên mua xl ở đâu rẻ và đảm bảo
cellphones uy tín đó bác!
Mua ở phongcachmobile đi bác,hàng tốt,giá tốt,em có đi test ở hnam,.....,thấy toàn bị lỗi màn hình ko ah,phongcachmobile là ok đó
Màn xl đúng là dùng gorilla glass! Tuy nhiên không phải lúc nào cũng chống xước đc đâu bạn ạ, đặc biệt rất dễ xước vs cát, lên tốt nhất là cứ dán màn hình cho chắc ăn. Mình mua từ đợt đầu chưa có miếng dán zin giờ vẫn phải dùng miếng của s2,nhưng vẫn long lanh 😃

Bạn chọn s2 hay note vì nhu cầu của bạn cần hiệu năng xử lý cao, chứ vs những người dùng để giải trí bình thường như mình thì xl vs chip đơn 1,5ghz là thỏa mãn rồi ! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019