Ai đang dùng gói cước tối đa Dcom 3G của viettel thi vào đây

maitan_10000
8/7/2011 3:46Phản hồi: 717
717 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy a cho hỏi là hiện nay gói 120k của viettel sau khi sử dụng hết 2,6G dung lượng thì bị tính phí 60đ/1MB đúng không.
@Panther1991 bạn đang nói đến tính năng MCTD dành cho thuê bao D-com. sau khi hệ thống trừ đủ 120K trong TK thì sẽ dừng không trừ cước và bắt đầu giới hạn tốc độ truy cập.
Nếu bạn ko đăng ký tính năng MCTD thì sau khi truy cập hết lưu lượng khuyến mại(nếu có) thì hệ thống sẽ tính cước phát sinh 60đ/MB đối với gói Laptop. đối với gói PC thì cước truy cập trong zone là 45đ/MB và ngoài zone là 70đ/MB.
bạn có thể vào đây tìm hiểu thêm nhé. TKs.
mobi tốt lắm nhưng các thím lên qua vina cho cân mobi dọa này i ạch quá không lên được trong khi vina tốt mà thừa băng thông
Thuongbl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zhuang Mobi bị bóp thì trung bình khoảng 80kb/s nhưng được cái rất ổn định,,,còn viettel thì khoảng 30kb/s nhưng chập chờn đây là chỗ mình á nhưng mình ngĩ dâu cũng thế tại mình ở gần thành phố mà,,với lại những ngài lễ mobi mở băng thông cho tất cả các gói,,,chũ Nhật cũng khoảng 150kb/s cho gói bị bóp băng thông,,,đó là nhận xét của mình từ khi chuyển từ viettel sang mobi,,,ở đây mình chỉ nói những gì mình đã gặp khi sử dụng,chứ không dám đánh giá ai tốt ai dở😁
linhnoone
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy mọi người bàn tán hay quá !! E cũng bon chen ..Làm gì mà chê vịt teo quá xá vậy?? e vẫn thấy nó vô đối .. haha ... Sv kéo torent như vầy là hạnh phúc lắm rồi!! Chổ em down mạnh lắm = ~ 800kbs
Có dùng nhưng không bị trừ tiền đâu, các bạn dùng mẹ để tăng tốc lên 7.2mgb trên google tìm nhé full
Hôm nay mình mua sim dcom giá 25k tại điểm bán sim sinh viên và chuyển đổi sang gói cước sinh viên tại ĐHQG Hà Nội.
Họ nói mỗi tháng được công 500 MB, nhưng khi về lắp vào điện thoại hoặc Dcom 3G Viettel thì không có sóng. (Điện thoại ghi: "Không đăng kí được sim")

Chủ topic có biết đây là vấn đề gì hay giải quyết như thế nào không?
Xin giải đáp giúp
Xin cảm ơn!

