Ae vô ủng hộ Suzuki sản xuất và bán Gixxer 150 với giá cạnh tranh!

minhthangpc06
19/3/2014 13:6Phản hồi: 657
657 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói thật thì mình đã nản rồi...giờ tới tết, có ra thì mua, không ra thì chơi với nou6...(em không thích đụng hàng như Ex)
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zan Pi quất luôn đi cho nó mau lẹ!!! khỏi suy nghĩ mắc công thất vọng...Su bỏ cuộc ở VN rồi
chờ tiếp xem sao
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyen ba trong
@hoangstuped Tâm trạng chung của mọi anh em trong topic này rồi bác ơi...sao mà đắng...à thôi... buồn
có xe rồi nhé 😆
nam99568
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyen ba trong bạn nói thật hay đùa đấy, cho mọi người thêm thông tin đi
Là khách hàng, ai bán thì mua. Không có cái này thì có lựa chọn khác. Làm gì fải xin xỏ ghê thế. Được thể hojclamf phách nữa
kaise86
ĐẠI BÀNG
9 năm
vote 1 phiếu, ko bán thì thôi, xin xỏ làm j
hoangphucc7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hơi liên quan...
Video test speed Gixxer 150 tại Nepan

- 0 > 60km/h : 4s
- 0 > 100km/h : 17s
- Top speed 116km/h : 37s
Comment của nài : top speed của Gixxer là 118km/h, nhưng tôi chỉ có thể đạt 116km/h.
- Tỉ số trọng lượng (khô)/ công suất : 135/14,8 = 9,12 (so sánh vs exciter 135: 103/11,6 = 8,9) - như vậy tốc độ tối đa của Gixxer vào khoảng 118 tới 120km/h là hợp lý. Độ bốc thì ok..

