Acer CloudMobile chạy Android 4.0 sẽ được giới thiệu tại MWC

Duy Luân
11/2/2012 0:29Phản hồi: 114
Acer CloudMobile chạy Android 4.0 sẽ được giới thiệu tại MWC
Trang tin Pocket-lint vừa được [TAG]Acer[/TAG] cho biết rằng chiếc smartphone [TAG]Acer CloudMobile[/TAG] đã nhận được giải thưởng iF 2012 về thiết kế. Xin chúc mừng Acer, chỉ có điều chúng ta chưa hề nghe đến cái tên Acer CloudMobile lần nào. Theo Acer thì chiếc máy này sẽ là dòng máy chủ đạo của hãng trong năm 2012 và nó sẽ được giới thiệu tại triển lãm Mobile World Congress diễn ra cuối tháng này, còn thời điểm bán ra là Quý 3 năm nay. Hiện chúng ta chưa có nhiều thông tin về Acer CloudMobile, chỉ biết rằng nó sẽ chạy Android 4.0, có màn hình 4,3" độ phân giải HD (có lẽ là 720p), viền màn hình mỏng, hệ thống âm thanh dùng công nghệ Dolby và độ dày ít hơn 10mm. Acer CloudMobile cũng sẽ là chiếc smartphone đầu tiên sử dụng công nghệ [TAG]AcerCloud[/TAG], hứa hẹn "cải thiện hiệu năng làm việc di động bằng cách cung cấp khả năng quản lí tài liệu dễ dàng", in tài liệu với chức năng Acer Print. Acer CloudMobile đồng thời giúp người dùng lưu trữ hình ảnh, nhạc để có thể truy xuất ở mọi nơi.

Về công nghệ AcerCloud, đây là một công nghệ dùng Wifi để trao đổi tập tin giữa điện thoại với các thiết bị khác như laptop chẳng hạn, ngay cả khi các máy móc không ở cùng một mạng Wifi. Ngay khi có thể, AcerCloud sẽ thành lập một kết nối mang ngang hàng (Peer-to-peer) giữa điện thoại với máy tính xách tay, cho phép truy cập tài liệu, nhạc, ảnh, video,... từ điện thoại. Nếu việc kết nối thất bại, một khóa bảo mật trong laptop sẽ cho phép dịch vụ đám mây này chơi các tập tin "giống nhau giữa máy tính xách tay và ứng dụng trên điện thoại". Tất nhiên, nó sẽ dùng tài khoản trực tuyến của người dùng.

Sẽ có các ứng dụng AcerCloud riêng biệt cho từng mục như Music, Photos,... và chỉ có Android mới dùng được. Phiên bản cho Windows Phone và iOS hiện đang được Acer tiếp tục phát triển. Hãng cũng đang cân nhắc về việc thêm tính năng quản lí mọi tập tin chứ không chỉ là nhạc, hình. AcerCloud được kì vọng sẽ ra mắt tại Bắc Mỹ và Trung Quốc trong Quý 2 năm nay, các quốc gia khác sẽ được phân phối trong Quý 4. Có thể nó sẽ được cài sẵn trên các máy tính của Acer.

Cấu hình rò rỉ của Acer CloudMobile:
  • Màn hình 4,3" độ phân giải HD
  • Thiết kế hai viền trên dưới của mặt trước bằng thép không gỉ
  • Mỏng hơn 10mm
  • Loa dùng công nghệ Dolby
  • Là smartphone đầu tiên có công nghệ AcerCloud
  • Hệ điều hành Android 4.0

114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Acer nên tâp trung vào mảng Laptop đi,cứ nhảy tùm lum..........bây giờ người ta toàn samsung,iphone,blackberry,HTC thôi

mọi người like dùm mình cái vụ cellphone s với
http://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=357700077581168&id=114771895207322&ref=notif&notif_t=like
Cái này chủ yếu wảng bá cho câu phái sau fải k 😁
Một thiết kế mới cũng khá được
hboyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại acer rất bền giá lại rẻ hơn hãng khác nếu chưa có ss2 thì em sẽ đợi mua con này
nhìn mặt trước và mặt sau đẹp, nhưng nếu cho nó một cái khung hình chữ nhật sẽ đẹp hơn cái khung bầu bầu này;)
cái bầu bầu này là đặc trưng riêng của Acer đó bạn. nhìn bên ngoài là thấy khác hẳn so với các hãng khác. chứ nhìn mấy em SS thì có khi lại lầm là IP.
vị trí camera và đèn flash và thiết kế bầu bầu của mặt sau hơi giống Nokia nhỉ!
bác này ngộ.camera chỉ có 1 trong 2 vị trí là ở giữa phía trên hoặc là nằm về 1 bên,còn flash thì phải nằm cạnh camera rồi,có khi nào đặt xa ra đâu.nắp lưng thì 1 là phẳng như iphone 4, 2 là cong như iphone 3G.xl bác chứ e ghét ai nhìn thằng này nói giống thằng kia lắm,chỉ trừ khi ăn cắp ý tưởng thôi (ngoại trừ mấy thằng trôi nổi của tàu thì ko có hãng nào dại gì đi ăn cắp ý tưởng của thằng khác để phải bồi thường,có khi dẹp tịm luôn).lúc trước cũng có mấy bác mê iphone,nhìn cái nào cũng la làng lên là ăn cắp ý tưởng,ko lẽ các bác Apple ko nhìn ra mà các bác ấy nhìn ra àh.dislike!
Bác kia ngu mà kòn tỏ ra nguy hiểm, hơi đâu bác giải thích dài dòng làm j cho nó mệt, bác cứ an phận thủ thường mà xài Acer, Ai nói j mặc xác họ, mình xài sao miễn ngon là đc 😁
Nhìn thô và xấu quá,càng xấu với cái tên Acer >"<
vphuc161
TÍCH CỰC
12 năm
Nói như bác thì hơi quá đáng thiệt
Acer thiết kế laptop cũng rất đẹp.. Liquid metal cũng rất đẹp.. không hiểu bạn nói thô và xấu ở đâu.. có chăng thì họ làm cấu hình hơi thấp và k chuyên về đt lắm
hjc ! bác hơi tiệu cự nhỉ . em thấy cũng đến nối nào đâu
Xấu thật đấy. Ko thjk tẹo nào.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn cũng mỏng manh và form cũng được chứ nhỉ
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy acer ít điện thoại quá!
Thiết kế nhìn sang trong nhưng sẽ không chọn em này. Chỉ thích sài laptop của acer thôi...
dung10
TÍCH CỰC
12 năm
mặt sau giống nokia x2-01 😃 .....................
đây là thiết kế truyền thống từ thời Acer liquid thì phải...vẫn nét đặc trưng đó, bầu và tròn.
cũng dc. acer lại muốn lao vào thị trường điện thoại vốn đã rất lao đao rùi.
bebu5193
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thề với các bác là nhìn máy này me liên tưởng ngay đến ARC 😆 Có ai nghĩ giống em như thế ko?
sao acer thiết kế cái điện thoại nào cũng xấu vậy nhỉ....! khó mà thuyết phục được người mua trong khi các hãng khác mẫu mã đẹp hơn mà cấu hình thì tương tự....!
d7293
CAO CẤP
12 năm
e không thích Acer tẹo nào, nghe 2 từ Trung Quốc thấy sống mũi cay cay:mad:
bác này "biết thì nói, ko biết dựa cột mà nghe" Acer của Đài Loan nhé!
Thiết kế chưa thật sự ấn tượng lắm
trông cứ méo méo sao ấy nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019