Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ae nào đã có zenfone 4 hay quan tâm về zen 4 thì vào đây chia sẻ một số kinh nghiệm sử dụng nào

nguyenhuudat96
21/5/2014 8:59Phản hồi: 645
645 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix thèm 1 con pin 1600 quá mà chỗ nào cũng hết hàng
sao mc5 cứ vào lại out báo mc5 đã dừng lại là sao các bác, máy hơi nóng nhỉ em vừa lấy về chưa test dc hết 😃
có ai bị sập nguồn ko các bác, tình hình dùng hơn 1 tháng rùi 2 hôm nay pin em cứ 30% là sập tắt ngóm cắm sạc khởi động lại thì vẫn sạc từ 30%
@hoanghaitlu em vừa lấy hôm qua pin 40% còn sập này khó hiểu
Azumidol
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nào biết cách chuyển thẻ nhớ thành bộ nhớ trong cho zenphone không? Mình làm rồi mà không được?
@Azumidol em thử chuyển cài app thì lưu vào thẻ mà ko chạy dc game bác ạ bắt buộc bộ nhớ trong, nên chịu khó cài xong thì chuyển data sang thẻ là ok
Azumidol
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanganh12hn Vậy à. Mình cũng đang ngâm cứu cái vụ chuyển đó đây. Mấy máy khác làm được nhưng zenphone thì chưa thấy ai làm cả :oops:
Mình muốn kết nnói zenfon4 với màn hình máy tính để bàn dđược không .cầnnnhững giˋ các bạn
sao cái clip chơi mc4 trên zen 4 ảo thế nhỉ em chơi màn 1 mà lag tung mà nó chơi mượt thế em dùng zen 450
CÁc bác cho e hỏi tý máy e bi lỗi gì đây làm cách nào sửa được cứ mỗi lần đang chơi trò chơi lại bị như vậy ức chế qúa
Zen 4 mình cắm vào máy tính ko nhận gì cả 😔 đem sang máy khác cắm cũng thế :( chỉ báo sạc pin thôi ai biết cách giải quyết không hộ với , thank
@hoanghaitlu mình cũng vậy nè :((((((((((((((((( nó báo cái driver gì gì đó ko nhận thì phải
bác nào bị giống em ko sim đã đăng kí 3g nhưng ko hiện chữ h hay 3g mà chỉ có chữ e, em xài zen450 đã chỉnh apn mà vẫn thế
gialoui
ĐẠI BÀNG
10 năm
😔( Sao Zen 4 nhiều lỗi lặt vặt ghê vậy
Bác nào giúp e vs, e đang dùng zen4 bản đầu pb 4.3.5 vào check thi thấy lên 4.3.11dow về đang cài thì nó báo lỗi là thế nào a.
s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
tr'c mua 2 con zen4 dùng chả có lỗi j` 😁

dùng chán xong bán 😃
gialoui
ĐẠI BÀNG
10 năm
@s2u 😔 Bộ bị lỗi hay gì ghê lắm sao bán vậy bạn? Đang tính mua mà nghe lỗi nhiều, nào là loa nhỏ, micro rè, pin 1600 vẫn yếu, nhiều ứng dụng ko tương thích,... làm mình phải suy nghĩ lại.
s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gialoui M dùng chả lỗi j, ngon hết, mỗi tội pin hơi kém, mua ở cellphones

Sent from my K012 using Tinhte.vn mobile app
gialoui
ĐẠI BÀNG
10 năm
@s2u 😔 Tại mình nghe nói là cái chip Intel Atom tuy mạnh nhưng chưa tương thích với Android lắm, làm ngốn khá nhiều pin dù là chỉ ở chế độ chờ.
s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gialoui ừ b pin hơi kém, để qua đêm có lúc hết 4%, có lúc lại 8%

đêm 8 tiếng nhé 😁
100mph
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang lên firmware mới.
Các bác sài zenfone 4 A450 có bị sóng yếu không vậy. Có cách nào khắc phục không

Sent from my ASUS_T00Q using Tinhte.vn mobile app
ai root dc zenphone 4 , 450 bằng frama root chưa em thấy có người làm dc rồi mà ko dám làm
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
10 năm
xin hướng dẫn cài nhạc chuông riêng trên zen4(cài cho 1 số nào đó trong danh bạ),có phần mềm nào nháy led bảy màu như bb không mấy bác? thanks all
@bbtelstra Vào danh bạ chọn người cần đặt nhạc chuông riêng, bấm vào cái nut có 3 dấu chấm trên cùng bên phải rồi chọn đặt nhạc chuông
Screenshot_2014-09-21-16-10-06.jpg Screenshot_2014-09-21-16-06-16.jpg
Còn đèn led thì chỉ có 2 màu đỏ xanh thôi nhé
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Van NT thank you very much;)
vừa root xong zen, xóa bớt phần mềm , máy chay nhanh vèo vèo
Cho em hỏi tí con Zen A400 của e dạo này hay bị tự sập nguồn rồi pin ảo diệu từ 70 xuống 15, sập phát nữa xuống 5 là sao ???? có ai bị thế không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019