Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Active Iphone 4 lock 5.0.1

itxuankha
31/12/2011 10:49Phản hồi: 23
Máy mình sau khi đã restore về 5.0.1 no bb thì hiện lên hình cáp+đĩa+thanh trượt. Máy mình là máy lock bây giờ làm thế nào để Active được rồi dùng sim ghép. ( mình không có sim nhà mạng at&t)
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tunmeister
ĐẠI BÀNG
12 năm
Restore lại bản đã có hack activate là xong
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
cho mình hỏi bản hack activate ở đâu vậy bạn
bạn dùng hackactive ý chứ rs lại fw làm chi cho mất công
JB luôn đi bạn, rồi vào cydia cài ultrasn0w
nếu BB của bạn ý là 1.59 mới cài ultran0w, còn BB cao hơn thì chỉ dùng sin ghép thôi bạn nhé.
Bạn Download bản custome 4
Download iP4 Lock - Active:
Tại Đây
bạn ấy đã restore xong rồi, không có sim nhà mạng active thì JB để hack active là được. ông còn bắt ng ta restore lại bản khác. thật là =.=
bạn nào dùng ip4 lock muốn lên 5.01 có thê down ở đây, đảm bảo không có lỗi
http://www.tinhte.vn/f163/huong-dan-nang-cap-firmware-ios5-0-1-custom-cho-iphone4-lock-965497/
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
có đúng bán này không lên bb không bạn? mình sợ lắm máy mình là bản lock mà
bác đã up lên 5.0.1 chưa các bác? cho em xin ít cảm nhận ạ. hihi pin dùng ổn ko ạ? tốc độ lướt có ổn ko các bác?
không cài theme thì tuyệt vời
bạn mún biết thì thử xem sao,hỏi cũng đâu thể biết hết được.... ko được thì bạn lại đưa về lại nhưng chú ý lưu lại shsh là được....!
chudu07
ĐẠI BÀNG
12 năm
.
Mình cho nó về lại ios4.3 rồi bạn.Ứng dụng này nhiều hơn.Cũng chưa thích lắm ios5.01..
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
anh em đã cho link rùi mà bác còn sợ gì, quốc đi
cảm nhận của minh sau khi up lên 5.0.1 được gần 1 tuần là máy dùng rất ngon! mình đang dùng ip4 32gb lock pháp! lên 5.0.1 đi mọi người!:dance:
bác cho em xin cái FW custom vs ạ. ko naag BB ạ máy em 4.3.5 có lưu SHSH đk ko ạ các bác ui?
chudu07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hồi nãy giờ tinhte quá tải hay bị em nào chơi ddos đây ko biết,nên trả lời bạn chậm một chút..xin lỗi nhé

bạn lưu ios4.3.5 thì qua link này tham khảm để sau này có về lại cũng dễ dàng : http://www.tinhte.vn/f163/tool-ifaith-luu-shsh-ios-hiein-taii-tren-idevices-khi-apple-da-close-715671/

còn Ios 5.01 custom bạn wa đây down nhé có hướng dẫn luôn : http://www.tinhte.vn/f163/cach-dung-sn0wbreeze-2-8b11-cac-ban-custom-5-0-1-cho-iphone-4-3gs-873534/

Happy New Year........
thanks bác rất nhiều ạ> chúc bác năm mới vv và hp bên gia đình cùng người thân bác nhé
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
mình úp rồi,pin tốt hơn nhưng mỗi tội xóng kém không biết có phải mình dùng gevsim.vn không
theo mình bạn nên tự build lấy 1 bản custom riêng. vì như vậy mình sẽ biết chính xác được bản custom đó ntn. lời khuyên của mình là nên dùng redsnow bản mới nhất để build FW custom, máy mình build bằng 2 phần mềm khác nhau kết quả là bản build bằng redsnow chạy rất ổn. và không thấy bị lỗi gì.
Thân!
Jaibreak xong la no Active luon
sìa tạm lock down để vô vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019