95XX Active Browse va Email cho Storm

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi bbNovice, 13/2/09.

1. nguyenvandat10

nguyenvandat10 Thành viên

các bác ơi gúp em vơi em dùng con bb 9500 mà em không biết cài phần mềm cho nó chạy. chỉ tải phần mềm chạy ở. opera mini thi dùng được

2. osamapikachuu

osamapikachuu Thành viên

của em ấn vào file zmanipulation-->retrieve thì bao lỗi "I/O error 32." là sao hả bác. mong sớm hồi âm

3. sonick1988

sonick1988 Dự bị

Đã cài đặt thử cả service book cho browser và Opera mini 5.1 cho Storm 9500 (verizon) thì thấy Opera mini nhanh hơn hẳn browser và vô được facebook 1 cách bình thường.

4. duykjd318

duykjd318 Thành viên

minh cung up rom lai nhung cai severbook hok dc mjnh cung doc nhiu huong dan rui voi lai minh bam phim chum dau trong sever book hok dc lun 4?2? hay la sbeb cung hok dc minh dang xai ban rom 841

5. huykho4444

huykho4444 Thành viên

thoi danh chiu thoi dnah chiu dhausdhjshadjsa

hoangthaikt07 thích nội dung này.
  6. narxix_voldemort

narxix_voldemort Thành viên

Mình đang dùng Storm 9500 cài SB nhưng khi vào active nhấn !?123 rồi nhấn 4?2? nhưng mà không thấy hiện lên thông báo gì cả. mà khi vào thử web thì nó hiện thông báo Data Services are disabled. Go to Mobile Network to enable. Mong các bác chỉ dẫn ạ.

7. phongcad

phongcad Thành viên

chào các anh e! mình vừa mua con BB 9520 nhưng chưa biết sử dụng, nhờ các anh e chỉ giúp, nếu có tài liệu bằng tiếng việt thì càng tốt, nhờ anh em gởi cho mình nhé, mình tìm hoài mà toàn tiếng anh thôi, đây là mail của mình: thanhphong77f22484[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION], cảm ơn anh em trước nha.

8. trantrung68hn

trantrung68hn Thành viên

những bản rom về sau này bạn bấm giữ như vậy ko đc đâu, cứ bấm như bình thường (nhớ quay ngang màn hình nhé)

milanox thích nội dung này.
  9. huyhuy13

huyhuy13 Thành viên

Mình cài SB vào kiểm tra SB trong BB9530 thì thấy đầy đủ rồi nhưng lại ko thấy icon của Browser ở đâu để vào nét ạ....?có phải mình làm sai ở bước nào ko nhỉ

10. milanox

milanox Thành viên

Bấm như bình thường là bấm như thế nào thế bác?

Mr Tee thích nội dung này.
  11. duongviet_dung24

duongviet_dung24 Thành viên

chắc bác ẩn cái icon browser đi , show all hết lên là thấy mà

12. leg_love

leg_love Thành viên

con 9550 của mình đang bị hiện tượng rất đáng buồn. Ấn chọn vào biểu tượng Browse không được ( browse ko hoạt động ) các chuong trình khác như Opera, Jivetalk , Gmap đều không nhận 3G ( ko vào được mạng ). Mình thử xóa hêt trong ServiceBook rồi reset máy, mọi thứ đều trở lại bình thường ( browse vào wifi tốt, opera vào 3G tôt ...) nhưng mọi thứ đều chỉ được lần đầu tiên , lần sau sử dụng chương trình đều không được, báo lỗi không kết nối được. Mình đã thử up mấy bản OS mới gần đây vẫn bị hiện tượng này. giờ mình đang dùng OS V5.0.0.1568. Ai có cách giải quyết triệt để không, help me :(

13. trantrung68hn

trantrung68hn Thành viên

có nghĩa là bấm lần lượt bạn ah :bạn quay ngang màn hình và ko bấm GIỮ phím 123 nữa mà bấm phát một thôi.Lần lượt 4 ? 2 ?

14. huutoan

huutoan Thành viên

anh trantrung ơi cho em hỏi , em đang sài cái 9550, bản rom 1005, sài mạng mobiphone sao mà vào 3G và wifi nó cứ chập chờn vậy hả anh, mong anh giúp đỡ cho em

tkssssssssssssssssssssssss

15. duongviet_dung24

chắc là chưa gỡ IT polixy hả bác

16. vinola

vinola Thành viên

ko biết cái sb có ảnh hưởng đến tốc độ lên mạng of máy ko mà con 9530 của e để mode 3G của Mobi vô mạng chậm quá..đọc trang web tinhte mà muốn nản lun..hic hic..

17. duongviet_dung24

trang tinhte mấy hôm nay lên bằng máy tính còn khó nữa là bb

18. thekid2512

thekid2512 Thành viên

đã up xong dữ liệu - tinhte .vn chạy ngon lành oy ^^

19. chuc1984

chuc1984 Thành viên

ngon. em cài 1 phát được luôn. thank pác

20. akcocolo

akcocolo Thành viên

cho em xin bản dành cho storm 2 với! em tải về cài mà nó không chạy