Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ai đang dùng gói cước tối đa Dcom 3G của viettel thi vào đây

maitan_10000
8/7/2011 3:46Phản hồi: 717
717 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình biết thì hệ thống tính theo tháng (vd 1/9 đến 30/9 ) bạn dk 24/8 thì phải xài đủ 2G ( 120k ) trước 30/8 ( vd bạn xài đến ngày 26/8 là đủ 2G lúc đó hệ thống không trừ tiền bạn nữa và được xài free tốc độ 512kb/s gì đó cho đến 30/9 thì hệ thông reset lại, qua 1/9 bắt đầu tính lại MCTD ( không cần dk lại), do đó bạn nên dk từ đầu tháng, mình cũng từng bị một lần như vậy do không đọc kĩ chương trình
Bác ơi tốc độ là 512kb/s á,hay 256

Gửi từ X10i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
Cho em hỏi SIM của em đã đăng kí MCTD chưa ạ : 01692938518
Hiện tại TK của em còn 0đ. Ko vô dc internet.
sim của bạn là sim D-com 3GS dành cho độ tuổi từ 14-22 tuổi. sim này chưa đăng ký MCTD bạn nhé. TK hết tiền + không có TK lưu lượng thì làm sao mà vào net được hả bạn?
khuyên chân thành mọi người là nếu chỗ bạn có nhiều người dùng viettel rồi thì tốt nhất nên chuyển sang dùng mạng khác. mất thêm tiền thì cũng nên mua usb 3g ko khóa mạng. như chỗ tôi ở ktx hơi nhiều người dùng nên khi bị ép băng thông thì chỉ còn 384kb/s, đó là vào ban ngày ít người dùng thôi, chứ còn vào ban đêm hoặc giờ cao điểm thì đừng hòng vào được nữa. kết nối xong cùng lắm là vào được google là xong, chát yahoo cũng ko nổi. trong khi đó thằng bạn cùng phòng ko đăng kí MCTD thì vẫn vào bình thường dù hơi chậm. bởi vì khi bạn đã dùng hết 2g thì khi dùng nhà mạng sẽ ko được tiền nữa nên sẽ bị xếp vào thứ yếu, nếu như băng thông còn trông nhiều và ít người dùng thì mới cho mình dùng thôi.
zuzu89
TÍCH CỰC
13 năm
bác 62500119 cho em hỏi là em dùng MCTD, nếu như tháng này dùng ko hết tiền thì dư sẽ cộng dồn vào tháng sau. Và tháng sau với chu kì mới em sẽ có lại 120k km + số dư tháng trước, ko biết là khi em sử dụng hết 2Gb trong tháng thì có bị trừ tiếp vào số dư kia ko? hay là chỉ 120k thôi rồi bị bóp speed?
zmazskg
ĐẠI BÀNG
13 năm
62500119 cho mình hỏi: hiện nay mình 20 tuổi, đang là sv nhưng lại làm mất thẻ sv rồi. Dzậy mình làm Sim Dcom dành cho lứa tuối 14-22 được ko? (tức là chỉ cần đưa CMND thôi á)
Mình vẫn chưa hiểu ý của bạn. Mình giải thích lại ntn nhé: MCTD tính chu kỳ theo tháng. Sang tháng sau lại bắt đầu tính 1 chu kỳ mới cho đến khi bạn dùng đủ 120K tiền cước thì hệ thống sẽ không trừ cước nữa và giới hạn tốc độ truy cập là 512/128Kbps bạn nhé. vd: bạn đã đăng ký MCTD từ tháng 7, cả tháng 8 bạn mới dùng hết 90K như vậy bạn phải dùng 30K nữa thì hệ thống mới dừng ko trừ cước và giới hạn tốc độ(tuy nhiên do mới dùng 90K nên bạn trong cả T8 bạn vẫn được truy cập trên nền băng thông 3G) => sang tháng 9 hệ thống lại tính lại chu kỳ mới chứ không tính 90K bạn đã dùng trong T8 nhé.
hệ thống chỉ trừ đủ 2GB dữ liệu hoặc 120K là dừng bạn nhé. Tks.
nếu số CMND của bạn đã hòa mạng sim D-com SV cộng 500MB/tháng trước đây hoặc đã hòa mạng gói D-com dành cho giáo dục thì bạn sẽ không hòa mạng được gói cước D-com 3GS dành cho độ tuổi từ 14-22 bạn nhé.
