Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[P500] Tổng hợp Clip hướng dẫn tạo recovery, flash kernel...

khoa02061986
17/12/2011 3:59Phản hồi: 136
Có rất nhiều bạn mới dùng P500 vẫn còn nhiều thắc mắc, tuy có đọc các bài hướng dẫn, nhưng vẫn ko trực quan cho lắm, vì vậy mình quay vài cái clip cho các bạn đó theo dõi và làm theo, ko còn sợ nhầm nữa.

1. Root: Có 2 loại là root trên phone và root thông qua PC (root thông qua PC thì nhớ cài driver LG)

- Root trên phone thì có 2 apk:

- Root thông qua PC: root bằng phần mềm supperoneclick.

2. Tạo recovery: có 3 cách tạo recovery (tạo trên phone - recovery Clockwordmod; tạo bằng terminal trên phone và tạo trên PC nhờ superoneclick - recovery AmonRA)

- Tạo recovery trên phone:

- Tạo recovery thông qua PC (thông qua superoneclick). Cách này mình ko biết làm, mình ko trình bày được. Đợi khi nào có gặp video sẽ update cho mọi người.

3. Backup rom đang dùng bằng recovery AmonRA 3.0.6:

4. Flash rom bằng recovery AmonRA 3.0.6:

5. Flash kernel :

6. Restore rom:

* Cơm thêm:

* Hướng dẫn dùng Link2sd :

136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phân vùng partition ext4 bằng CMW đc k bác khoa ơi
CMW chỉ ext3 thui mún lên ext4 thì nên dùng AmonRa 3.0.6 or những phần mềm chia ổ trên win
ko bác ạ, phân vùng bằng PC đi, vừa update xong, link và hướng dẫn phân vùng trên PC bằng clip đó bác.
@khoa02061986 bác Khoa ơi, trên clip là nó phân vùng ext2, nêu mình muốn phân vùng ext4 thì chỉ thay những phần trên clip từ "ext2" ->"ext4" thui hả bác
@chackyud ok sếp..................................
patqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Topic tuyệt vời! Giá mà bác chủ thớt Nhà của LG P500 update vào page 1 thì tốt
có mà bạn, ở dòng dưới cùng đó, mục E thì phải.
bác Khoa cho em hỏi,lúc trước khi máy em còn ở ROM 2.2 gốc của LG,em có ROOT máy rồi,bây giờ máy em đã up lên 2.3.3 gốc của LG thì cái ROOT của em hồi đó có còn hiệu lực nữa không ah....
cứ dùng 1 trong 3 cách trên, chắc chắn được bác ơi, dùng cách supperoneclick có hiệu quả hơn, vì 2.3.3 mà.
Link2sd là donate hay free thế bác? 😃
free 100% @@
Thế cài 1 hồi nó không cho chuyễn link nữa là sao hở bác 😔
cho chứ bạn, có lẽ bạn chuyển nhầm app của system nên nó ko cho đó, mún chuyển app system thì phải dùng titanium backup covert nó sáng app user thì mới chuyển link được bạn ạ
theo thứ tự đầu bài nhé. Nếu nhu cầu của bác là chỉ chơi game, ko mún đổi rom thì làm các bước bắt buộc dưới đây.
Và cách tạo như thế nào thì mời bạn ra đầu topic xem clip hướng dẫn vậy , có cả link down.

Cuối cùng, cần có kernel cho rom của bác, bác dùng 2.3.3 -> dùng kernel .35, chơi game good thì chọn kernel Paolo V5 nhé. sau khi flash bạn có thể dùng setcpu được rùi đó.
Link kernel Paolo V5: http://www.uploadking.com/6MOJQKM1RY
sao không dùng kernel của em? kernel em cũng làm kernel paolo mà , đã được thêm các governor và sửa lỗi mà
uh, mình quên mất, vì mình dùng toàn .32 của fserve, nên chợt quên mất .

@hoangdat17: bạn nên dùng kernel của bác thachtunganh, kernel đó được mod lại từ Paolo-> hoàn hảo hơn và fix lỗi nhiều hơn.

Link đây : http://www.mediafire.com/?e938z19xcag7q7h
pettomax
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngoài lề 1 tí,ai biết pin p500 zin ở sài gòn bán chỗ nào,giá bao nhiêu,chỉ mình với.thanks
pettomax
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu bạn ngoài hanoi thì pm bạn :bshuy2003,bác ấy rất nhiệt tình,sẽ giúp bạn thui
taycoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trường hợp này đã nói rõ bên box nhà của p500. Lỗi factory reset do dùng rom manager update bản 4.0.8.7 nếu muốn flash recovery thì bạn down bản rom manager bản 4.0.8.2 về, remove bản cũ đi là đc

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
hjc muốn dùng Rom Manager k bị lỗi thì dùng bản bnhjêu ạ? down trên market vào bị lỗi hjx hjx
sao ko down bản ở đầu topic nhỉ, bạn đọc kĩ lại đi, bản hướng dẫn nào cần apk là mình đưa link apk lun mà
của mình là bản v20g hồi dùng 2.2 mình có cài[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Am[/FONT]onra Recovery sau đó cài Rom manager trên market chọn đúng Optimus One rùi, down xong ấn Reboot into Recovery thì bị lỗi fastboot nên bjh sợ k dám nghịch nữa nhg lại thích vọc rom mới
em cài bản của bác vẫn dính bác ơi, fastboot rùi may mà unbrick đc jờ đang ở 2.2.2
pettomax
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vẫn chưa cài được ah2,pm yahoo mình chỉ cho nhé
bác ở Đồng Tháp ah..mà ở chỗ nào thế, em ở bên Cần Thơ, em có thể qua nhờ bác giúp đc ko ah
AmonRA 3.0.6 ngon hơn mà, lỗi như trên là do bạn tải rom manager bản mới nhất (bản này bị lỗi mà), bạn nên dùng bản cũ, bản cũ mình có đưa link down ở đầu topic đó, dùng bản rom manager đầu bài của mình mà tạo recovery sẽ ko bị lỗi fastboot đâu.

ặc, việc nhỏ như vậy cần gì phải đi xa, bác đem ra tiệm là xong thui. Hoặc tìm mấy bác ở cần thơ giúp đỡ, mình ko tin là ko ai dùng P500 ở cần thơ mà ko có ngưởi pro
thế để mai mình chạy thử, bjh tối rùi vọc k tiện lắm, mà con p500 nhận thẻ nhớ rất chậm nhỉ, mỗi lần kết nối pc là fải mấy ~15p sau mới nhận đc thẻ nhớ, còn kết hợp go launcher thì fải 30p các app mới xuất hiện hết
bjh em fát hiện ra là Rom manager của các bác dùng khj flash recovery chỉ có mục LGE Optimus One trong khi của em còn đến chục loại máy khác nhau nữa không hiểu vì sao
uh, mình cũng chả hiểu vì sao, của mình chỉ hiện optimus one thui, vì nó nhận ra máy mà, còn của bác nó ko nhận hay sao ấy, rùi bác chọn thế nào
của em hiện ra 1 đống, từ p500 đến HK phone nhiều lắm fải chục cái
CWM mà hỗ trợ cho HK Phone à anh =="
ừk anh cũng không hiểu sao lại có cả HK phone luôn, mọi người hiện đúng Optimus One của anh có nhiều lắm, chắc máy anh bị j j rùi cài Rom manager toàn bị brick
thui, bác nên tạo recovery bằng dòng lệnh đi bác. Và bạn đã tạo được chưa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019