Ai chạy axelo bị lỗi gì vào đây cmt nha

lank280496
22/8/2013 14:59Phản hồi: 671
Mình đang hóng Axelo mà sao thấy nhìu người bị lỗi vặt quá, ai có Axelo bị lỗi gì và nếu biết cách sữa lỗi luôn thì cmt nha, sợ mua về chạy hư vặt hoài bị mama la :p
671 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leonheart
TÍCH CỰC
11 năm
10k km nhưng chưa thấy lỗi gì... có cái dàn nhựa chắc quá, hôm trước bị taxi nó ép cái vè trước cong quặp vai bánh luôn cứ tưởng là tiêu ai dè ko sao hết 😁
7000 km chưa thấy nhúc nhít gì hết!
@greatmen88 Bác cho e hỏi vs..xe e bị tình trạng lên ga ko bốc và hay tắt máy khi âm côn thì nguyên nhân do đâu và cách khắc phục như thế nào vậy..e cảm ơn
greatmen88
TÍCH CỰC
6 năm
@Khánh Phan 03 Xe đi được bao nhiêu km rồi! Đã bao dưỡng những gì rồi
JinDo012
TÍCH CỰC
6 năm
@Khánh Phan 03 súc bình xăng con, thay lọc gió, thay bugi, chỉnh lại cò. Làm hết 1 lượt đi bạn.
jojoteen
TÍCH CỰC
6 năm
@Khánh Phan 03 Âm côn mà tắt máy do galanty nhỏ quá, nâng ốc ga lên tí.
5k km rồi chỉ đổ xăng, thay nhớt, lọc mà chưa thấy gì hết. Càng ngày càng êm ái.
10K roi, chi suc BXC + thay nhot/loc nhot.
@gaumeo2021 cac' ban tinh te^' hay lo ve` xe chay khong tang toc' le moi nguoi cu nghi~ la do binh xang hoac la loc gio' minh xin chia xe cho cac ban 1 it kinh nghiem de moi nguoi chu y diem nay do' la khi cac ban mua xe moi he. thong con tay va lo` so bo' noi` chua duoc nha~ ra nen xe chay hay bi. i` luc dau minh cung bi nhu vay minh cu nghi la do xang hoac gio' nhung lan bao~ duong thu 3 minh gap 1 chu' tho. day dan kinh nghiem. chay thu~ khi chu tho. vua` buoc len va bop con va biet duoc cai benh cua xe minh sau do chu tho do nha~ lo` so bo' noi` cho chuan lai thi chu tho bao~ minh chay thu~ xem co khac biet khong khi minh buoc len chiec xe cam thay tay con rat cang bi tay con cang thi` bo noi moi bat sat thi xe moi boc' tu minh rat thich chu tho nay sua cho con xe cua minh ah` con 1 van de nay nua~ xe axelo la he thong hoa khi' moi rat tiet kiem xang nen de` pa cua axelo that su khong duoc hoan hao~ neu cac ban muon chay boc' nuoc' dau` thi chi~ co ex ma thoi xe cang chay boc' thi cang mau xuong may xe chay on dinh thi cang ben axelo la nhu vay. do thank moi nguoi da~ tham khao~
@maxbaby002 ngừoi Việt Nam mà viết cái chữ Việt cũng đé,,, có dấu,đọc nhức mắt
Shockmouse
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xe mình thì bị 1 lỗi như thế này
Mỗi lần dừng đèn đỏ trả về N. Muốn vô số 1 bị kẹt cứng ngắt, phải dùng chân nhích lên, xíu mới vô số được
Xe chạy được 1500km
@Shockmouse ban than mem xe minh luc dau cung nhu vay do cac chi tiet chua duoc roda xong nen hay bi vay ke tu khi minh chay duoc 5000km thi tinh trang nhu vay khong con nua
@Shockmouse bác ko quen côn tay rồi, mới mua mình cũng vậy, nhưng giờ khá rồi, hehe, xe 9k rồi, ko hài lòng là khoản sên trần, mau dơ, mau chùn.
brain
ĐẠI BÀNG
11 năm
ax 12k Km chạy càng ngày càng êm.chú ý vệ sinh đầy đủ sên không nhanh đi lắm
sên xe tệ quá, chạy kêu hơn tiếng máy nữa😕,
@thanhxx1256 tra dầu bôi trơn vào bạn ơi, xích trần nhanh khô
Có cái xe nào mà ko lỗi vặt, thích thì nhíc thôi. Chạy rồi mới biết nó bị gì, rồi tìm hiểu, ko thì ra hãng. Ngồi hóng thì chắc chẳng thể mua đc.
ngày nào cũng vô nhớt, hix, yêu xe nên cố thôi. 😁
Shockmouse
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhxx1256 Sên kêu có thể là do canh bánh sau ko ngay
Ra hảng kêu nó chỉnh lại cho ngay là hết
Hàng tuần dùng chai xịch sên xịt, đừng xài nhớt
Hàng tháng dùng dầu hôi rửa sạch sên
Xe số bình thường sên che lại nên tưởng lâu trùng
Xe côn sên trần, nhìn thấy sên hằng ngày nên tưởng mau trùng
Chạy cỡ 1000km tăng sên 1 lần
@thanhxx1256 dây xích mà vô nhớt máy thì xác định , bôi trơn dc 2 hôm thì đong cát bụi 1 cục , tốt nhất là mua chai xịt nha bạn chỗ mình có 70k thôi , mà xịt vào sạch sẽ , trơn trượt chạy êm dễ sợ .
