Adobe đóng góp số phần mềm trị giá 300 triệu USD cho chương trình cải thiện chất lượng giáo dục ở Mỹ

Duy Luân
1/3/2014 16:29Phản hồi: 31
Adobe đóng góp số phần mềm trị giá 300 triệu USD cho chương trình cải thiện chất lượng giáo dục ở Mỹ
Adobe vừa thông báo rằng hãng sẽ gia nhập chương trình ConnectED do Tổng thổng Mỹ Barack Obama đề xuất nhằm cải thiện chất lượng giáo dục bằng các sản phẩm công nghệ. Trước mắt hãng đã lên kế hoạch đóng góp số phần mềm trị giá 300 triệu USD cho học sinh và giáo viên sử dụng, bao gồm Photoshop Elements, Premiere Elements, Presenter, Captivate, EchoSign. "Chúng tôi tin rằng sức mạnh của việc tạo ra các nội dung đa phương tiện chính là một cách để những người trẻ tuổi bộc lộ sự sáng tạo, đồng thời giúp họ xây dựng những kĩ năng để thành công trong tương lai", CEO Shantanu Narayen cho biết. Adobe cũng hứa sẽ đóng góp nguồn lực vào việc huấn luyện sử dụng phần mềm cho các trường trên toàn nước Mỹ.

Trong dịp này, Prezi, công ty phát triển phần mềm thuyết trình dựa trên nền tảng đám mây, cũng đã đồng ý cung cấp các bản quyền trị giá 100 triệu USD cho "hàng trăm nghìn" cơ sở giáo dục. Nhờ những bản quyền đó mà học viên có thể truy cập và sử dụng miễn phí nền tảng thuyết trình do Prezi cung cấp.

Sáng kiến ConnectED tính đến thời điểm này đã nhận hơn 1,1 tỉ USD tiền đóng góp. Trước Adobe, Microsoft, Apple cùng nhiều công ty công nghệ lớn ở quốc gia này cũng đã góp các phần cứng và phần mềm trị giá hơn 750 triệu USD.

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hyper But
TÍCH CỰC
10 năm
Chung tay góp sức vì cộng đồng, đồng thời cũng là cách đưa hình ảnh công ty đến gần mọi người hơn 😃
Ko biết có ai mắt như mình ko vừa nhìn vào tưởng Apple đóng góp......😃
@Phuoc Nga 008 Hihi.. Bác @Phuoc Nga 008 bị Táo ĐÈ hoài nên bị ám thị
@phaikodo Đâu có mình ngưỡng mộ Apple số 3 chỉ thua EVN và Petrolimex thui 😃
@Phuoc Nga 008 bác bị ám thị tâm lý chăng 😁
Cũng có lợi là người ta sẽ quen dùng phần mềm của mình 😃
Hi vọng adobe ngày càng phát triển và adobe đã giúp ích cho tôi không nhỏ trong công việc.
@finalmagic Chắc là Adobe Acrobat Reader để đọc PDF
earl_grey
TÍCH CỰC
10 năm
@finalmagic Bạn vẫn cần một thằng làm giao diện.
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
10 năm
@finalmagic C#, C++ thì ko biết chứ làm PHP làm web mà không có Photoshop, Dreamwaver, Flash thì hơi phiền đó 😆
@ChaiminzThongsang đúng là IT mà không có cs thì quả khó làm việc được, mình thì chị làm ảnh và chụp hình thẻ nên bác biết rồi đó, ah mà bác có dùng máy ảnh gì không?
Linh Ánh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóa ra là chỉ là tặng bản quyền phần mềm. Cứ tưởng anh Adobe tặng luôn cả mã nguồn để các cơ sở giáo dục tự phát triển chứ 😁
NGON
trường mình win thì "hợp đồng" còn lại xả láng 😁
Đầu tư có lãi cả thôi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Adobe thì kinh rồi 😃...rất ấn tượng với các sản phẩm của hãng này
chỉ biết tới Adobe khi xài Photoshop nhưng sau khi tìm hiểu một chút thì thật sự ấn tượng với hãng này.
Pham Nhu An
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kha...Kha... Adobe cũng đã và đang đóng góp phầm mềm giúp cho nhiều người trong anh em chúng ta đấy.
Không làm front end thì không cần photoshop đâu bác ạ =))
E chỉ trả lời cho câu nói này thôi bác 😁:D
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
10 năm
@finalmagic Chắc bạn chuyên code mấy cái plugin cho CMS, mình thì ko có photoshop ko làm giao diện được =))
Haha, cái đó sao đem so sánh được bác. Cũng như đang so sánh con gà có trước hay quả trứng có trước bác à !!!
Mình cũng hay chụp ảnh đặc biệt khi đi du lịch hoặc bắt gặp khoảnh khắc đẹp trong cuộc sống. Mình dùng nex 7. Hồi đó còn bé cũng thích sau này trở thành photogarphy nhưng sau này chỉ nghĩ đó là một đam mê. Chứ không theo được bác à . Cuộc sống mà, đôi khi chúng ta không làm những điều chúng ta thích được.
@ChaiminzThongsang uh vì bác là dân IT nên công việc cũng quá là bận rộn, chưa kể đến lúc vợ con hay gia đinh nữa. minh dùng canon 70D nên cũng gọi là hài lòng, nói chụp hình thẻ mà dùng con đó thì hơi sang đúng không bác, nhưng cầm nó đi du lịch mà chụp thì sướng lắm, bác trong nghề được mấy năm rồi
@nhat nghe tinh Được khoản bốn năm rồi bác.
@ChaiminzThongsang vậy cũng là cây đại thủ so với mình rồi. mình trong nghề mới một năm thôi, chắc phải học hỏi kinh nghiệm của bác nhiều
@nhat nghe tinh Bản thân mình cảm nhận rằng vẫn "chân ướt chân ráo" lắm. Kinh nghiệm không học từ người tài giỏi, thành công hay lâu năm. Mà kinh nghiệm học từ những thất bại.
@ChaiminzThongsang uh mình học của nhiều người kể cả người người giỏi hơn mình hay người kém hơn mình, vì ít ra họ cũng có một cài kiến thức hơn mình hoặc kiến thức mà mình không biết
Cách đây tầm 10 năm thì ghiền Macromedia, bị mua lai xong tầm 3 năm mới ghiền adobe, phải nói là adobe học lại của Macromedia rất nhiều, dùng các sản phẩm có cảm giác mượt mà và hơi hướng của Macromedia ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019