Ai đang dùng gói cước tối đa Dcom 3G của viettel thi vào đây

maitan_10000
8/7/2011 3:46Phản hồi: 717
717 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhờ bác 6250119 kiểm tra dùm em STB:1646448451 đang sử dụng gói cước gì,có thể mua lưu lượng tối đa là bao nhiêu GB? với giá là bao nhiêu? thanks bác nhiều
khi bạn dùng đủ 120K tiền cước thì hệ thống sẽ không trừ cước nữa và giới hạn tốc độ truy cập là 512/128Kbps bạn nhé.(trích dẫn):p😁:eek::mad: .tốc độ download 512kps chỉ là quản cáo thực tế chỉ khoảng 390kps.
gọi = số j v bạn?
- thuê bao dùng gói cước SV.
- nếu có lưu lượng free thì sau khi truy cập hết bạn sẽ bị trừ tiền vào TK khuyến mại sau đó đến TK gốc. bạn cứ sử dụng cho đến khi TK hết tiền(đối với thuê bao trả trước).
- cưóc theo qui định là 60đ/MB
tốc độ đó là tốc độ tối đa bạn nhé. tất nhiên thực tế sẽ có TH truy cập cao hơn hoặc thấp hơn vì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố: khoảng cách đến trạm phát, chất lượng sóng, vật cản, vật gây nhiễu sóng, số lượng truy cập tại cùng 1 trạm phát.
bạn gọi 1818 nhé.
[/url][/IMG]khu vực khác mình không biết ở khu vực mình tốc độ trên là tối đa thường xuyên. đôi khi cũng tăng lên một chút nhưng chỉ được 1/100 giây.bị treo rớt mạng cũng thường xuyên.
Các bác ơi giúp e với. 3 tháng trước e vẫn xài gói cước này bình thường. bắt đầu sang tháng 10 thì e nap card vào e nap card 100k và 20k khi nạp thành công thì nó để tài khoản của e là 119999k nhưng e vẫn bấm ket61 nối dcom, nếu sau đó e nap thêm vào 20k nữa thì e có thể tiếp tục xài gói cước tối đa k hay là e xài hết 119999k này thì hết xài dc a?
@thanhtra192 sau khi bạn nhắn tin đăng ký thành công bạn nên ngắt hẳn kết nối D-com sau đó kết nối lại nhé.
kể cả bạn có 5K trong TK vẫn đăng ký tính năng MCTD và truy cập bt. Tuy nhiên vấn đè ở chỗ nếu bạn chưa sử dụng và chưa bị trừ đủ 120K thì hệ thống chưa dừng trừ tiền.
Các bác ơi giúp e với. 3 tháng trước e vẫn xài gói cước này bình thường. bắt đầu sang tháng 10 thì e nap card vào e nap card 100k và 20k khi nạp thành công thì nó để tài khoản của e là 119999k nhưng e vẫn bấm ket61 nối dcom, nếu sau đó e nap thêm vào 20k nữa thì e có thể tiếp tục xài gói cước tối đa k hay là e xài hết 119999k này thì hết xài dc a?
Hum nay mình nap thêm 20k nữa là tk của mình là 134k ( vì hum qua mình xài hết mấy ngàn ùi) k biết sau khi xài hết 134k này thì trong tháng mình có thể tiếp tục xài tiếp k bạn
@thanhtra192 bạn yên tâm, hệ thống sẽ giám sát hết. bạn đăng ký từ khi nào, đã dùng hết bao nhiêu đều có thông tin nhé.
mình đăng kí ngày 3/8/1012. mấy tháng trước mình đều nạp đủ 120k và dùng nguyên tháng, tháng này gặp xíu trục trặc tự nhiên mất 100 đồng nên hơi rối
62500119 bác kiểm tra cho em số thuê bao 01643 530 661 sao tháng này em chưa được cộng 1,5G trong khi em đã dùng 15k tài khoản chính tháng trước rồi. em cảm ơn bác trước.
@nvhieu19992 cộng từ ngày mùng 7->10 bạn nhé. Tks.
woodfish
ĐẠI BÀNG
12 năm
62500119, bác cho em hỏi xíu. Em đang dùng sim dcom cho ipad. Vấn đề là ko có service viettel trong sim application, em muốn đổi thành micro sim có đc ko bác, và micro sim thì sẽ có sim service trong sim application phải ko bác. Em rất cám ơn bác.
@woodfish đó là viettel plus giống trên sim di động đó bạn. cái này thường được add sẵn vào sim mà. bạn có thể add hoặc remove các dịch vụ trong đó. bạn thử tháo và lắp sim đó vào 1 cái đt rồi ktra xem có mục viettel plus ko??
woodfish
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác đã trả lời em. Em cũng đã gắn và chỉ có 2 option: 1668 gì đó và CustService 1818 ( em mua Dcom 3g ở Long Khánh ah).

