Ae vô ủng hộ Suzuki sản xuất và bán Gixxer 150 với giá cạnh tranh!

minhthangpc06
19/3/2014 13:6Phản hồi: 657
Ae vô ủng hộ Suzuki sản xuất và bán Gixxer 150 với giá cạnh tranh!
Vừa rồi, yamaha giới thiệu và phân phối chiếc nakedbike đầu tiên của hãng tại Việt Nam với giá ngất ngưỡng so với các nước láng giềng. ở đây, mình không nói về giá cao hay thấp, nhưng tại sao yamaha không sản xuất và phân phối ở mình cho giá mềm chút. Nay được tin Suzuki chuẩn bị cho ra chiếc Gixxer 150cc mà giá ở Indo chỉ 1100$( khoảng 25 triệu VNĐ) thì mình bồi hồi, xốn xang dù tuổi mình chắc không còn phù hợp và càng không phải là fan Su. Nhưng nếu Gixxer được bán với giá trên thì dù không có tiền mình cũng phải chạy vạy để là người sở hữu đầu tiên cho thoả lòng đam mê và phù hợp giá cả với mặt bằng chung.
Hình em nó! Trích từ vnexpress.net
Vậy nay kêu gọi ae, hãy đồng lòng ủng hộ để suzuki sớm đưa em nó vào sản xuất và bán trong nước. Mình sẵn sàng nhận gạch đá, miễn ae hiểu là ok!
657 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namdtu89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lập hội cam kết mua gixxer giống raider trên face bạn ơi

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
phụ thớt 1 vé, mà gixxer này về thật thì cũng phải lên nhiều món mới ngon đc, đc cái pô nhìn đúng chất;)
Giá 30tr thì con fz150 yamaha trưng bày xem chơi đi yamaha ơi. Hết trò làm giá lại vở trò đặt hàng onlne 500 xe đầu tiên .muốn ối
@vinh81 sao bác ko nói là raider, en để trưng bày, có ý nhằm vào ya hơi quá đáng bác ợ, cơ mà đảm bảo ko bao giờ có cái giá dưới 50tr vì như vậy sẽ tự su giết su với raider và en và nhiều con xe khác kèm theo
@vinh81 nếu về nó sẽ bán đắt, dại gì bán rẻ, bọn kinh doanh khi nào cũng kiếm siêu lợi nhuận, nhớ lại khủng hoảng kinh tế 2003, bọn chúng thà đổ hàng xuống biển chứ không chịu bán rẻ cho người dân.
vì dân ư, còn lâu. bọn nó chỉ sống trên lưng người dân mình thôi.
fuk xe máy oto. nước ngoài rẻ mà về vn thì giá trên trời, gấp 4 gấp6 lần, lại còn cắt bớt option. bỏ đồ nội địa vào, trang bị tiêu chuẩn cắt đi rồi đem bán ngược lại.
Lên đĩa. Lên fi. Lên 175 tổng cả xe chưa dc 60tr nếu giá chính 35tr trở lại vẫn ok
ko có chuyên đó đâu, còn này mà bán 35 triệu , Su Én bán cho ai , con này tầm 48 triệu .
@BậcThầyChémGió Bạn không phải lo, hãng chắc chắn sẽ có chiến lược riêng, nếu cho ra sản phẩm mới mà giá cao, không cạnh tranh được thì ra giá thấp là đương nhiên, còn nếu đụng chạm với các sản phẩm khác thì ngưng sản xuất sản phẩm cũ hay chuyển sang làm dòng sản phẩm khác, cho lứa tuổi khác. Tuỳ vào mỗi người, lừa tuổi, sở thích và khả năng tài chính khác nhau mà sở thích cũng khác nhau.
duyepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BậcThầyChémGió Su En ko sản xuất nữa rồi bác nhé :3
namdtu89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em lập hội trên face đi

