Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

A e cẩn thận khi bảo hành tại NOKIA CARE

lbshock
5/1/2013 17:1Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi trước máy 6500slide mình bị cấn vật cứng vào màn hình, màn hình bị chảy mực. tiếc wa' đem đi thay màn hình cho nó đẹp lại như xưa.máy mình trước đó k hề bị gì nhé. đang thay nhân viên nó ra bảo: máy anh cáp nguồn cũng gần đứt rồi, có cần thay luôn ko. ??? mình hỏi gần đứt là sao, trước h xài có thấy nó bị triệu chứng gì đâu. nó kiên quyết nói là chưa có nhưng bây h tháo ra thấy bị vậy rồi, nếu k đồng ý thì nó k bảo hành cáp nguồn v.v... chỉ bảo hành màn hình dc thay thôi.

bảo nó thôi k cần thay, khi nào hư thì hay.
đem về xài màn hình hay có triệu chứng chập đen vài giây rồi sáng lại. trước khi đem sửa thì k hề có???

nay đọc bài của bạn này nữa, mình k biết máy mình có bị thay thế phần nào chưa :-s dù mình cũng ký đầy đủ rồi đấy.

còn cáp nguồn mình nghĩ lúc tháo ra nó thô bạo, làm rách cáp, hoặc nó thay cáp cùi vào để vẽ vời thêm tiền thay.nếu mà mình đồng ý,chắc nó chỉ lấy cáp của mình mà gắn vào thôi, còn k đồng ý thì nó lấy cáp cùi của máy nào khác. hic. cái cáp mình cũng ký rồi, nhưng chưa xem lại lần nào.

>"< chán thật
lbshock
TÍCH CỰC
11 năm
@Huy Đặng Bọn nó toàn thế ấy mà. A e bảo hành ở đây 100 ông thì may ra đc 2 ông là thoát nạn còn đâu nó toàn luộc vs xơi tái hết thôi. Trường hợp của bạn mình nghĩ là lúc nó tháo ra check máy thì lóng ngóng làm đứt cáp nên nó hỏi bạn vậy luôn hoặc bạn bảo k thay nên nó tức nhét con lởm vào cho chừa. Mà mình thấy cái khâu kí vào main nó gần như chẳng có tác dụng gì hết vì khi đến lấy máy nó dán niêm phong hết rồi có mở ra đâu mà check lại. Cho nên đây là khâu mà nó lợi dụng để nhét hàng hỏng vào. A e ai đi ra care bảo hành thì nhớ 1 điều là check trước khi kí và check trước khi nhận máy.k lợn lành lại thành lợn thương binh thì khổ. Haizzz. Chán thật.
ChuckNorris
ĐẠI BÀNG
11 năm
em bảo hành ở care cũng 2 lần, lần nào cũng được nhân viên nói chuyện rất nhiệt tình và nhẹ nhàng mà các bác.

