Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Christmas Time Custom FW, best for all of you

binguyen
21/12/2011 17:48Phản hồi: 16
Bản này fix hầu hết các lỗi các bác đã nêu ra của bản Last CFW và thêm một số chi tiết :

1. Thêm java games của S8600XXKJC :

+ BlockBreaker3
+ Gold Rush
+ GuitarHero5
+ Hold'em Poker 2
+ Solitaire 3

2. Thanh adress trong trình duyệt rộng hơn khi nhập địa chỉ web

3. Có thể xem video clip tại trang web 24h.com.vn

4. Tích hợp dữ liệu settlite của 79 quốc gia giúp bắt GPS nhanh hơn bản trước, chỉ mất 1,5 phút để bắt được GPS (mình khá bất ngờ với tốc độ này)

Link : http://hotfile.com/dl/138121635/237f440/Christmas_Time_CFW.rar.html

Chúc tất cả mọi người Giáng Sinh vui vẻ, tràn đầy hạnh phúc và đặc biệt bản này giúp các bác vơi đi nổi buồn của official bada 2.0

Note :
- Sau khi flash, khởi động lại máy vì khi flash máy tốn nhiều ram nên máy không hoạt động hiệu quả cao.
- Bấm *#3214789650#, delete GPS data và chọn settings > set to default. Sau đó, chọn tracking test để bắt GPS
- Mọi người cho mình ý kiến : camera của XXKK5 có Self shot và camera XXKK7, cái nào chụp hình và quay phim đẹp hơn. Việc này sẽ giúp mình chọn đưa vào các bản sau. Thanks
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank binhnguyen nhìu nhìu nè:playfull:đang dow, trưa sẽ có đánh giá sơ bộ liền 😁

Bạn binhnguyen noel vui vẻ nhé:dance:

P/s: tốc độ của hótfile thật đáng " nể ", kỉu này trưa mới có để up😢
thank binguyen, dang dung di dong nen khong co nut thank! chuc ban va anh em tinhte noel vui ve va am ap.

---------- Post added at 09:45 AM ---------- Previous post was at 09:40 AM ----------

cho minh hoi ban nay cai theme thế nào? có phải dùng stune hay cứ cop kiểu gì? mai mới có thời gian up
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
thanks binguyen nhé. sẽ up sớm khi có thể ^_^.
Note : mình dùng wave 1 và up FW last...KK7 thấy chất lượng của camera khá tốt, còn KK5 mình không biết vì mình chưa update cái đó lên máy mình bao giờ ^_^
Bạn dùng Stune hoặc chép .smt vào thư mục other của máy, sau đó vào setting để thiết lập theme mà mình thích.

---------- Post added at 10:24 AM ---------- Previous post was at 10:20 AM ----------

Bản gốc KK7 không có màn hình phụ (self shot), bản gốc KK5 có màn hình phụ. Bản này camera là của KK5. Mình muốn biết chất lượng camera KK7 và KK5 một cách khách quan hơn. Nhưng theo mình thì có vẽ như KK7 tốt hơn.
Đã up, thấy máy chạy ổn định, nhưng có vẻ hơi chậm so với bản FW trước..^ ^.. máy ảnh chụp tốt nè, không sài KK5 nên không bít tốt hơn hay không😁. Pin cũng có vẻ hao hơn chút..^ ^..

Ah, mình hỏi tí, lúc nãy nghịch máy, bấm code *#2470# thấy nó hiện BIP enable là sao nhỉ, có ai bít chức năng này hôk ....?
rất muốn up thêm bản này, tuy nhiên bác chủ thớt cho hỏi là bản này của bác so với bản "Last Custom FW S8500XXKK7 with Dolfin of S8600BOKJ1 and more" thì cái nào ổn định hơn? battery, tốc độ xử lý, cảm ứng mượt .v..v.
Sorry vì ko dám up nhiều sợ die máy, và hơn nữa là ko có time up nhìu
mà down hotfile ghét, cứ down đc 80% là time out >"<
tintin007
ĐẠI BÀNG
12 năm
vào đây getlink nè bạn share4u.vn/cbox/index.php.
không biết từ jo tới noel có fw nào cho wave 2 ko nhỉ. bùn ghê
kk7 ra ban mai moi up duoc ban final custom, giờ đã ra thêm 2 bản nưa, cha biet nen up tiep hay dung.hix
Tốt nhất là đừng up gì hết 😁
Up chứ sao lại ko up hả cậu.
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
Uhm, có là Up, no prob ^_^
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
Hic. Hwa đúng là 1 ngày không may mắn với mình, Up từ Last...FW KK7 lên Chistmas time lên máy mình thì bị lỗi liên tục😢. Không biết bị chứng gì nữa,làm đủ mọi cách " rút cáp,tháo pin,giữ nguyên ở đó bấm port search, sau đó load tiếp".đến cách cuối cùng mình có thể áp dụng đó là load từng cái một mới vớt đc em máy hic :adolf: suýt nữa ngỏm vì mấy lần bật lên thấy chữ "bada " rồi tắt :playfull:
Lần sau lỗi cậu up FW gốc lại rồi up bản Custom nhé.
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks bạn, cũng nhảy về bản gốc sau khi bị lỗi nhưng không được cũng bị lỗi write error như thường, loay hoay mãi cuối cùng không còn cách nào khác là phải ẵm từng em 1 về mới trở lại chế độ bình thường. mà cái này hình như mất Fb và Twr đúng không các bạn.
Nhân tiện hỏi luôn " sao mình dùng kies để back up dữ liệu khi back up có chọn đầy đủ các apps game đã cài trước đó, mà sau khi khôi phục lại không lấy lại đc những game đó" ai bít cho xin ý kiến, thanks!

Note : mình bị lỗi chủ yếu là file : rsc 1 + 2 và CSC 😢. hiện máy đang ổn định và đang trong quá trình test, do không có sóng điện thoại nên mình chỉ có thể test những ứng dụng bằng wf ( mình làm ở nơi ko có sóng điện thoại- chứ hok phải đt mình hok thu đc sóng đt) ^_^
đang dung final cfw kk7, đang choi fram frenry mo gmail co tin den doc thi bi loi bo nho day, wave thi thoang choi game bi bo nho day khong choi duoc lai phai tat di bat lai moi choi duoc.hix ai dung ban nay cho danh gia co khac ban final cfw kk7 khong de up tiep.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019