__Xác nhận hàng dựng - hàng thật z10 vào cả đây...

yuyu001
13/6/2014 14:18Phản hồi: 89
__Xác nhận hàng dựng - hàng thật z10 vào cả đây...
vừa qua thấy a - e phân vân hàng thật - hàng dựng z10 mình dám chắc ngay cả thương gia bán hàng ai cũng nói là hàng thật và đưa ra các chứng minh cụ thể như hộp lô _ sạc dỏm v.vv... và cụ thể nhất là sau khi reset thì đền xanh sáng thì là hàng dựng còn không sáng là hàng giả....
mình vừa mua con z10 -003 được 1 tháng sử dụng không lỗi lầm gì pin khỏe nhưng reset thì đèn xanh... và sau khi up rom các kiểu thì đột nhiên reset không sáng đèn xanh như trước nữa....và sau khi mình up rom khác thì .reset lại sáng xanh 😆 cũng may trước đó mình quay clip và up lên a e cùng xem và thảo luận...mình dám chắc có nhiều người cũng bị như mình nhưng không ai lên tiếng.. đang rảnh rang nên viết vài dòng cho a e lên chém 😁 ..:D:D:Dvậy ai nói máy mình là máy dựng. tự dưng thành hàng chính hãng ah.. thật buồn cười nhỉ các bạn.
mà máy mình dùng cố định rom đó khi lúc không sáng thì có reset hay tắt đi bật lại nghìn lần thì nó cũng không sáng....mình hay thích up rom nên up thường xuyên không quan tâm cái vụ đèn xanh hay không xanh.dùng pin trâu mượt mà là được..mình viết lên đây suy nghĩ của mình để các bạn không phải thắch mắc nữa khi máy dùng không vấn đề gì.......mình dùng rom 2234 sau khi qua các rom 3175 - 2758.vv.. và rom 2273 mình thấy cũng rất ổn khi autoload với radio 2758...tùy các bạn thôi.hy vọng là ó 10.3 sẽ đột phá về thời gian khởi động và chạy mượt các phần mềm.

video lúc đèn xanh

mình đảm bảo các máy đang trên thị trường hiện nay đều là hàng làm lại thôi. siêu phẩm trước bán gần 17 tr cơ mà.. thương gia việt nam thì bố láo tnao thì biết rồi đấy... nhập về được hàng ngon chất lượng 1 tý thì được tiếng thơm.. phải lô hàng dỏm thì tất cả thiệt hại đều về phía khách hàng.... mình chỉ muốn nói với các bạn là khi mua máy thì phải có người am hiểu về máy đi theo kiểm tra tét các phần cơ bản như nghe gọi quay phim chụp ảnh... tụt pin hay pin ảo thế nào...dĩ nhiên là trong 1 lúc không thể kiểm tra máy ngon hay không mà phải qua thời gian kiểm chứng chất lượng..đam mê bb thì mặc kệ dựng hay không miễn là mình biết chọn.và dùng os ổn định nhất.. chúc các bạn ngày mới vui vẻ.
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BB của mình có 1 lần cuộc gọi bị đơ nên mình khởi động lại thì có đèn LED màu xanh, còn bình thường Restart thì LED màu đỏ
skriptank
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duymanh_nd90 Mình xin xác nhận trường hợp của bác này chính xác nhé. Bị đơ máy restart lại sẽ xanh led. Còn lại thì ko. Nhưng với nhiều trường hợp thì restart liên tục ko xanh hoặc xanh. Và tất nhiên trước khi hiện led xanh thì có hiện led đỏ. Mình nghĩ khi khởi động máy nó load cái j thôi. Cùng 1 bản rom nhưng lúc khởi động liên tục thì xanh. Lúc thì ko xanh. Đây ko fải do rom
congsona4
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế rom nào thì sáng xanh? để em thử phát xem của em nó có từ đỏ sang xanh ko =))
tran_hh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ờ lúc đầu chỉ đèn đỏ sau 3 lần up rom lần cuối 3175 thì đèn xanh, vậy theo nhận định của các bác thương gia suy ra máy mình là vừa dựng vừa chính hãng rồi loại này là đắt nhất. Chung quy lại là các bác thương gia cạnh tranh nhau mới nghĩ ra chuyện này chứ các bác có phải đại diện của hãng đâu trong khi các hãng chưa có ý kiến gì
ngonggia
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngẫm cũng buồn nhưng vn là vậy.....nhân đây mình cung chia sẻ thế này, ,mình mua máy z10 nhấn mạnh là mình mua full box nhé ở 365didong các đây khoảng 2 tuần giá 5.6triệu máy ngon ngẻ; ổn định; vụ wiffi mấy hôm đầu có chút vấn đề nhưng tại cái modem của mình...lỗi nỳ đã dc fix dc rồi;......
hôm trước lêb fac của bác ấy thì thấy đang rao hàng mà có nhưng 2 loại new.....vãi:
1. Loại máy new 100% ; phụ kiện new 100% ko hộp hoặc có hộp nhưng ko trùng IMEI. giá 4.8 triệu;
2. Loại máy new 100% full box chưa khui hộp.
p/s: là lúc mình mua máy hộp đã bị khui ra rồi...dc cái IMEI chuẩn; (mình mua full vậy thì hàng của mình loại 1 hay loại 2 nữa bó tay.....) mình ko nói giá cả làm j nhưng ít ra các bác ấy cũng nên có 1 lời cho nhưng em em mua hàng full như mình yên tâm...mình cũng phản hồi trên facbook của họ nhưng ko tháy nói j luôn...máy thì mình vẫn dùng ngon lành ko vấn đề j
xin lỗi nếu bạn nào ném đá mình bởi cái lí do máy dùng ngon mà vân lên kêu vớ vản này nọ ....thì mình cũng xin nhác lại là mình mua full box...và cái giá tiền mình cũng đã chấp nhận thỏa thuận với bên bán...đừng dánh đồng mọi thứ như nhau.
Tóm lai dùng không vấn đề gì là ok rồi bạn...mình. Biết thế thì đợi z3 rồi mua..hơi hối hận khi mua z10 tuy là Dùng khá ok
sặc mình khởi động thế nào thì led vẫn sáng đỏ, hàng dựng hay chính hãng thế bác
p/s: 003 hok bít có bị lừa tình ko.
Rom 10.3 là khi reset led màu xanh, mình vừa up sáng nay. Bìmh thường ko sáng
@vipviet bình thường 10.2 bác khởi động led màu gì bác nhớ o, hok lẽ vụ màu này do Rom nhĩ.
redtulipbqc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vipviet mình lên 10.3 reset vẫn màu đỏ nhé !
hàng at&t tự xách tay về
@redtulipbqc BÁC up lại 2 -3 lần cùng rom đấy qua autoload xem đảm bảo xanh sáng cho bác xem.
Theo em thì cái này là đèn báo sáng khi nào đèn tắt từ lúc khởi động máy ổn định thì nó tắt cho người sử dụng biết.... . không liên quan đến chính hãng hay hàng dựng...
Chỉ có mỗi cái màu đèn xanh hay đỏ mà xác nhận hàng dựng hay chính hãng thì thật là thiếu chính xác.
AKmigo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái đèn led này chẳng nói lên điều gì về hàng dựng hay xịn.
- Khi máy load hay reload dữ liệu của hệ điều hành hay các phần mềm do cài mới, nâng cấp, sửa lỗi...thì nó sẽ có màu xanh.
- Máy hoạt động ổn định, chỉ đơn giản là khởi động lại thì sẽ sáng đỏ lức đầu sau đó thì không có nháy đèn gì cả.
hmg
ĐẠI BÀNG
10 năm
10.3 cả q lẫn z 004 có restart cũng đỏ chứ có xanh cái nào đâu