bác chỉ em vài chiêu nha
Em ra viettel đổi đc micro sim ko bác,

. Thanks again.
@woodfish ko có micro sim nha bạn. chủ yếu là cắt sim thường thôi. bạn có thể ra cửa hàng VT để được tư vấn và đổi 1 cái sim khác về cắt là được. Tks.
r
ráng hết tối nay xem thế nào :oops:
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sim mình dc khuyến mại 1,5gb/tháng, mình xài hết 1,5gb đó xong đăng ký gói tối đa 120k nhưng không hiểu sao từ hôm mình đăng ký gói tối đa 120k tốc độ có 128kbps còn không bằng mạng 2G rất chậm, VT làm ăn kiểu gì không biết, nhờ bạn hỗ trợ VT xem lại dùm.
Số TB 3G: 01634318416
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 số dcom của mình 01634318416 có gì bạn hỗ trợ luôn chứ mình không thích gọi đến tổng đài nghe mãi câu cũ rích của KTV bạn thử sang máy khác or do máy bạn bị nhiễm virus...không giải quyết dc vấn đề.
@coki bạn có thể yc nv kĩ thuật kiểm tra lại sóng.
bạn nhắn vào inbox đầy đủ thông tin giúp mình:
- tên chủ thuê bao(số CMND)
- địa chỉ sử dụng thật chi tiết(vd: gần trường, chợ, v.v...)
- số đt để LH với bạn.
Tks.
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 Mình đã gửi thông tin vào inbox sao vẫn chưa thấy dc hỗ trợ và hồi âm vậy, tốc độ mạng rất chậm, rất khó chịu. Gọi đến tổng đài cũng ko dc hỗ trợ, tốc độ có 128kbps, hủy gói cước TĐ cũng ko dc ( nó kêu hệ thống nâng cấp ), từ dịch vụ đến CSKH của VT rất tồi. ĐK MCTĐ để dùng tốc độ ko bằng 2G.
@coki bạn vui lòng chờ kỹ thuật phối hợp ktra sóng nhé. Bạn gọi tổng đài = số nào pm vào inbox để bên mình ktra lại nv nhé.tks.
Không hiểu làm sao dạo này tốc độ chán lắm
Nạp 120k.... DKTD gui 191..... xài hết 120k... khỏi nạp tiền nữa.... hihi
Phải vậy ko cac bạn... hihi Cám ơn nhìu!
Các bác cho em hỏi tí, em soạn tn DKTD gửi 191 để đăng kí cái gói cước tối đa 120k , sao không thấy tin nhắn của tổng đài gửi về vậy, em thử gửi tn nhiều lần nhưng vẫn không thấy gì, TK của em vẫn còn hơn 160k y nguyên. SDT sim DCOM của em là 01637470851. Giúp em với . help me !!!
@Nguyen Thanh Diep Số thuê bao của bạn đang sử dụng tính năng MCTD rồi bạn nhé. TKs.
@62500119 Hien tai minh bi tru tài khoản hết khoảng 35k rồi sao giờ không thấy trừ nữa là sao viettel . không phải trử hết 120k mới ngững à ??? không hiểu vụ này là sao đây . tốc độ dow khoảng 500kbs!
@Nguyen Thanh Diep bạn hỏi thế thì sao mình trả lời được. bạn nhắn số + MSCN vào inbox nhé. Tks.
rất bức xúc với vit teo,muốn huỷ cái gói cước MCTD mà hệ thống cứ báo lỗi đang nâng cấp,mất tiền mà dùng 2G ah,điên rồi
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuyetthangtu_1905 Bạn cũng bị tình trạng này à ???
đúng là do nâng cấp hệ thống bạn nhé. Hiện tại bạn có thể thao tác dịch vụ bình thường. Nếu gặp vấn đề gì thì bạn pm lại nhé. TKs.
Lâm Dapper
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 ĐK MCTĐ thì dùng mạng 2G, ko dc 2GB 3G nào cả, tiền vẫn trừ đều, hủy cũng ko dc.
quá nản với vit teo rồi,muốn huỷ cũng khó
@tuyetthangtu_1905 he thong viettel dang tam ngung de bao tri , ban doi toi nay thu lai hoac sang mai la ok thui !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019