TranDaiArc
ĐẠI BÀNG
11 năm
B
Bac nha con ra xong bop lai roi vao so 1 la ngot ngay. Xe em chay hon 100km hay bi chet may khi chay, hao xang kinh khung, dang nghi do nap binh xang k kin.
@Shockmouse Bạn nên lưu ý những điều này để dzui dzẻ khi "người yêu" ít tốn xăng:
1.Thời gian đỗ xăng: sáng hoặc tối
2.Chọn cây xăng uy tín
3.Cách chạy: tay lái lụa, ít phanh,không xấc xược(chạy đầm, đều,...).
4.Chọn thợ uy tín để chỉnh xăng (không nhất thiết phải là thợ của hãng)
5.Bánh xe luôn căng
6.Chăm sóc xích trần.

Xe mình giờ chạy 60k (tương đương 3lit 92) được 160 -- 185 km.
@Shockmouse xe em mới mua chạy rất êm nhưng lại bị hụp ga ở nước cuối! xăng gió đã chỉnh hết rồi mà vẫn bị.vô hãng củng như không, ai biết giúp em với???
v_tuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhân 91 Ic zin hãm tua nên hụp ga cuối đúng rồi.
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhân 91 Do chỉnh xăng gió chưa chuẩn thôi. Qua su Khang thịnh chỉnh là hết luôn nhé
brain
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn đi sên trần thì nên tìm hiểu cách chăm sóc sên trần.chứ nói sên dỡ thì cũng đúng 1 phần là nó ko ngon bằng sên DID thôi chứ so với sên các xe khác thì ngon chán.nhìn sến mấy em honda thì biết
TranDaiArc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@brain Vệ sinh đúng cách thế nào Bác nhỉ ?
Rửa sạch -> xịt WD40 -> Bôi mỡ bò ?
Xin các Bác chỉ giáo ạ.
TranDaiArc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái kim đồng hồ xăng nó nhảy múa như vũ công là đặc trưng của Axelo hay là lỗi của từng chiếc nhỉ ?
@TranDaiArc xe nào cũng vậy bác ơi, honda cũng bị
@toiditimem502 Cho minh hoi con xe minh moi mua trong binh van con gan 2l xang nhung kim xang k bao vay la loi gi
@toiditimem502 Mình đi sirius không bị thế này, có con dream cũ mới bị thế thôi, mấy con wave cũng không bị thế
brain
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách vệ sinh sên bạn qua bên biker topic của Ax tham khảo nhé.mình có post bên đó rồi.chứ nhắc lại mệt quá
datbuaxua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi, xúc bxc là gì ạ. Em dân Bắc, từ sên em còn phải dịch mãi mới ra, hjc
N.Tân
ĐẠI BÀNG
11 năm
@datbuaxua hình như là rửa bình xăng con đấy bạn 😃
datbuaxua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bác. Mong ACE cmt thêm nhiều vô đây nữa nha. VÌ em đang lăn tăn tính mua em này. 😃
hix, vô hãng chỉnh xăng là sai lầm. Vô 2 lần SaViCo Cần Thơ. Chỉnh xăng k vừa ý. Về đọc mấy bài của mấy a đj trước rồi mò theo. H thấy ổn rồi. Xe mình thỳ cố gắng làm cho vừa ý mình😃😃
@thanhxx1256 Lúc anh mua xe hết nhiêu vậy anh, em cũng mê nó mà không đủ tài chính. Nào anh có nhu cầu đổi xe nhắn em.
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sên kêu là do sên trần (không có hộp sên như Wave) nên nghe tiếng là đúng rồi. Xe mình vô nhớt sên cũng nghe kêu nhưng tiếng kêu kiểu "ướt nhẹp" chứ không phải cọc cọc, rích rích. Xe mình có vấn đề là cái thắng đĩa sau khi chạy thỉnh thoảng kêu két két (nhỏ). Vô hãng nó vệ sinh rồi mà vẫn còn kêu. Chắc lên 2 cái thắng đĩa Racing Boy quá!
brain
ĐẠI BÀNG
11 năm
đĩa sau cái nào cũng thế thôi bạn.mình dắt xe nó rít nên nặng xe lắm.bạn phải hiểu là cơ chế nó ko có kéo pit tông ra mà bánh quay làm nó có quán tính mà đẩy má phanh ra nên sẽ có cạ là điều tất nhiên
loc108
ĐẠI BÀNG
11 năm
@brain Không đâu, đĩa sau chuẩn, không bụi cát thì bánh xe quay trơn tru y như không gắn bố thắng vậy và chẳng kêu tiếng gì cả! Nhả thắng thì pen đạp sẽ kéo piston về, phốt cao su sẽ định vị lại heo dầu nên lúc nào cũng có khoảng trống dù rất nhỏ. Nhờ khoảng trống đó mà quán tính của bánh xe sẽ đẩy bố thắng ra sát piston nên sẽ không bao giờ cạ dĩa thắng!
Thay đĩa trc loại to thì Có Phải Chế gì K Các bác.
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clicktoyou4 Có chứ bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019