Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kindle Fire Utility, công cụ root, cài app tự động cho Kindle Fire

vuhai6
21/12/2011 9:45Phản hồi: 237
Kindle Fire Utility, công cụ root, cài app tự động cho Kindle Fire

Đã có một bài Hướng dẫn root và cài phần mềm cho Kindle Fire, tuy nhiên nếu bạn thấy nó quá phức tạp thì tin tốt là hiện tại đã có tool để đơn giản hoá những công việc này. Thành viên Vashypooh của XDA đã phát triển Kindle Fire Utility bao gồm các công cụ nhỏ để root hay cài phần mềm cho Kindle Fire ngay từ trên máy tính. Được cái này thì mất cái kia, với tool này thì bạn sẽ dễ thao tác hơn, tuy nhiên thì nó cũng ko ổn bằng cách làm thủ công từng bước mình đã trình bày trước kia. Hiện tại Kindle Fire Utility đang mới là bản beta 0.6, và vẫn đang được tiếp tục phát triển thêm, sau này có lẽ nó sẽ ổn định hơn.

Update: bản v9 đã có thể root dc 6.2.1 😃 Đã rất ổn định rồi 😃

Mình đã thử dùng và thấy nó cũng khá đơn giản để thao tác, chỉ cần tải về giải nén là được. Kindle Fire Utility chỉ chạy trên Windows, MacOS thì không có (và bạn cần làm thủ công). Yêu cầu pin của máy cần trên 50%

Trong thư mục tải về bạn sẽ thấy 2 file là install_drivers và run. Cần chạy file install_drivers trước. Khi cắm Kindle Fire vào PC thì máy sẽ tự động nhận driver, tuy nhiên bạn cần vào Computer Management để kiểm tra, nếu trong Device Manager có dòng Kindle với dấu vàng (như hình dưới), thì cần nhấp chuột phải vào đó và chọn Update Driver Software cho nó. Khung update driver sổ ra thì chọn đến thư mục Kindle Fire Utility.

Khi bạn thấy ADB Status: Online tức là máy đã kết nối. Với Kindle Fire Utility thì bạn có thể root (lựa chọn số 2), hay số 6 để format lại máy. Chi tiết tham khảo tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1399889

[Root][TWRP][FFF][CWM]Kindle Fire Utility v0.9.6 (5/09/12) [First...

WARNING: DO NOT use this on 2nd Generation Devices or you risk bricking your Device. These procedures are for FIRST GENERATION Devices ONLY. In otherwords, for the ORIGINAL KF. If you proceed to...
xdaforums.com

Lựa chọn số 8 giúp bạn cài app vào máy mà không cần root máy, đây là tính năng rất hay. Nếu không quan tâm đến root mà chỉ quan tâm đến cài app thì bạn làm cách này là được.
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xmanonline
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để thử rốt con kindle của mình xem nào
Chúc mừng anh em xài Kindle Fire
hay quá nhỉ, KF được cộng đồng quan tâm nhiều ghê
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
KF hiện đang hot nhất mà ;)
thk143
TÍCH CỰC
12 năm
Không ổn bằng thủ công ở điểm nào vậy bạn? Mà mình thấy bình thường cũng cài app vào KF như cách bạn chỉ ở topic trước, nếu chọn 8 thì có điểm nào hơn không vậy ?
Chưa root với 6.2.1 được 😔
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Em đồ này thật nóng hổi mãi
phải nói tuyệt vời ấy chứ
Nhưng nook không được hỗ trợ mạnh như Kindle nhỉ?
đang chuẩn bị đi test thử xem thế nào đây dùng em fire này công nhận sướng thật 😃
mrdat_k1
TÍCH CỰC
12 năm
Ơ sao bảo amazon sắp khóa root tự động khi gặp wifi mà ? Cách này có qua mặt đc ko ?

Gửi từ Samsung Galaxy S II của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
chắc cộng đồng KF sẽ có cách thôi bác
Có bác nào chán Kindle chưa? Có ý định bán ko nhể ;))
handsomexd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@l3_j34ng_gi4 co day 3tr
Bài viết hay quá. Đang quan tâm vấn đề này, gặp đc thớt của bác chủ như cá gặp nước, như sa mạc gặp mưa rào

---------- Post added at 11:53 AM ---------- Previous post was at 11:52 AM ----------

Rẻ mà bác. Ko có thì tiết kiệm sắm lấy 1 em, chứ mua lại cug ko rẻ hưn bao nhiêu đâu vì bản thân e này đã rẻ rồi

---------- Post added at 11:58 AM ---------- Previous post was at 11:53 AM ----------

Ko thấy chủ thớt nói rõ dùng cho phiên bản bao nhiêu, e nghĩ từ 6.2 trở xuống là dùng đc. Còn cao hơn thì không biết
Tại em thấy em này hơi giật giật, nên đang suy nghĩ bác ạ
đúng là stock rom dùng vuốt hơi giật giật, nhưng chơi game thì ko giật tý nào bạn ạ, mới cả khi dùng rom cm7 trên xda thì vuốt mượt hơn hẳn rồi, ko còn hiện tượng giật như trước nữa, nên amazon có cập nhật lên bản bao nhiêu thì mình cũng ko còn phải quan tâm đến nữa 😁
e này update lên 6.2.1 thì ko bị giật nữa!nhưng 6.2.1 thì chưa root dc,nói chung e này tuyệt,chơi game 3D,lướt web ko chê vào đâu dc....!
Haha. Có lựa chọn mới rồi. Merci bác nhiều nhé!
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm
6.2.1 co root dc ko ta

minh ko biet la 6.2.1 co root dc ko vay ta.
Cái này ngon nè
À vậy à, hehe. Thế thì ngon quá. Từ giờ đến tết em phải xem thế nào mới đc.
Trước hồi mới ra, định nhờ người mua hộ 1 em, nhưng thấy bài trên tay. Vuốt mở màn hình mà đã giật rồi --> Phân vân bác ạ
Cảm ơn bác nhiều nhé!

---------- Post added at 12:35 PM ---------- Previous post was at 12:34 PM ----------

À mà em thấy bác dùng bb7290 à. Em có 1 em từ lâu lắm rồi. Vất xó. Hình như hỏng main hay sao ấy Up rom toàn báo error mấy trăm ấy. Bác có cách nào ko ? ;))

---------- Post added at 12:36 PM ---------- Previous post was at 12:35 PM ----------

À mà em thấy bác dùng bb7290 à. Em có 1 em từ lâu lắm rồi. Vất xó. Hình như hỏng main hay sao ấy Up rom toàn báo error mấy trăm ấy. Bác có cách nào ko ? ;))
trên diễn đàn có bảng lỗi của bb đấy bác tìm xem, đầu 4xx thì là lỗi phần cứng thì phải, 411 thì phần nguồn và sóng, 507 thì là lỗi phần mềm thiếu file cod
Giờ sửa main mất nhiều không bác 😁
sửa thì đơn giản, xem ông nào có máy khò ko thì khò tý là được, nhưng mà được tầm 1 tháng nó lại lỗi, tốt nhất là cất vào tủ hoặc bán xác,mua con 8700 mà dùng cho lành, bây h 8700 cũng rẻ như bèo mà tốt hơn 7290 luôn.
ngày xưa tưởng bàn phím 729 là vô đối....bây h mới biết tại sao obama lại dùng 8700.
chưa root đc với 6.2.1 😔
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
ây dà nóng lòng chờ em fire của mình về dinh quá đi thôi @@
Không có em Kindle fire để thử 😢
tin vui cho tín đồ của amazon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM