ACE giúp mình chọn xe trong hãng nhé.

JaydenJSA
25/7/2014 15:47Phản hồi: 35
Mình có nhu cầu mua xe để đi lại, mình đang phân vân giữa 3 lọai xe này với 3 hãng khác nhau mong ace tư vấn dùm:
1/Honda Future 125.
2/Yamaha Jupiter Fi.
3/Suzuki Axelo côn tay.
Mình thì cần xe đi học chỉ đi học thôi nên 1 ngày đi rất ít chỉ tới trường rồi về nhà còn đi chơi với bạn bè đi đâu gần nhà toàn xe đạp Sport cho khỏe. Ba mẹ trước cũng đi hãng Suzuki lọai 2 thì hồi xưa máy rất khỏe và bền nên có phần nghiêng về Su hơn. Còn 2 hãng còn lại thì không biết nên mong mọi người giúp đỡ.
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieudd
TÍCH CỰC
10 năm
3 xe trên mình đã từng sở hữu 2 chiếc là future và axe.
Fu thì đi yếu, ko có cảm giác bốc. Nhưng ít hao xăng và khởi động dễ dàng hơn axe.
Axe thì bốc hơn Fu, êm ái và kiểu dáng theo mình là đẹp hơn. Chạy cũng sướng hơn do sài côn tay.
Khuyên bạn chọn Su.
@hieudd hi cảm ơn bác nhiều, con fu với ju đều tích hợp Fi phun xăng điện tử còn con Su Axe thì không có vậy con Su có hao xăng lắm không? Mình thì đơn giản miễn xe nào chạy tốt thì được còn bền hay không là do người sử dụng.
hieudd
TÍCH CỰC
10 năm
@JaydenJSA Con axe tuy ko có fi như 2 con kia nhưng lại là côn tay. Nếu quen chạy thì rất ít hao.
Kinh nghiệm sử dụng của mình chạy axe trong đường tp trung bình 55km/1lit. Hơn kém xăng giữa 3 xe là ko đáng kể.
@hieudd Nếu 55km/l đường tp thì cũng chấp nhận được. Mình cũng chỉ Là sinh viên thì theo bạn chọn màu nào phù hợp?
vuong2409
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanh niên đi côn tay thấy hay hơn! Vote axelo
@vuong2409 Dạ Tks bác nhiều, axe tay côn nhưng giá thành thành khá tốt còn nên rất thích chiếc này.
3 chiếc trên chất lượng như nhau, thích xe nào múc xe đó. Phải chi Honda còn dòng Fu Neo 2007. Mê nó lắm 😃
@soiconnho1 hi Fu cũng chạy tốt lắm vì độ bền nó cao ít hư vặt.
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
chọn Ju đi b, xe Su bảo dưỡng hơi cực
@autumnman Ju kiểu dáng thể thao hơn và có cả Fi nữa mình đang phân vân đây khó chọn quá.
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
@JaydenJSA xe Ju có mod tinhte thử nghiệm đc 70km/l đấy, theo e Ju quá ổn, từ ngoại hình đến cục máy, giá tiền. Hôm nọ e hỏi trên Yamaha Town Hà Đông giá là 28.5, km giá inox vs 1 móc treo đồ, bảo hành 3 năm. Tiếc mỗi ko có tiền xúc 😔
Đừg dại chơi với Fi kẻo tắc bơm xăng là chỉ co nước dắt bộ
@JaydenJSA Đang làm ở HEAD đây chứng kiến mấy em bị kẹt bơm xăng sau khi đổ xăng nhé
@latoan339 Tôi đang làm ở HEAD nên chẳng lạ gì bệnh tắc bơm xăng cả.Từ AB SH 125i 150i,SH mode đều dính
@HondaDream bên a có bán Axe không cho e địa chỉ head e ghé nhé.
@JaydenJSA Sorry no🆒
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
mặc dù là anti su nhưng khuyên bạn nên mua axelo ,vì mình chạy côn tay xong thì chẳng muốn về xe số tự động,giờ mà đi tay ga chắc ngủ gật quá .
😁
@latoan339 hi tks bác nhiều, đa số khuyên mua Axe chắc ra phải mua con này quá. Mà hình như dòng này có bản không côn tay mà có Fi vậy thêm 1 phân vân nữa @@.
@JaydenJSA Nếu bác mua xe về và chạy thôi, k vọc hay chỉnh chọt gì hết thì khuyên k nên mua Axelo, vì phài chăm nó hơi cực đấy 😁. Xe cũng hơi khó canh chỉnh nên cần thợ giỏi 1 chút
[QUOTE="hi Fu cũng chạy tốt lắm vì độ bền nó cao ít hư vặt..[/QUOTE]
Fu giờ k chơi bạn ơi, k phải vì cái dáng của nó mà vì tiếng máy mất uy lực,mất độ ấm, giảm trọng lượng, bỏ đồng hồ điện tử ...... Nói chung mất chất của FU
hieudd
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn ko nên " đẽo cày giữa đường".
Chín người mười ý, bạn thích con nào thì nhích con đó.
Mua về tự mày mò khám phá mới hay.
P/s: axe chỉ có loại côn tay và ko côn tay. Ko có Fi.
Màu sắc là vấn đề thẩm mỹ cá nhân, bạn thấy màu nào đẹp, hợp mệnh thì xúc.
@hieudd Mình có phần nghiêng về con su axe hơn nên sẽ rước e nó. Mình cảm ơn bạn trong thời gian vừa qua đã nhiệt tình tư vấn chọn giúp mình.
bỏ phiếu cho axe côn tay bxc.
@LuanAce Tks Bác, nhất định sẽ ra head xem và súc em nó.
chọn côn tay đi bạn , fu chỉ dành cho ng đứng tuổi thì hợp hơn, trẻ trung thì chơi côn tay cho năng động
Đang gôm lúa đủ là xúc axelo thôi khỏi phải lăn tăn. Chưa đi côn tay bao h nhưng nghe nói phấn khích vá.
@hit179hit Hi axelo tuy côn tuy nhưng giá thành tốt với lại máy của su nữa nên yên tâm về chất llượng, chạy ra cũng ít đụng hàng hihi. Côn thì côn Chứ cũng không khó lắm đâu mà đi quen rồi thì hết muốn đi tay ga luôn ý.
E củng nghe nhiều bác nói như zị rồi và e nghĩ là e sẽ đi được. E thích cái ngoại hình của ax. Nhìn ở ngoài chất và đẹp hờn trong hình nhiều. Còn cục máy thì.... Wá tốt giá cả lại wá đẹp cho 1 e côn tay
@hit179hit hi khi nào học về sớm mình ghé head mà không biết có bị làm giá không?
@JaydenJSA Chắ ko đâu bác ơiiiii xe ra củng lâu rồi mà.
Ju đề pa bốc nhưng chả có gì đặc biệt,xăng hơn ax tầm 5km/l có fi nên nổ máy nge tiếng lích chích khó chịu.nhà có xb + ju fi tui đánh giá xb cao hơn.vote ax côn.
@dangtran1177 Tks bác nhiều, mình sẽ chọn e nó ^^.
đang tính bán axelo RR chuyển qua tay ga 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019