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
Chiếc này mà về VN dự là giá sẽ khoản hơn 5x tr.
Cá nhân tớ cho rằng em Su này rất... không đẹp và thực tế nhận thấy rằng về hình thức thì Su luôn thiết kế những chiếc xe (ô tô và xe máy) rất... thua kém khi so sánh với những hãng khác trừ một số cực ít sản phẩm xuất hiện ở VN (ô tô: Vitara Grand, Swift... và xe máy: RGV, Sport...).
@ndkhoivtv rgv thiết kế mà ko đep thì giờ ngoài đường toan yaz 125 và novadash125
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
chiếc này mà 45tr thì EN với Rai teo mất =))
5x thì ngon + cạnh tranh khốc liệt luôn cho xem =))
Nghia Ha
TÍCH CỰC
10 năm
@Zimiokyo bác không thấy ko có đĩa sau à 😆 5x tr có ABS như DUKE thì đc 😃)
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nghia Ha Ừ nhỉ =)) em cũng suy nghĩ lại rồi... chắc tầm 4x =))
5x thì thôi ráng mua fz150i cho rồi
mình nghĩ en sẽ ngừng sản xuất hoặc giá sẽ xuống 3x củ để gixxer rơi vào tầm 42-43 củ khoai. gz vẫn giữ nguyên do đó là dòng cruise. raider cũng k bị ảnh hưởng quá nhiều do là underbone 😃
Vào ủng hộ ....Su...rồi sau đó đại lý của Su quay lại làm giá, chặt chém người tiêu dùng thêm vài triệu nữa cho xứng đáng công ủng hộ như Axelo.., Rai.....he ..he ...
Xe này xấu vì xác to...Nhưng cục máy nhỏ...Không cân xứng...
@phan do tri máy to hơn cả fz đấy hihi
Cứ lấy raider làm cơ sở để đoán giá nhé: Raider tại Indo có giá 1900$, tức khoảng 40tr, Raider VN giá 47tr, chênh nhau khoảng 7tr # 15%, GIxer tại Indo giá 1090$ # 23tr, nếu ráp ở VN chắc giá chỉ khoảng 30tr mà thôi. Với giá này thì Gixer sẽ tạo một cơn sốt thật sự ơ TT việt đây.
@sumo_tintin Bác này hay nè. Dưới 40tr ủng hộ.trên thì chia tay
chắc sẽ có gixer 150 về thôi , ăn cắp đước cái này bên hội axelo việt nam
@nguyenvanthiet cái này là chỉ số của en 150 và gz150 mà. có gì đâu 😃
@nguyenvanthiet cái này là EN và GZ bạn ơi
hfullhd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn đẹp đấy, chả có lý gì mà FZ150i hơn con này những 30t chỉ cần nhìn thông số động cơ thôi là đủ thấy YMT chặt chém dân ta thế nào rồi. Ủng hộ Suz nhiệt tình
@hfullhd Xe nhập nó bị đánh thuế bạn ơi chứ FZ150i ráp trong nước cỡ 45-55 thôi bạn ơi
@hfullhd Vấn đề là ở đâu ra cái giá 40tr con Su này cho bác. E nó ko dưới 50 đâu, chưa biết chừng 60. 40 thì e đăng ký ngay cái đầu tiên, ứng trước nửa tiền chờ 6 tháng cũng được.
Board
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luuthanhtrung Cái giá 50-60 của bác sẽ chấp nhận được nếu là xe nhập khẩu nguyên chiếc.
Còn cái thớt này nói về xe đc sx trong nước (CKD/IKD) nên có quyền hi vọng cái giá 40. Vì con xe này bên Ấn cũng chỉ có 1k2 USD thôi.
@luuthanhtrung nên biết là bên indo giá fz150i cũng chỉ cao hơn raider có 300$ thôi nhưng khi về vn lại chênh nhau tận 20tr, trong khi đó bên ấn gixxer giá nó cũng chỉ bằng 2/3 so với r15, giá r15 là 2400$ ở indo => gixxer indo là 1k6 => nếu so từ raider mà ra thì gixxer sẽ có giá 40tr tại việt nam
nam99568
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ Suzuki có nhiều xe côn tay, con này mà về VN thì càng có nhiều lựa chọn, với mức giá hợp lý nữa là OK
cho xin 500 thôg số kỹ thuật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019