Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ai đang dùng gói cước tối đa Dcom 3G của viettel thi vào đây

maitan_10000
8/7/2011 3:46Phản hồi: 717
717 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang xài gói MCTD 120k muốn chuyển qua gói PC 100K THÁNG thì phải làm sao ?
bác cho e
bác cho e hỏi sao tk chính của e lâu lâu lại bị trừ vài trăm đến 1k dù e đâu sd gì đâu ngoại trừ MCTD(đc gia hạn hồi đầu tháng), nhưng lại bị trừ trong lúc đang sd 1.5GB km của viettel???ko phải gì nhiều nhưng e thắc mắc bị trừ vì cái gì sdt: 01643973375
MCTD chỉ là tính năng dành cho các thuê bao D-com 3G.
Nếu bạn đang dùng gói Laptop thì ko chuyển được sang gói PC bạn nhé. Bạn chỉ có thể chuyển từ trả trước sang trả sau(hoặc ngược lại) cùng 1 gói cước Laptop hoặc PC thôi nhé. Tks.
bạn nhắn MSCN vào inbox nhé. TKs.
@minh1991 đặt lợi ích của mình lên trên người tiêu dùng 😁
"Hãy sử dụng theo cách của bạn và thanh toán theo cách của họ - Viettel":rolleyes:
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MidouGingi thời kì bão giá, nhà mạng ko đc phép tăng giá cước thì giảm băng thông cho công bằng !!! Chỉ khổ sinh viên và ng nghèo thôi
@chuyenbka Cái mọi người bức xúc ở đây là Viettel giảm băng thông trong khi 2 mạng lớn còn lại không giảm bạn à.

Viettel - Say it your way, Bill it our way. 😁
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mai-K vina mình cũng xài rồi, tốc độ khi bị bóp cũng là 32KB/s, mobi cũng vậy. Chắc Viettel thấy thế nên cũng giảm cho giống nhau ấy mà
dẫn link cái topic qua cho dễ thấy này =.=

www.tinhte.vn/threads/1599197/
leo152
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yêu cầu Viettel dừng cái trò bóp băng thông bẩn thỉu này lại ngay lập tức. Có phải trước đó các người đã cố ý xóa dấu vết trên trang web để cho khách hàng không có bằng chứng, nhằm tiện bề ra tay không hả?
Đến người Việt còn đè đầu cưỡi cổ nhau thế này thì rồi tương lai đất nước có bị quân giặc xâm chiếm cũng là điều không khó hiểu.
chưa bàn đến tốc độ mạng như thế nào... chỉ nói đến thái độ và đạo đức của 1 con người, 1 mem tinhte đã thấy nếu đất nước có những người như bạn thì mất nước cũng là điều dễ hiểu.
Còn tốc độ của MCTD, Mimax đã được điều chỉnh lại rồi nhé:
MCTD: 256/128Kbps
Mimax: 128/128Kbps
@62500119 thật không ngờ viettel lại đi làm trò này, quá hài, hahahaha... xin mời anh em chuyển ngay qua mobifone với nhiều ưu đãi và không hề mập mờ như viettel.
leo152
ĐẠI BÀNG
11 năm
@62500119 Nhìn lại cái thái độ và đạo đức của nhà mạng trước đi rồi hãy nói khách hàng. Đọc từng dòng một đi rồi phân tích xem tôi nói sai ở chỗ nào. Nhìn xem khách hàng ai ủng hộ tôi và ai ủng hộ nhà mạng. Cái loại nhà mạng cam kết 1 kiểu rồi thực hiện 1 kiểu, chính sách thì mập mờ, chất lượng thì cùi bắp. Tưởng mình là vua nên muốn làm gì thì làm, đè đầu cưỡi cổ nhân dân được à?
Nhà mạng coi khách hàng là thượng đế hay là thằng nô lệ vậy?
@leo152 chẳng thấy thông báo gì mà hạ là hạ káj rụp. Kì này thì mình chuyển sang mobj wá. Làm thế chắc là muốn ép khách hàng hạn chế sd gój TD chắc. Ôj vjettel sd trung thành mấy năm trờj mà làm thất vọng wá.
@leo152 Mình ủng hộ bạn nhé ;)

Mk, cái gói MIMAX mà tốc độ 128kbps kém 2 lần gói MIU của Mobifone. Đã vậy lại còn mất 10k/tháng để duy trì 3G (mà thực ra là tốc độ của 2G).

Mấy hôm vừa rồi thì nó cố tình mở băng thông để hút khách tí, hút xong rồi thì nó đóng băng thông cái rụp. Đúng kiểu kinh doanh chộp giật cò con.

