Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony ROM Android 4.0 preview cho các máy Xperia

Duy Luân
15/12/2011 22:7Phản hồi: 190
Sony ROM Android 4.0 preview cho các máy Xperia

[TAG]Sony Ericsson[/TAG] vừa đưa ra bản ROM Preview (bản thử nghiệm) [TAG]Android 4.0[/TAG] [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG] dành cho các máy [TAG]Xperia Arc S[/TAG], [TAG]Xpera Neo V[/TAG] và [TAG]Xperia Ray[/TAG]. Do đây chỉ là những bản ROM thử nghiệm nên nhiều tính năng còn chưa hoạt động được, chẳng hạn như Wifi, Bluetooth và ngay cả bộ phận thu phát tín hiệu điện thoại lẫn khe SIM. Sony Ericsson nhấn mạnh rằng bản ROM này không dành cho "người dùng bình thường" mà chỉ dành cho các lập trình viên chuyên nghiệp, những người có khả năng chuyển đổi giữa các ROM với nhau một cách thông thạo. Ngoài ra, các thiết bị kể trên cũng cần phải được mở khóa bootloader để tải ROM vào máy. Dù sao thì động thái này cho thấy rằng Sony Ericsson rất quan tâm đến việc cập nhật cho người dùng cũng như cho biết giao diện [TAG]TimeScape[/TAG] độc quyền của hãng sẽ hoạt động như thế nào trên hệ điều hành Android mới. Nếu quan tâm, các bạn có thể xem cách làm chi tiết ở liên kết nguồn.

Các tính năng mới trong bản ROM Android 4.0 Alpha của Sony Ericsson:
  • Font Roboto mới của Ice Cream Sandwich
  • Chủ đề (theme) Holo mới
  • Điều khiển trình chơi nhạc từ màn hình khóa
  • Nâng cấp giao diện phần Settings, trình duyệt
  • Nâng cấp giao diện cho việc chạy đa nhiệm
  • Notification mới của Android 4.0 với khả năng kéo để xóa cảnh báo

Video minh họa Android 4.0 trên điện thoại Xpera 2011:

190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các máy cũ hơn một chút như Arc, Play, Neo thì sao nhỉ. Cấu hình cũng không yếu lắm.
thdang
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn không thấy trên clip người ta dùng Arc đó sao, và trước nữa Sony đã thông báo là tất cả điện thoại Xperia 2011 đều được nâng cấp lên 4.0 mà.
Không biết bao lâu nữa thì được nâng cấp nhỉ..
giờ giữa tháng 12 mà đã có bản thử nghiệm, biết đâu vào CES 2012 sau ra giới thiệu xong con Zonomi đình đám,trước khi về ghê ngồi ông chủ tịch Sony bồi thêm câu "ngày mai tất cả XPERIA 2011 sẽ có FW 4.0 ICS " thì sao, quá sock :p
anh em dùng dong x của sony sướng rùi. sony dạo này rất nhanh tay.
SlayerX
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chưa thấy có gì hay ho cả. Kernel vẫn là 2.6.32.9. Nếu khi release chính thức vẫn dùng kernel này thì chỉ là cái vỏ ICS trên cái nền GB mà thôi, khi nào kernel lên 3.0.1 thì mới thật sự là real ICS
Thèm quá! Các anh em sony sắp sướng rồi. Nếu em Ray mà chính thức chạy ICS thì tết để dành xucs 1 em thôi. Chán S10 rồi
thèm quá,phải làm ngay 1 em Arc về nghịch thôi
Hay quá, vậy là sắp có bản chính thức rồi. Kiếm arc s thôi
Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
12 năm
Năm 2010 thì SE nhanh chân về cấu hình nhưng rùa bò về firmware. Năm 2011 thì nhanhvề firmware nhửngùa về cấu hình. Thế này thì làm sao cạnh tranh với SS, HTC cơ chứ.
android 4.0 đẹp nhỉ, sony có nhanh thật, không biết HTC khi nào có nhỉ, vẫn chờ
vphuc161
TÍCH CỰC
12 năm
HTC chắc cũng chuẩn bị ra mắt đây
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Sony tính ra cũng nhanh tay quá nhỉ... các bác arc s sướng rồi
Đã có bản tùy biến từ xda cho phép wifi, bluetooth, gsm hoạt động
thật tuyệt, arc sắp đc lên đời rồi
nhutung
ĐẠI BÀNG
12 năm
live with walkman ko biết có ko nứa 😔(
duytung2608
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao chỉ có arc s mà bỏ em arc cho ai hả sony
Chúc mừng anh em dùng Xperia
motmine
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá , có nhiều cái mới . mình cũng xài Arc S ,nhưng chỉ là "người dùng bình thường" =.=" mong mau có bản hoàn chỉnh ,và các ae khác cũng thế
kiểu này mình phải tích lúa để tậu 1 em Arc S thui. giao diện đẹp quá .
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Woa, Experia đã được lên 4 òi
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Hehe,iu sony. Phải dẫy chớ
Sướng nhé, các bác được chạy THỬ NGHIỆM CHÍNH THỨC rùi 😃
4.0 ra đời đồng nghĩa các bé androidphone tương lai sẽ có màn tối thiểu 4"😁

Xu hướng

Bài mới