Nếu bạn đã chấm dứt hợp đồng của các gói trên hoặc chưa đăng ký thì bạn có thể hòa mạng bình thường và chỉ cần có CMND là được. Tks.
Sáng nay định dẫn đứa em đi hòa mạng cái Dcom SV nhưng đến cửa hàng nhân viên nói là chương trình này đã tạm ngưng. Không biết có đúng không 62500119 ? đành phải mua với giá 780K
Đúng là D-com SV cộng 500MB/ tháng đã tạm ngưng lâu rồi bạn nhé. nhưng còn D-com dành cho giáo dục và D-com 3GS dành cho độ tuổi từ 14-22 tuổi mà bạn.
ohlala1985
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn mình mới mua cái D-com 3G giá 780k, hí hửng đem về, kết quà là ko xài dc. Cứ cấm vào, thông báo nhận dc 1 2 cục sóng, vài giây sao là nó ko thông báo ko nhận dạng dc. hik. Bạn mình đang ở KTX Đại Học Nông Lâm TPHCM bên Thủ Đức. Hik, giờ đang ấm ức với cái D-com mà ko biết làm sao đây.
bạn chọn lại chế độ mạng UMTS xem sao nhé. Nếu ko được thì báo tổng đài 08.62500119 nhánh 3 sẽ có nhân viên kĩ thuật hỗ trợ. việc gì mà phải ấm ức nhỉ 🆒
mạng viettel cùi bắp vô đối. ở chỗ mình cột sóng thì đầy mà tốc độ thì chậm vô cùng. ban ngày thì may ra còn có thể vào được chứ ban đêm thì chịu. đặc biệt những người đăng kí MCTD lại càng chán. tối qua mạng hầu như ko thể vào được. gọi tổng đài thì họ kêu: "chỗ anh bọn em đã có ý kiến chờ cấp trên xem xét!" ý kiến cả tháng này rồi đấy. thôi, còn 2 tháng khuyến mãi nữa cố dùng cho hết tiền khuyến mãi rồi chuyển thôi!
đây là ảnh khi download 1 file vào hôm kia. mạng mãi mới vào được và tốc độ thì thế này đây:
Bạn mà chuyển sang mạng khác dùng còn thất vọng nữa. Với gói ezu của vinaphone tốc độ ko vượt quá 4kb/s. Dùng viettel còn nhanh chán !
chính xác.bác chuyển đi rồi hối hận k kịp cho mà xem.
Nhưng nếu chỗ b yếu song vt thì đành chấp nhận
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
umts thì chỉ thế thôi. Bao giờ phải dò được sóng HSDPA thì 2 vạch cũng đủ nhanh chán
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác bảo sau khi hết dung lượng băng thông bị bóp xuống con 512kps đúng không nhỉ , sao trên web nó bảo chỉ có 256kps nhỉ bác nào giải thích giùm cái http://www.vietteltelecom.vn/internet/internet-khong-day-d-com-3g/d-com-muc-cuoc-toi-da-120-000d-thang.html
Bác nào cho em thông tin cụ thể với
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào biết giải thích dùm với
tốc độ đúng sau khi bị giới hạn băng thông mức cước tối đa là 512/128Kbps down/up bạn nhé. thông tin trên web đã được cập nhật rồi.