Hóng về VN nữa thôi =)) ...
@hoangphucc7 test bằng GPS mới chuẩn, hi vọng cái đồng hồ ko bị sai quá nhiều, mà nghe nói bản gixxer của đông nam á khác với bản ấn mà
@hoangphucc7 nghe bo cungg suong day
sau 1 tuần ra đảo chơi vs khỉ, ae vực dậy hóng tiếp nào 😁
@thaihon.tk KHỉ nó chơi với tụi em đã chán lắm luôn rồi bác ơi....
KHông thông tin, không thực tế, không được xác nhận, không rò rỉ, không ai vô tình nhìn thấy ngoài đường, ............... Vậy anh em yêu Gix biết phải làm sao đây??????????
Câu hỏi muôn đời và cần giải đap anh em nhỉ 😔:(
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zan Pi Dung nan that.it gi ong Suviet vao sac nhan xem co dua ve ko de anh em biet duong tinh.hjc
@Zan Pi mình không dám hứa nhưng nếu indo nhập gixx thì mình sẽ làm 1 con phi thương mại về VN rv liền cho ae (thủ tục thuế quan thì mình ko chắc nhưng chắc sẽ nhập đc)
@thaihon.tk Indo có thì Ngay và luôn nha bác...Giá thơm em đú theo 1 em.... 😁:D;);)🆒🆒😃😃
@Zan Pi http://www.suzuki.co.id/suzuki_motorcycle.htm chưa thấy e nó. hiện giờ nếu nhập của Ấn thì tốn bộn tiền :D
Su nó sắp đưa xe về chưa các bác
😁:D
.
Hóng🆒🆒
theo lời ông chú lam bên viettel thì k có nha các bác 😁:D:D:D:rolleyes:
khanhvlxd
TÍCH CỰC
9 năm
@tuấn tàn tạ ông chú này dạo này hót nhỉ :D
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
Neu ve em cung xin du theo bac 1 em
quocduy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chiếc này nếu về VN với giá 61.900, có bạn nào mua ko? 😁
@quocduy88 tui thì giá đó ko với tới đc, nhưng chắc chắn sẽ có ng` mua, sợ lúc đó nhập thêm ko kịp ấy chứ
@quocduy88 ông Su nhập thì nhập cho hẳn hoi tử tế chứ đừng làm bừa mà đánh mất thương hiệu. Nhìn qua ya mà xem? Fz150i giá 2k6 $ mà về vn có 67 triệu, gixx giá chưa bằng 1 nửa fz mà giá 62 triệu à
Chả ai dại gì bỏ 1 đống tiền mua nó khi biết trước giá em nó 1 2 năm sau chỉ bằng chiếc fu hay ju đâu.
@Hạñh Phûç Thöäñg Qûä Nó nhập fz bên indo thuế có 5%+ 10%vat + 20% thuế tiêu thụ
Bên ấn là 47+ 10+ 20 nhé bác
quocduy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kull36 Bên indo có sx đâu mà nhập bác 😁, nó cũng nhập của Ấn mà :p
xchemical
ĐẠI BÀNG
9 năm
62tr chắc giá nhập tự do của cửa hàng, bên Su nhập thì tầm 50tr còn nghe được.
Bên ấn hơn 1k nếu tính ra tất tật cũng cỡ 50tr
Giá vậy là ok rồi
quocduy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kull36 Bác này tính chuẩn đấy, sẽ về VN thay thế mẫu EN, giá thì tầm 50. Nhưng sợ thị trường cũng ko hào hứng đón nhận lắm nên chưa dám đem về thôi, Fz150 còn đang giãy đành đạch nên Su cũng hơi ngại 😁. Còn chuyện lắp ráp thì bán phải đc nhiều nó mới làm dây chuyền chớ ít quá ai dám đầu tư :p
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dưới 40tr thì cháy hàng, trên 40tr thì ế. Suzuki nên đầu tư kỹ phần video quảng cáo truyền thông. Quảng cáo đẹp sẽ tạo được ấn tượng rất lớn.
quocduy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anh_yeu_Su Lắp ráp thì mới có giá 40tr, chứ nhập nguyên con thì đào đâu ra giá đó 😁
bustalyme
TÍCH CỰC
9 năm
đến con EN lắp ráp còn chả có giá 40tr =)))
quocduy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này bên Ấn nó bán tầm 27tr, về VN lắp ráp bán ra 40tr chắc ngon lành 😁.
Máy 155, làm mát bằng không khí, ko có thắng đĩa sau :D, ai mua mại dzoooo :D
quocduy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangstuped Inazuma thì còn dễ hơn mà bác, tại Indo có bán, thuế nhập của Asean cũng rẻ nữa, nhưng Indo nó bán đã 80tr rồi đoá, về VN tính sơ sơ cũng ra 110-120 rồi đó 😁. Nói thật là có nhập bán hay lắp ráp ko là do các bác thôi, vì Su phải khảo sát thị trường mới dám đem xe về, thị trường xìu xìu đem về tồn kho vỡ alo ngay :D
quocduy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangstuped Mà sao lại mua bằng 😁
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocduy88 hjhj. thì mua mới chạy đc INAZUMA chứ. Su nhập về đi chứ mấy chiếc siêu môt như GADILUX Hay là HAYABUSA gì đó mắc quá không thể nào mua được, về em này may ra cố gắng gom lúa làm 1 em
@hoangstuped Fz nhập bên indo nhé bạn nó là con x-vixion nhé
suzuki được cảm giác lái chuẩn ko cần chỉnh
ngoài cái này mẫu mã thì như shit ,máy móc thì ko cải tiến ^^
vì thằng suzuki no làm oto và mấy mảng khác lâu rồi ,yamaha thì chir có làm xe máy thôi nên đầu tư phải khác thôi
suzuki sport 250 hay 300 sắp ra rồi mà
@quocduy88 Nhưng nhận thức của người tiêu dùng cũng thay đổi nhiều rồi. VD như đi tour bằng xe máy, đi phượt v.v... ngày càng nhiều. SU vẫn còn phân khúc côn tay giá mềm bán khá tốt mà. VD như EN 150 hay Thunder . Mà Thunder là mẫu mình thấy khó hiểu nhất. Vòng đời chỉ có vài tháng là ngưng sx. Trong khi nhu câu là vẫn còn khá nhiều. Mình nghĩ ít nhất SU phải test qua 1 cái Tết, là thời gian nhu cầu mua xe cao nhất trong năm rồi mới quyết định khai tử chứ.
@quocduy88 B học shotokan à :D. Nhìn logo của b đoán thôi :D.
quocduy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@.:sunshine:. Chuẩn Shotokan bác :D, cũng nghỉ lâu rồi do thời gian ko theo được :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019