Dưới đây là hình ảnh sim Dcom đó.
http://i772.photobucket.com/albums/yy6/phuongk20/Higravenh0112.jpg
@shelotaku nhìn thì thấy mỗi cái sim đa năng. bạn pm số D-com vào inbox mình ktra cho nhé. TKs.
thế bạn có mang máy tính đi dùng ở tỉnh khác không?
Cho tui hỏi gói cước cửa sim 01692806141 là gói gì vậy
@cuong9162 gói Laptop bạn nhé.
danlv
TÍCH CỰC
11 năm
tháng 11 vừa rồi tk sim sv của mình sau khi dki mimax thì còn 0d
ko có nạp thẻ ,hôm nay 1-12 mình lấy sim khác chuyển qua 30k
mình bit là mimax ko dc gia hạn nên đã dki mimax lại nhưng bị mất 20k còn lại 10k,cho mình hỏi là viettel thay đổi j ko ?bình thường phải mất
30k/tháng khi dùng mimax 20k mimax và 10k phí 3g j đó,sao hôm nay thì chỉ mất có 20k vậy
@danbtrs như vậy có thể thuê bao của bạn vẫn còn >0đ và đã bị trừ cước thuê bao dịch vụ 3G vào ngày mùng 1 về 0đ.
gói 120N của Viêttel hồi này chậm quá, mà 2.6G đầu thì bị trừ rất nhanh (10 ngày là hết - ko down gì đâu nhé). Hầu như cả tháng đều phải dùng tốc độ bóp thôi. Chờ hết tiền rồi vứt thôi...
haihazin
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả hiểu mình đăng ký gói 3g nào của Viettel cho số điện thoạ đang dùng 0989889886 mà tháng nào cũng thấy cước dịnh vụ phụ là 95.909 vnd, bác có kiểm tra được ko ạ (thuê bao trả sau)?
@haihazin bạn pm MSCN vào inbox mình sẽ ktra cho nhé. Tks.
haihazin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@62500119 Cảm ơn bạn nhé, mình hỏi CS thì đã tìm ra nguyên nhân rồi: vì mình đăng ký gói MIMAX = 40k + với tiền để duy trì khuyến mại gọi nội mạng 10' là 55k nên tổng phí dịch vụ khác là 95k.
cupid1575
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang sài gói 120k nhưng có 1 thắc mắc là cái băng thông sau khi sài hết 2G là bao nhiêu? Coi trên web thấy ghi 512Kb nhưng gọi tổng đài hỏi thì nói 128Kb.
Vậy đâu mới là số chính xác thực tế?
@cupid1575 sau khi hết 2GB thì sẽ giới hạn tốc độ thông thường là tốc độ 2G thôi bạn. tổng đài nói là chuẩn. bạn xem ở web nào vậy??
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@62500119 Trang web đưa thông tin mập mờ quá. Sau khi dùng hết mctđ khách hàng sẽ dùng net như thông thường. Thông thường ở đây là bao nhiêu? 8m/s, 256kp/s hay 128kp/s. Ông 119 phải làm rõ điều này. Còn gói mimax thì có, 128/128kp khi bóp bt

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn
mình đăng kí gói cước tối đa mà khi gửi đến 191 thì hệ thống thông báo là đang nâng cấp, mình thử 3 lần rồi và lần nào cũng nhận được thông báo như thế. Số thuê bao của 01637503962. Ai kiểm tra giúp mình với, mình phải làm như nào? xin cảm ơn
đọc lại phần quote dùm.
để bên mình ktra lại nhé. Tks.
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@62500119 Trang web nó ghi thế này nè bác 119:
1.3.Chínhsách về mức cước tối đa cho thuê bao Dcom
-Lưulượng sử dụng tốc độ tối đa:
oLà lưu lượng thuê bao được sử dụng tốc độ tối đa Down/Up là 8Mbps/2Mbps. Tùy theo từnggói cước thuêbao được hưởng mức lưu lượng sử dụng tốc độ tối đa khác nhau. Chitiết tại bảnggói cước quy định trên.

oTốcđộ truy cập Internet của thuê bao đăng ký tính năng MCTĐ:

§Trước khi đạt MCTĐ: Tốcđộ truy cậpcủa khách hàng là 8Mbps/2Mbps (Down/Up).
§Sau khi đạt MCTĐ: Saukhi thuê bao sử dụng đạt mức cước tối đa. Khách hàngtiếp tục dùng dịch vụ Internet với tốc độ thông thường.

Link: http://3g.vietteltelecom.vn/Dich-vu-3G/D-Com-3G/Gia-cuoc/Gia-cuoc.html
viettel dạo này chậm quá! 128/128! anh 119 xem lạ ở khu vực thủ đức nhé!
C
Cám ơn bạn nhé, mình đã đăng kí được rồi 😃
giảm tốc độ sau khi truy cập hết lưu lượng miễn phí trên nền 3G mà bạn.
Tks bạn. sorry vì chưa kịp thông báo với bạn 😁
viettel lai bop bang thong tiep ak. hom qua dowload toc do con dc 60k ma hom nay dowload toc do 15k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019