Active Browse va Email cho Storm

bbNovice
13/2/2009 6:57Phản hồi: 193
[FONT=&quot]Hi các bác

Tình hình là nhà cháu thấy bà con xài storm gặp một số khó khăn khi active browser hoặc active email. Mặc dù trên forum bác meoluoi va anworm đã có hướng dẫn cơ mờ nhà cháu thấy nó chưa được visual lắm, newbi như bọn cháu hơi khó khăn trong lúc thi hành.

Nhà cháu mạnh dạn làm một cái quy trình visual ở mức tối đa giúp các bác gặp khó khăn giải quyết vấn đề dễ dàng hơn. Nhà cháu tập hợp thông tin từ các nguồn khác nhau lại chứ cũng chẳng sáng tạo gì, mong các bác ném đá nhẹ tay

Các tool cần thiết các bác tải từ attach, bài của nhà cháu các bác chịu khó đọc PDF

Để cài đặt GPRS các bác tham khảo ở đây
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=3379

Để push mail các bác tham khảo ở đây
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=153600

[/FONT]
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết cách của anh có thể dùng cho bb 9530 hay không ?
chec_ymvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác cho hỏi dùng phương pháp này có active được cho 8900 nhỉ. Mong tin bác.thank
Các bác cứ xài thoải mái, BB 7x 8x còn xài thỏa mái cách này thì lo giề
thatthi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bac cho hoi ti

Toi co con 9530 ,toi da lam dung cac trinh tu ma Bac da huong dan tren day ,nhung khi vao Browser cua BB thi no thong bao nhu the nay :"Your device does not curently have any Browser Configurattionn service book entries"

"Please contact your service provider to enable the Browser on your device"

Vay la sao ha Bac ?

Thatthi
Chuyện bình thường mà bác, vấn đề là cái service book vẫn chưa được nhận. Bác làm lại 1-2 lần thử xem nhà cháu vẫn làm thế mà. bác nhớ tuân thủ chặt chẽ trình tự nhé remove browser-restore service book-cài lại browser
hungtranhn
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác cho em hỏi sao em ko chạy được cái crackuntil của bác thế? 😔(. Máy em 9530 mới mang về chẳng biết nó có password hay ko. Bác có cách nào giúp em ko?
thatthi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Kich hoat Browser

Em da thu lam may lan luon ,dung trinh tu Bac huong dan ma cung khong duoc Bac a, no van thong bao nhu cu .Bac co cao kien gi khong?giup em voi .
Cam on Bac nhieu.
Thatthi
bác cho em 500 ảnh khi con máy của bác active browser đc ko em không active đc
khocviem
TÍCH CỰC
13 năm
làm theo cách này rút pin ra có mất servicebook không bạn ơi
Cám ơn Bác rất nhiều. Em đang dùng BB9530 Storm , làm theo cách này ok
bài viết rất hữu ích. cám ơn bác. em xin hỏi chút là làm xong cái này có thể download file trực tiếp từ brows ko hả bác.
thank bác
@lenguyentung thank bác nhé . em đã cài thành công trên storm 9530 bác ạ
thêm 1 cái quan trọng là nhớ phải cài đặt GPRS cho sim đã nhé
BB9530
TÍCH CỰC
15 năm
cam on cac ACE,
em da cai va dung thu, nhung em rat rat kho vao internet. em dung mang Mobile. Cac bac vao co nhanh ko?
mình cũng dùng mobifone . vào mạng nhanh mà . có 1 điều hơi ức chế, vốn là điều cố hữu của BB là lỗi font khi lướt web thui. ah, mà còn 1 cái là nó trừ tiền cước GPRS cũng nhanh nữa
em có chút thắc mắc, mong các pác tiền bối trợ giúp: em dùng BB9500 mạng viettel, trong menu có nút chức năng "Viettel wap", qua đó em thấy vẫn lướt web, check mail được. vậy các pác cho em hỏi có cần phải kích hoạt browse và email nữa ko ạ, việc kích hoạt có mang lại điều gì hay bổ sung mới ko ạ?
nếu bạn vẫn lướt web đc thì đâu cần kích hoạt browse nữa . có thể trong các bản OS mới RIM đã cho thêm cấu hình servise của viettel vào rồi . vì giờ viettel là nhà phân phối của BB mà . còn các mạng như mobifone hay vinafone thì phải kích hoạt browse mới có thể lướt web đc
yes, thanks pác thangtaitu, kể ra mà chưa active browse pác nhét sim viettel vào lướt web xác minh cho em thì tốt quá, hii 😃
kick hoạt browse rồi thì có nhận được tin nhắn MMS trực tiếp ko ạ hay chỉ có tin nhắn từ tổng đài gửi đến rồi mình phải vào web để tải về ạ?
thatthi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cám ơn Bác , em làm theo Bác hướng dẫn và xài được Browser cua BB Storm 9530 roi, nhưng em không thấy tin nhắn MMS đâu hết .Bác có thể chỉ giúp không ạ(Em đang xai mạng Viettel)
@thatthi co
Cách thức active browse rất nhanh và dễ, cảm ơn bác.
em cai cai push mail roi nhung lúc login nó lại báo lỗi kết nối. em dùng viettel. bác nào chỉ em với
hix, tất cả đều ok, chỉ không ok một điều là khi tháo sim ra khỏi máy thì lúc lắp lại, các bác phải vui lòng active lại thôi, hix.
Mới có cách active Browse và Email nhanh của bác Canhsat113 ở đây: http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=191114.
Các bác lưu ý phím Alt ở Storm là !?123 thế nên thay vì ấn Alt+SBEB thì ta giữ !?123 để hiện lên 123 ở góc phải trên và ấn tiếp 4?2?.
2b/not2b
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao mình không làm được theo cách của bạn nhỉ? bấm đúng như vậy mà không hiện ra dòng thông báo nào?
Bác đã vào đúng chỗ Option/Advanced Option/ServiceBook chưa ah. Em vẫn làm được bình thường mà bác. Bác kiểm tra lại nhé!
@nike E làm theo cách nầy thấy ok.
mình đã activate browser thành công nhưng sao mạng load rất chậm. Hiện giờ đang xài 9530 của Verizon, xài mạng Optus bên Australia. Bác nào cũng bên này mà khắc phục được chỉ mình với.
Mạng Bác thế nào,em dùng vinaphone GPRS lướt web trên storm 9530 bình thường.Không chậm.cảm tưởng ngang với Laptop 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019