Acid chảy ra từ bên trong Macbook Pro 2011

kennylno1
24/4/2014 14:35Phản hồi: 9
Hôm qua mình mới đi học về thì mở máy lên, nhưng không thấy máy mở lên. Nên mình cầm máy lên và phát hiện có nước chảy ra từ trong máy, hoảng quá mình vội mở case máy ra thì nước chảy ra rất nhiều và có mùi hôi. Sau đó mình bung máy ra thì máy mình đang trong tình trạng hỏng nặng: mainboard thì bị nước ăn mòn và hư, những chổ khác không đáng kể. Mình đã hẹn với Apple Genius Bar chủ nhật này nên mình không muốn tháo hết ra, không thì mấy chú ấy lại đổ thừa mình làm đổ nuớc vào. Nuớc này theo nhận định của mình là acid vì nó ăn mòn mấy con ốc và bo mạch của mainboard, giờ máy mình đang nằm đắp chiếu, các bạn có ai biết là máy mình bị tình trạng gì không? Giúp mình với!
P/s: Theo mình biết thì pin của Macbook là pin khô nên không có nước hoặc acid. Và hôm qua mình cũng không có để ly nước trong phòng, buổi sáng trước khi đi học còn xài ngon lành và không có tí nước nào. Xin cảm ơn!
https://www.dropbox.com/sc/mzaa2mptqe4qg61/e4UYTRZ7q6
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pinko
TÍCH CỰC
10 năm
Mình ko làm phần cứng nhưng theo mình trong máy ko có nguồn nước nào,chắc ai làm đổ nước lên rồi.
Mình cũng nghĩ ai đó làm đổ nước vào. Trong trường hợp này chắc chắn Apple Genius Bar cũng sẽ từ chối bảo hành thôi.
Ở trong nhà mình đi làm hết nên không có ai làm đổ nước lên máy mình được, cũng không có vụ nhà bị dột hay gì đâu 😔 1 năm trước thằng cháu mình có làm đổ nước vào nhưng mình kịp tắt máy và bung hết ra và sấy khô. Mình không nghĩ là sẽ có nguồn nước nào trong máy mình hết. Bây giờ mình chưa dám bung máy để chủ nhật này đem lên Genius Bar xem thử đã. Đây là lí do các bạn không nên để máy lên trên đùi nhé, không biết khi nào nó tự nhiên bị :(
P/S: không có dấu hiệu của bị đổ nước lên bàn phím vì mình lau sạch mỗi tối trước khi ngủ, và phòng mình không có ly nước hay gì cả!
Mình sợ bung ra rồi mấy bác ở Genius Bar lại bảo mình đổ nước vào. Mình biết là thế nào cũng phải bỏ tiền mua cái mainboard mới 😔
N.E.M
CAO CẤP
10 năm
pin vẫn chảy nước được mà, pin máy tính thì không rõ chứ hồi đó mình có bị con pin đt, để lâu không sạc nên nó phồng lên và chảy dung dịch ra ăn mòn cả bảng mạch và vỏ, tác hại nó rất ghê gớm, càng lâu nó càng ăn mòn nhiều hơn, nhìn cái ảnh của bác cũng giống giống cái con đt của mình ngày xưa 😁
Vậy chắc là cục pin, để mình tháo ra thử xem có nước không. CCả ơn các bạn
Đúng là nó bị cục pin, acid chảy ra từ bên trong. Cái này không phải lỗi của mình nên mình nghĩ Genius Bar có thể sẽ sửa free!
rkitvn
TÍCH CỰC
10 năm
hóng hớt nghe kq

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019