Ức chế 2 lần rồi. >.<
Lần đầu tiên, mình mua 1 sim dcom 3gs được km 500mb/tháng, DKTD -> 191 [OK] gọi tổng đài [Đã đăng ký tối đa] xài 500mb, xài thêm hơn 120k nữa vẫn bị trừ [dù đã được bạn 62500119 tư vấn là chỉ dùng 90k nữa thôi là không bị trừ nữa] , gọi lại tổng đài, 1 chị ngáp ngáp trả lời là [Chưa đăng ký]. Tính mình dễ, không sao, lần thứ 2 mình mua tiếp 1 sim khác [Dcom 3Gs tặng 500mb/tháng] được 500mb + 35k trong tài khoản, mình nạp 1 card 20k, hết, nạp 1 card 50k tiếp tục bị trừ [Dù theo lý thuyết của 62500119 thì chỉ bị trừ 35k thôi và còn lại 15k] tuy nhiên bây giờ chỉ còn lại 9k, nạp 50k vào load video luôn để qua mctd 😔(, giờ cũng chả dám xài 3g [Viettel] nữa, chả muốn gọi lên tổng đài sợ bảo là chưa đăng ký thì khổ, [dù sim 1 hay sim 2 vẫn có tin nhắn báo về làm bằng chứng], giờ chỉ còn 9k, định bỏ vào đt 2g vào nét chậm tí nhưng bền. Tính mình ngày xưa đến giờ rất kỵ nói ai đó lừa đảo nếu không có bằng chứng, [dù chỉ là nói sau lưng] nhưng .... mong viettel xem lại cách làm việc, mình chọn viettel ngày trước đến giờ và bảo cả bố mẹ, em của mình xài viettel 1 vì sóng viettel tốt hơn hẳn, thứ 2 là vì [Cơ quan chủ quản: Tập đoàn Viễn Thông Quân đội] mong muốn góp gì đó để giữ vững những thứ thiêng liêng của tổ quốc. Mong là sẽ không còn những topic [lừa đảo, viettel] vì quân đội mà như thế thì ...
sam53
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn nào giúp mình ktra xem số d-com của mình xài gói j 01637274991, tại mình nt dktd mà ko thấy tổng đài xác nhận j hết,hik :p
bạn vui lòng gọi tổng đài 04/08.62500119 nhánh 3 để được giải trình cụ thể về thuê bao D-com của bạn nhé. Nếu nv ko hỗ trợ hoặc bạn vẫn có khúc mắc gì thì vui lòng cm tại đây. Tks.
Thuê baoc của bạn dùng gói cước PC easy trả trước. đang ký MCTD vào lúc 14h52 ngày 19/9 nhé.
sam53
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thuê baoc của bạn dùng gói cước PC easy trả trước. đang ký MCTD vào lúc 14h52 ngày 19/9 nhé.[/QUOTE]

Tks bạn,nãy h ngồi down hết lưu lượng tối đa nên bị "bóp" rùi,hik,chán .... Sao viettel ko làm gói kiểu như adsl nhỉ,đóng trọn gói rồi cả tháng xài xả láng chứ ko bị "bóp" chậm như dzj,load web mà còn ko nổi :banghead:,adsl bị lag cũng đâu tới mức đó
Vinaphone cũng đã từng có gói unlimited không giới hạn rồi mà phải bỏ đó bạn. nếu cung cấp gói unlimited với mức cước cạnh tranh thì có lẽ chất lượng mạng sẽ không đảm bảo bạn à.
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tks bạn,nãy h ngồi down hết lưu lượng tối đa nên bị "bóp" rùi,hik,chán .... Sao viettel ko làm gói kiểu như adsl nhỉ,đóng trọn gói rồi cả tháng xài xả láng chứ ko bị "bóp" chậm như dzj,load web mà còn ko nổi :banghead:,adsl bị lag cũng đâu tới mức đó[/QUOTE]
vậy thôi kiếm cái đường ADSL nào cắm vào đi cậu. Dường như dùng nhiều quá nên chúng ta quên mất lợi ích của 3G mất rồi....
cho mình hỏi sim thường đăng kí 3g được ko nhỉ ?, sài iphone tháng hết 300k tiền mạng mà chỉ có im facebook vvvvvv. gprs tính ra 50kb/s cũng tạm ổn
mạng VT nếu dùng sim thường thì chỉ có thể đăng ký được các gói cước Mobile Internet. còn sim chuyên dụng D-com bạn phải mua hoặc hòa mạng tại các cửa hàng, điểm giao dịch của VT nhé.
x360dlean
ĐẠI BÀNG
13 năm
re

em xài gói pc easy có được đăng ký mức tối đa ko các bác
(em vừa mua trọn bộ usb 3Gs hôm qua)
mức cước tối đa thì chỉ các gói cước D-com(gói Laptop, PC) trả trước, trả sau có thể đăng ký được.
cho mình hỏi mức cước tối đa có xem được youtube 360p không
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái thì xem dc lắm cái thì không xem dc! Nhưng nói chung là cũng xem tốt cái nào nặng pause lại 1 tí!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019