gửi từ ku 10
Cứ hàng công ty mà bup.còn dựng hay không em chịu.:p
xài đến gần chục cái rom cả 10.2 cả 10.3 rưng mà chưa có cái nào led xanh cả máy em 001 sờ mát com.mà em nghe nói hàng dựng lúc wipe nó ko có phần setup lúc đầu đúng ko nhẩy
@chaukyo mình làm cái pic này để anh em vào cùng thảo luận chứ không vào đá xoáy. hết woncup rồi nhé
@yuyu001 Chém gió thế
@viet21047 xác nhận lại nhé. cái không có set up là bản tést của nhà mạng không phải bản word chất lượng 2 hàng này tương đương nhau. các bạn không xoắn nữa nhé
@yuyu001 Mình biết rồi, đang có 2 cái một cái có set một cái không set đều 03, cái không set lúc mới mua khởi động led blue sau đó autoload lại đã chở về led Red

Send by z10 STL100-3 using tinhte.apk mobile application of android
tran_hh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi thấy đèn xanh hoặc đỏ ko kết luận đc là gì đâu? máy của tôi lúc đầu ko có đèn khởi động up 2 lần lên 3175 thì xuất hiện đèn màu xanh khi khởi động, dùng 1 tuần sau khởi đọng chí đèn đỏ 1 lúc sau đó ko thấy đèn xanh!!! ko biết nó biến đi đâu tâm trạng chuển đổi từ thất vọng sang happy!!!
thôi xong máy e không có khoản đó 😁
bitis06
TÍCH CỰC
10 năm
Hay là sờ mát phôn bây giờ nó sờ mát? Chỉ cần bật máy lên là nó biết bác dùng ngôn ngữ nào, biết bác đã biết dùng nó nên ko cần hướng dẫn, biết bác thích rung hay chuông, biết luôn cả pass wifi......:rolleyes:

SENT FROM Z.
@bitis06 có nghĩa là khi wipe ấy chứ bác , kiểu này chắc máy e là hàng dựng , hoặc là bản tét hay gì gì đó nên không có , thôi chấp nhận 😃
bitis06
TÍCH CỰC
10 năm
@châu. yên Máy bác hàng gì thì e chưa biết, nên ko dám phán hay chém. Nhưng ko bao giờ cái setup lúc đầu đó người ta bỏ đi với lập luận để khởi động cho nhanh đâu bác ạ.
Rồi còn led xanh hay đỏ nữa có, cái này thì lại càng phức tạp vì ko có thông tin chính thức từ hãng. Bác có thể vào Crackberry để tham khảo, đó là cộng đồng dùng BlackBerry tương đối lớn đó bác.
SENT FROM Z.
@bitis06 ok tks b ^^
congsona4
ĐẠI BÀNG
10 năm
wipe xong mà ko thấy có phần set up là ko vui rồi 😁 :D :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095