Acer báo cáo tài chính Quý II 2012: lợi nhuận tăng, trở thành nhà phân phối PC lớn thứ 3 Thế giới

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu' bắt đầu bởi tungnt1108, 17/8/12.

1. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

nguy cơ về gián điệp trên máy acer rất cao
  2. hgkhtncntt

hgkhtncntt Thành viên

thực sự không phải chê nó mau hư đâu bạn, nhưng mà sài laptop acer cảm giác nó ọp ẹp hơn, nói chung là thấy nó sao sao á.
  3. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

f
    FBT telecom là thằng nào thế
  4. thienbao_0949964724

thienbao_0949964724 Thành viên mới

ặc , người VN mà ko biết Tập đoàn FBT ! Bạn dùng internet của thằng nào ? thằng Viettel á !
  5. sicore

sicore Thành viên

lợi nhuận gì mà lèo tèo thế nhỉ thua mấy leader nước mình. bỏ túi 1 lần cũng bằng thằng này làm cả quý
  6. autk08

autk08 Thành viên

Không đánh giá như thế được, em dùng Asus cũng được khoảng 2 tháng là hư màn hình đem ra bảo hành thay màn nè. Nhưng mình biết chấp nhận đây chỉ là lỗi, có thể do vận chuyển, cách sử dụng... nhưng nó chỉ là số ít thôi. Vì nếu cái nào cũng hỏng vậy nó bảo hành cho mình rồi nó lỗ sao? Hàng Acer thì chưa dùng chưa biết nhưng có ông anh dùng thấy cũng ổn định ghê!
    viethoang_62ccdd1028 thích nội dung này.
  7. vitxiem02

vitxiem02 Thành viên

Phát triển thêm bên mảng smartphone giá rẻ đê Acer ới
  8. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

=)) LoL ! FPT nha .vãi
  9. love4991

love4991 Thành viên

Còn tùy à bạn ơi, mình cũng đang dùng 1 con acer đây nè, dòng aspire mua mới 15 củ, sài 2 năm rưỡi rồi mới đi sửa lần đầu tiên vì hỏng chip màn hình ( mình không rành về máy tính lắm, anh mình nói thế ), theo mình sài hàng acer bền lắm mà, còn tùy người sử dụng nữa, bạn nói thế thì hơi bị dìm hàng quá. Được thêm cái nữa là ít bị rớt giá nữa, acer là sự lựa chọn tốt đó chứ.
  10. 4techlaptop

4techlaptop Thành viên

Vào đây toàn thấy mấy bác nói nhảm, Nếu Acer chất lượng kém như vậy sao nó vươn lên được hàng thứ ba thế giới được (nếu không tính lần vươn lên hàng thứ hai thế giới năm ngoái), cứ khen Vaio với Dell thế này thế khác mà thấy Dell với Vaio mà toàn thấy rớt hạng
  11. thanh9a

thanh9a Thành viên

acer ko phai la ko tot. hang acer cung cau hinh voi cac hang khac thuong re hon. noi chung voi 1 sv co em acer cay cukc 5 nam dh la ngon roi. sau nay lam to thi xai Macbook heeeeee
  12. shyaken

shyaken Thành viên

không chỉ có bạn đâu :-s nhiều người ác cảm với acer lắm :-s

mình thì mình lạit hích máy acer rẻ + bền (cái này nhiều người nghi ngờ nhất) + thiết kế khỏi chê @@

ghét nhất là dell :| vì bây giờ người mua laptop mới (chủ yếu là sinh viên đại học) sau khi hỏi mình tư vấn máy tính mình chỉ cho họ mua acer thì họ lại đi mua dell và kết quả là sau 3->4 tháng lại hỏi mình sao máy cứ bật lên tý lại tự động tắt 8-} (do quạt gió) trong khi những người mua acer thì dùng 1,2 năm không thấy vấn đề j @@

Thật ra thì máy tính bền hay không do người sử dụng vẫn là chủ yếu :)
    vẫn kết Acer nhất <3

Gee Acer ;)
  13. anhtuanngoc

anhtuanngoc Thành viên

Acer mà từ bỏ MS thì làm sao được như thế này
  14. wildhorse_bt

wildhorse_bt Thành viên

Nếu dân văn phòng sài thì acer rất ok nhưng ae IT cày ngày đêm thì acer chịu không nổi đâu. Mình có 3 đứa bạn sài thì 2/3 cái bị lỗi ổ cứng => mất dữ liệu. Còn cái kia thì lỗi RAM, khi chạy chương trình gần đấy ram thì xuất hiện màn hình xanh......
  15. wildhorse_bt

wildhorse_bt Thành viên

Nhiều bác cứ nhầm lẫn giữa doanh thu và Doanh số thế nhỉ? Vì acer giá bình dân, nếu hok nói là rất rẻ nên được nhiều người mua vì giá rẻ là yếu tố rất quan trọng để bán được sản phẩm.
    Mà doanh số liệu có nói lên được chất lượng sản phẩm?
  16. mobile_tuonglai

mobile_tuonglai Thành viên

mấy hãng tung của làm ăn ác ghê, đang là thời của LENOVO và ACER đây
  17. MXI

MXI Thành viên

Acer nó đâu có sản xuất ổ cứng đâu bác mà bác nói cứ như là do em nó làm vậy, ram, cpu, màn hình v.v... toàn do nó đặt hàng của mấy thằng khác cho thôi, nhưng vì giá rẻ nên mấy cái linh kiện của nó ko được tốt, em cũng đang xài một con acer này, ổ cứng của nó là của thằng WesternDigital làm đó, cài win bét nhè mà có làm sao đâu, 3 năm nay vẫn chạy phà phà, để qua đêm down torrent, cài game chiến vô tư
  18. chungvcvb

chungvcvb Thành viên

Nghe mấy bác keyboard warrior chém gió kinh khủng thật.
    1. Chê lợi nhuận của nó ít?, LOL, ít mà đứng thứ 3 thế giới =))
    2. Máy hay lỗi?, từ trước đến giờ tất cả laptop có vấn đề nhờ mình sửa thì hôm qua lần đầu gặp 1 em acer bị lỗi ổ cứng, máy mới mua => bảo hành. Còn Dell, cái đầu tiên mình đi mua cho đứa bạn đã bị lỗi sạc, con HP của mẹ mình cũng thế.
    3. Máy không bền?, mình dùng con 4750ZG hơn năm nay rồi, cày quốc như trâu, torrent có khi cả tuần mới tắt máy 1 lần, game thì toàn BF3, ACR, CoD mà có thấy lỗi khỉ gì đâu.
  19. hoatongoc

hoatongoc Thành viên

Asus với Acer thiết kế đẹp mà máy cũng mát nữa, giá cũng khá tốt, đếch hiểu sao lũ bạn đổ xô mua dell, trông cái thiết kế dày và cục mịch thế nào ấy :|
    lũ bạn thì máy dell hay vác đi sửa nhất, có đứa thì màn hình, con chuột, blah blah blah
  20. little stone

little stone Thành viên

ê SJ! FBT hay FPT?