Acer báo cáo tài chính Quý II 2012: lợi nhuận tăng, trở thành nhà phân phối PC lớn thứ 3 Thế giới

Thảo luận trong '[Win] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi tungnt1108, 17/8/12. Trả lời: 69, Xem: 6141.

1. tungnt1108

tungnt1108 Thành viên

acer-america-offices.
    Acer vừa chính thức công bố kết quả tài chính Quý II 2012 cho biết tổng doanh thu của hãng đạt 3,7 tỉ Đô la Mỹ - tăng 8,3% so với cùng kỳ năm ngoái. Trong đó, lợi nhuận ròng đạt 14,48 triệu Đô la Mỹ - tăng 3,28 triệu Đô la Mỹ so với Quý I 2011, lợi nhuận sau thuế là 1,87 triệu Đô la Mỹ. Quý này cũng đồng thời ghi nhận việc Acer trở thành nhà phân phối PC lớn thứ 3 thế giới sau HPLenovo, mặc dù lượng máy tính xuất xưởng tiếp tục tăng nhưng doanh thu của hãng lại giảm 2,2% so với Quý I 2012 vì phải chịu ảnh hưởng của cuộc khủng hoảng tài chính ở Mỹ, Châu Âu, Trung Quốc và các quốc gia Châu Á Thái Bình Dương.

Sau khi kết thúc năm 2011 với khoản lỗ lên đến 212 triệu Đô la Mỹ thì Acer đang có những bước phục hồi đáng kể về mặt lợi nhuận với hai quý tăng trưởng liên tiếp. Họ cũng hi vọng những hiệu ứng tích cực từ hệ điều hành Windows 8 sẽ góp phần thúc đẩy doanh số bán hàng của hãng trong thời gian tới.

Nguồn: Acer, Engadget
    neverwinter5150, ngochung1306, Crashtw1 người khác thích nội dung này.
  2. thanhtung994

thanhtung994 Thành viên

acer phát triển mạnh wá
  3. phamminh05

phamminh05 Thành viên

Sao mình mãi vẫn có ác cảm với Acer thế nhỉ.
    phamloc_ct, trungvuachuaducthanhcha thích nội dung này.
  4. ducthanhcha

ducthanhcha Thành viên

Rẻ nhưng nghe nói không được bền bỉ như asus,dell và sonyvaio.

gửi từ cái lồng bàn của tôi.
  5. kennho123

kennho123 Thành viên

Acer vẫn hợp với túi tiền của nhiều sv ở vn
  6. noctunalguy

noctunalguy Thành viên

ah vâng, trong đầu nghĩ vẫn ko dám bỏ windows đâu. miệng chê cái Surface của MS hay lắm và còn tính bỏ qua nền tảng khác nữa chứ.
    Edward Đỗ thích nội dung này.
  7. bb-no1

bb-no1 Thành viên

đang dùng 1 em acer cũng khá hài lòng . không phải như mấy người chưa rùng qua mà đã phán
  8. huncaicoi

huncaicoi Thành viên

một hãng pc thứ 3 mà lợi nhuận có mấy chục ti đồng 1 quý, thiệt thảm.
  9. black_moon240

black_moon240 Thành viên

hồi trước nghe bạn bè nói ko nên mua máy acer......liều mình mua thứ xài tới giờ 3,5 năm rồi chưa thấy hỏng hóc gì, có bữa treo máy cả ngày kéo phim cũng chả bị sao.Hay là mình mua nhầm máy nhỉ[​IMG]
    hieugahk, ngochung1306anhhung7461 thích nội dung này.
  10. soncon_cuchuoi9x

soncon_cuchuoi9x Thành viên

dùng hàng acer làm gì hả trời em dùng đây nè mua dc 2 tháng thì nó bị bar sector ổ cứng đem đi bảo hành chán chết nói chung là hàng đã chât lượng kém rồi thì dù có bảo hành dc thì vẫn chán đợt mua máy còn gà quá hok thì giờ kiếm hàng dell hoặc HP mua máy cũ vẫn còn ngon hơn cấu hình cao hơn luôn chỉ dc cái máy của em là nóng ít thôi còn đâu tất cả đều chê hết nản quá
  11. J_Android

J_Android Anh Duong Talents

Acer đang trên đà thay đổi, dào này Acer ra vài kiểu mình rất thích
  12. Mr.Quysanta

Mr.Quysanta Thành viên

Nếu mua mất tính thì acer sẽ k có trong suy nghĩ! Hàng acer có ác cảm sao ấy!
  13. minhnhutlanh

minhnhutlanh Thành viên

mình thich ultrabook của acer,chơi game thi dell, thiết kế thỳ lenovo think pad
  14. minhnhutlanh

minhnhutlanh Thành viên

cảm giác tàu khựa ah.
  15. quanITgrobest

quanITgrobest Thành viên

không thể đánh giá chung như vậy được bạn ah, có thể bạn mua phải cái máy ổ cứng ko tốt đó cũng là 1 trường hợp may rủi mà bất kỳ dòng máy nào cũng có, ko có sản phẩm nào hoàn hảo 100%, như mình nè, dùng con Acer này từ năm 2008 tới jo có thấy bị sao đâu, mình làn dân IT nên máy thường mở hơn 10 h/ngày. tới jo vẫn chạy phà phà.
    soncon_cuchuoi9x thích nội dung này.
  16. cellman

cellman Thành viên

sản phẩm acer cũng chất lượng lắm nhé, gấu nhà mình có con acer chày cối 4 năm rồi mà chưa có htuong j nhé :D
  17. ngocanh3996

ngocanh3996 Thành viên

Lợi nhuận dòng với cả sau thuế ít thế nhỉ có mười mấy triệu!
  18. rongV

rongV Thành viên

ở vn ít thấy acer PC...
  19. nopromise3001

nopromise3001 Thành viên

thời kì làm ăn khó khăn mà lời được là vui rồi bạn ạ.nhìn lại năm trước nó còn lỗ đến hơn 200 triệu đô kìa bạn.
  20. thienbao_0949964724

thienbao_0949964724 Thành viên

vkl tập đoàn PC của thế giới mà ới có gần 300 tỷ ( 15 triệu đô ) trông khi tập đoàn FBT telecom nước ta chỉ là tập đoàn trong nước thôi mà đã lời gần hơn 1000 tỷ đồng ! vãi