cả 2 lần đều free luôn dù đã hết bảo hành 😁
em làm ở nguyễn chí thanh và điện biên phủ
Các bạn nên ra trạm bh ở nguyễn văn luông. ở đây mình đến vài lần . rất tốt.
Đúng đó các bác à e bị 2 máy rồi.. 1 em C5 của mẹ mang đi bảo hàng lỗi ko lên nguồn.. được thông báo ko bảo hành đc. đến nhận máy thì cổng usb mất hỏi thì không biết. Thật đáng tiếc cho 1 Nokia Việt...
Con thứ 2 là con E71 của ông bị chết mic tới thay trả phí về thế nào được 1 hôm khởi động lên mỗi nokia là tèo.. chán khéo phải lập hội anti Nokia mất
meokrem
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này do bản chất dân mình bẩn tướng thôi.chưa họp chợ đã họp kẻ cắp.
muốn trách thì phai trach nhung ke "so day dong doi "de xh ra nong noi nay
Các bác nói thế em sợ quá... đang định lên care thay màn hình... các bac có cái địa chỉ nào tin cậy để thay màn hình hay mua màn hình chỉ giúp em với. 😁
maxell11
ĐẠI BÀNG
11 năm
hồi năm ngoái luk Lumia 610 mới ra, em wất liền, về thấy máy có bluetooth, em mở lên định gởi hình ảnh, mà mấy máy khác ko nhận dc ~.~ [hồi ấy em ko bis bluetooth của nó chỉ dùng cho tai nghe]. thế là đem ra Ncare, con nhỏ nhân viên sau 1 hồi mày mò [gần 15p] thì phán với em 1 câu xanh rờn "máy chị hư rồi, phải để lại trung tâm kiểm tra, thời gian từ 3-5 ngày sẽ báo cho chị". trong khi máy em mới mua dc 2 ngày, em nghe xog cầm máy đem về lun =))
May muh em chưa gởi lại, ko là teo lun.
Em đang định mua 620 muh đọc thấy nản wá, chế độ hậu mãi tệ như vậy thì sao dám mua. Em từng dùng samsung rồi, chế độ bảo hành rất tốt, chắc em phải chọn samsung thôi
Cách đây chừng 5 năm mình xài 1 cái dt Nokia màu, ko chụp hình (quên tên rùi, hình như 6600 hay gi đó)
Màn hình lúc chớp lúc tắt, lúc hiển thị ngược. Mình đem ra trung tâm ở Phan Đăng Lưu thì dc báo là màn hình hư rùi, thay mới đi
Giá: 500k (bằng mua đồ cũ đúng con Nokia này)
Nên thui, tính đem về mà thấy kỳ quá nên kêu: a vệ sinh máy thui 😃
Lúc nhận máy cũng ko hy vọng gì, ai dè hết bệnh luôn ^_^
Chỉ tốn 50k vệ sinh máy 😃
mẹ cha ơi, chả lẽ bọn care đểu vậy sao
từ trc dùng stupid phone chả bao giờ lo hỏng, mà nếu có đơ thì chỉ tháo pin lắp lại là hết bệnh
đến lượt mấy em smart phone cao cấp, khố voọc hơn, lỗi cũng nhiều hơn mà bọn nó thế biết làm sao???
thế giờ phone có vấn đề thì mình làm gì hở các bác? mang ra tiệm nó cũng thiến cho
@lovedk 1/còn bảo hành thì đem ra Care . Hôm trước biến con X8 thành cục gạch đem ra bảo hành free dc 😃
2/Đem cho người quen khám bệnh dùm
3/trước khi đem ra Care thì xác định truớc cái giá mình có thể bỏ ra, ko thì đem về tính cách khác 😃
Cá nhân mình nghĩ vậy 😃
pfievbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
đọc xong thấy nản quá, có nên ra care nữa ko nhỉ, loa trong của cái đt N97 đang bị chập chờn. Mà lại đang ngắm nghía mấy con lumia, kiểu này chắc chuyển qua hãng khác vậy. Mà chỗ 42 Lê Đại Hành có phải cũng là nokia care ko nhỉ, sao trên web chỉ thấy trần hưng đạo và trần duy hưng
Ặc đọc xong 3 trang thấy ghê quá các bác ạ.Con N9 của em cũng đang bị hỏng chân sạc thì phải,cắm sạc vào máy tính ko lên.Mấy hôm trc sạc bình thường.Máy em hết bảo hành rồi.Bây giờ thấy mấy bác nói vậy đang băn khoăn có nên mang ra Care sửa dịch vụ ko.
Máy mình âm thanh nhỏ mà kiểu này chắc chẳng dám ra care bảo hành quá 😔
thì ra là vậy có hơi quen quên với anh kia làm bên sửa dt.anh đó kêu là anh đó làm bên nokia care dt em có bị hư thay đồ gì thì đưa anh thay cho đồ zin 99%.ko lẽ og lấy đồ của khách rồi đem bán lại ah.
coffeepot
TÍCH CỰC
11 năm
phải nói là bảo àhnh ở VN thiếu chuyên nghiệp !! mình mang ra care đâu có như thế đâu !! họ làm việc nhiệt tình lắm !! vs cả các bác cũng chú ý !! nếu đã mang ra care thì hỏi thẳng nó sửa đk thì sửa luôn k sưa đk thì mang máy về !! tránh tình trạng máy qua đêm !!
Các bạn ở TPHCM muốn bảo hành, sửa chữa hay thay thế linh kiện Nokia thì qua Viện Máy Tính Việt Nam, đó trung tâm lớn, uy tín, làm nhanh lắm !
  • Nokia Care Viện Máy Tính Việt Nam - Nokia Service Provider
  • Địa chỉ : 178-180 Hoàng Văn Thụ - Phường 9 - Quận Phú Nhuận - Tp.Hồ Chí Minh
  • Điện thoại : 08 - 38442008
đang tính mua cái cục pin cho máy e63, bạn có thể cho ý kiến được ko?
@tinhcode tiếc quá, mình lại ở Sài Gòn bạn ơi!
itxuankha
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng mơi vừa bảo hành hôm qua với hai lỗi là rung sáng màn hình và máy quá nóng khi dùng, nhưng hôm nay khi mang về thì vẫn vậy, vẫn lỗi rung sáng màn hình, nhìn trung là máy vẫn vậy, cảm tưởng bọn nó chỉ tháo máy ra rồi đóng máy lai ( máy sau khi tháo ra của mình giờ nhìn rất tệ) gọi điện cho bọn bảo hành nó BẢO CÓ THỂ THỜI ĐIỂM KỸ THUẬT VIÊN KIỂM TRA TRẢ BẢO HÀNH MÁY KHÔNG VẤN ĐỀ GÌ ) Câu này mình nghe quen quen đây là lần cuối dùng máy của bọn này,
lumina920
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình đang bị rung sáng Lu920 dùng bình thường không vấn đề gì, chỉ có 1 sản phẩm bị lỗi nên tư tưởng không được thoải mái, tham khảo trên inte thì ko dám đem đi bạo hành nữa rồi!
sao người giám sát của hãng không làm gắt vụ này nhỉ ? hèn gì lượng fan của nokia càng ngày càng giảm... buồn thiệt.. từ hồi giờ em toàn là sài Nokia.. hic
lumina920
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi em Lu920 nhắm mắt xuôi tay mình sẽ quay về với BB!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019