Bóp băng thông xong còn không thèm thay đổi nội dung trang web. Chắc thằng nhân viên quản trị web của Vịt toi chết rồi. Ôi văn hóa của Vịt teo đến nản
dauto090
ĐẠI BÀNG
11 năm
thôi em chào anh Viettel - anh chơi mập mờ quá em hết chịu nổi rồi.. 120k/s thà e lắp mạng dây cho đỡ tốn chứ anh bảo e xài 256kbps/s em load cái google cũng mất 15s ạh
hungngocvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
mẹ kiếp
viettel dạo này làm ăn vớ vẩn quá
mình dùng gói tối đa mà mấy hôm nay load max chỉ được 256kbs đáng nhẽ phải được 512kbs mới đúng
@hungngocvan 62500119 said:
chưa bàn đến tốc độ mạng như thế nào... chỉ nói đến thái độ và đạo đức của 1 con người, 1 mem tinhte đã thấy nếu đất nước có những người như bạn thì mất nước cũng là điều dễ hiểu.
Còn tốc độ của MCTD, Mimax đã được điều chỉnh lại rồi nhé:
MCTD: 256/128Kbps
Mimax: 128/128Kbps​
khỏi thắc mắc nữa nha bác, bị bóp 256k rồi, chịu thôi
Mình cũng đang chán đây các bạn.mình dùng gói cước 150k/1 tháng của viettel đây. trước đây khoảng 2 tuần mình thấy chất lượng tương xứng với số tiền mình bỏ ra hàng tháng (xem phim online,tv,...game nhẹ) nhưng giờ thì thôi bực mình lắm. down video trên youtobe dùng idm 6.20 mà trên thanh giao diện idm chỉ đạt 30kbps. nếu down 2 video cùng 1 lúc thì nó nhảy xuống dưới 10kbps và lúc đó thì đừng có nghĩ vào web hay yahoo được. gọi tổng đài báo thì các a và các chị nói rất ngọt bảo là a cố gắng chờ, e đã báo lên bộ phận kỹ thuật để sử lý. mình cũng cố gắng chờ. đến này 2 tuần rồi vẫn không có gì thay đổi. sáng nay thì các a có nói giờ tốc độ giảm chỉ 256kbps thôi a ạ. chú ấy có nói là nếu a không chấp nhận thì e sẽ báo lên bộ phận kỹ thuật để sử lý.
Mình thử hỏi với tốc độ 256kbps các bạn làm được gì? đọc báo,chek mail,facbook,yahoo? ok!!! nhưng để dùng các ứng dụng này thì liệu có cần đến 120k và thậm chí 150k như mình?
Cơ quan mình có 10 thằng bạn thì đã dừng hợp đồng với viettel đến 8 người rồi. hiện tại mình đang chờ các bạn làm ăn ra sao rồi hết tháng tính tiếp.
Hy vọng mấy ngày tới có thay đổi nếu không thì theo phong trào của mọi người. CHUYỂN MẠNG
YourPicture1 copy.jpg
@beta.afa thích cái này , bóp và bóp người việt nam càng ngày càng nghèo
nản thật đấy.c/s hiện đại chất lượng chỉ có đi lên tại sao viettel nhà mình lại đi ngược lại với xu hướng phát triển chung nhỉ?
bóp băng thông => người tiêu dùng chán nản + ức chế=>uy tín+thương hiệu+..........giảm đi rõ rệt=>??????????????
có lẽ con đường dẫn các bạn tới vực thẳm kô còn xa nữa đâu.việttel àh!
Hai_xh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mềnh dùng sim dcom dowload trên ipad 3 tốc độ 600kb/s là chậm hay nhanh vậy các bác
oánh đọc sau
yêu cầu viettel trả lại tốc độ cho gói cước tối đa 512kb/s
dùng ngay chính chương trình 3g đó để nhắn tin sang số dt của mình là ra số của sim 3g thôi mà, cước phí như phí tin nhắn.

mình thật dại khi mua dcom 3g.
nên mua usb 3g của hãng tự do sau đó dùng sim nào cũng được.
@hiepkhachxua gửi SMS = D-com cước 500đ/SMS bạn nhé.
62500119 cho minh hoi 2 thang nay viettel lai bop luu luong ak hay sao ma dung xong 120k toc dowload con co 30kb/s vay
@Lazy Girl đúng bạn ơi. nhiều topic nói về vấn đề này rồi mà.
@Lazy Girl đổi qua mobi đi bạn . bạn sẽ thấy hài lòng nhiều hơn thất vọng.
dowload co mot bai hat 5m ma phai cho mat 3 phut :mad:
Cho doi mai ma k thay viettel cai thien viec nay, de nguoi dung keu nhieu qua
Hình như gói MCTĐ băng thông lại được bóp về 512 kbps rồi , tớ vào mạng toàn nhảy > 3-400 kbps , có lúc được hơn 2mbps , download 1 bộ phim 200 mb mất có hơn 2h . Chắc tại ae ném gạch nhiều vt mới nâng băng thông lại , ném tiếp đê ae 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019