Ai đang dùng gói cước tối đa Dcom 3G của viettel thi vào đây

maitan_10000
8/7/2011 3:46Phản hồi: 717
717 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ThacMac:*dk mctd ngay 15.9.2011. sau khi dk thi xai het dung luong 2Gb thi bi bop bang thong 26.9.2011*.-------------(1).Vay thang 10 toi toi van muon su dung mctd co phai dk lai khong?. dk co bi bao loi "ban chi co the dk 1lan/1thang".(15.9-->1.10 chua dc 1 thang)--------------------------------------------(2). Dau thang 10 bang thong se het bi bop hay den 16.10.2011; va co bi tru tien?----------------------------------------------(3).Goi pc cho hoi Zone duoc tinh nhu the nao? Nguoi thi bao la tinh, nguoi thi bao la chu vi nha, thanh pho, phuong----------------------------------------------(4).Sim di kem dcom 3g;trong tai khoan con 0 Vnd(ca chinh va phu). vay dau thang se duoc cong 120k khong?
bạn nên chỉnh lại cho nó rõ ràng một chút. nhìn hoa mắt quá 🆒
1- T10 tới bạn ko phải nhắn tin đăng ký lại nếu chưa soạn tin hủy tính năng MCTD
2- Do bạn đã đăng ký nên khi bạn soạn tin DKTD gửi 191 sẽ có tin nhắn: "Quy khach da dang ky tinh nang muc cuoc toi da. De huy bo tinh nang, soan tin: HUYTD gui 191"
3- MCTD chỉ tính chu kỳ đến hết 24h ngày cuối cùng của tháng. Đầu tháng 10 sẽ bắt đầu 1 chu kỳ mới. Bạn sẽ lại dùng đủ 2GB hoặc 120K trên nền băng thông 3G sau đó sẽ bị giới hạn tốc độ và ko bị trừ tiền nữa.
4- Zone gói PC được tính theo địa chỉ đăng ký sử dụng bạn nhé. Khi bạn truy cập ngoài zone sẽ có tin nhắn thông báo.
5- bạn sẽ được cộng tiền theo chương trình khuyến mại đi kèm nếu vào ngày cộng tiền thuê bao không bị chặn 1 chiều.
@ Cho minh hỏi có ai bị như mình không?
. Như Thế này , hôm qua mình vào Web vs Game của FPT được
tự nhiên sáng dậy di làm , vào game vs Web của thằng FPT thì không được nữa , ( thế là do bị gì vậy)do lỗi của mạng hay máy mình
Web khác vs Game khác mình vào được bình thường 😔 ,
mình sài gói Laptop Easy
bạn đã truy cập được chưa? bạn vào web, game nào vậy?
Đó là chuyện bình thường mà. Việc wed thi thoảng bị chết là do máy server nó tạm dừng hoạt động mà trong trường hợp của bạn thì chắc là do hệ thống mạng của FPT tạm dừng hoạt động chút xíu thôi chứ về mạng và usb thì không vấn đề gì cả
lonloi1995
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao em khong dk muc cuoc toi da duoc(tai khoan hon 120k) Sorry vi khong go dau tieng viet duoc
khi bạn đăng ký thì có tin nhắn báo về ko? nội dung ntn? bạn pm số d-com để mình ktra cho nhé.
Bạn 62500119 cho mình hỏi trước khi mình nt đk MCTD thì mình có phải ngắt kết nối không....? Tks bạn 😁
nếu cẩn thận thì bạn cứ ngắt kết nối rồi đăng ký nhé. ^^ ....
trước khi đăng kí ko cần ngắt, và sau khi đăng kí càng ko cần ngắt
Dragon80
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các pro cho mình hỏi chút

Mình tính lắp Sim 3G vào đt sử dụng chuyên cho nhắn tin + lâu lâu đi xa có thể vào mạng đọc báo (ở nhà thì thg xuyên sài wifi rồi nên mù tịt mấy vụ 3G)

Thì nên sài loại sim nào, của mạng nào, theo gói cước nào?

Nhằm tiết kiệm chi phí mà đc hưởng nhiều KM nhất và hợp lý với nhu cầu sử dụng, các bác có mẹo gì tư vấn giúp
Nhiều kiểu khuyến mại quá đâm ra loạn hết, thấy ng thì dùng Vina đc khá nhiều tiền KM, ng thì mua sim của Viettel có hơn 200k đc 600k... (Mình đang có 1 cái usb 3G của Viettel có sim kèm theo khi mua nhg KM ít quá nên ko muốn nạp card, 1 cái thẻ data của Mobifone 1G/1thg/nam kèm theo con GS2 chưa kích hoạt. Loại nào KM tiền chứ KM lưu lượng chắc ko nhắn tin đc nên hem cần, gói SV mình cũng có thể đăng ký đc, chủ yếu nhắn cho các số Viettel)

Thanks!
Em đăng kí DKTD gửi 191 thế này đã được chưa nhỉ,mà sao lúc đk tài khoản em có 100k mà vẫn ghi đk thành công vậy :-ss
tin nhắn báo vậy là bạn đã đăng ký thành công tính năng mức cước tối đa rồi. Hệ thống sẽ không trừ ngay 120K khi bạn đăng ký mà trừ cước như bình thường cho đến khi trừ đủ 120K thì sẽ không trừ nữa và giới hạn tốc độ của thuê bao bạn nhé. Tks.
hung1710
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác, em cũng giống như vậy. Bác cho em hỏi thêm là khi đăng ký gói cước ko giới hạn thì tổng đài tính từ ngày đăng ký hay tính từ đầu tháng vậy. Khi hết hạn đăng ký rồi mình nạp tiền vào thì tổng đài tự đông đăng ký tiếp hay mình đăng ký lại.
hệ thống sẽ tính từ thời điểm thuê bao đăng ký thành công đến 24h của ngày cuối cùng trong tháng. Sang đầu tháng sau bạn sẽ không cần phải đăng ký lại, hệ thống sẽ bắt đầu tính chu kỳ mới từ đầu tháng đến 24h của ngày cuối cùng trong tháng(nếu bạn ko nhắn tin hủy dịch vụ trước đó). Tks.
sim 3g sinh viên tk 65k giá 65k, cộng 500mb/tháng /6 năm

http://www.tinhte.vn/f214/sim-dcom-3...5k-gia-879085/
mình đăng ký gói 120k thì trong tk1 còn 120k mạng vẫn chậm,speed có 80 kb/s , dùng hết 120k thì may mà vẫn chạy trên nền 3G còn 65 kb/s , đủ xem youtube không giật ^^
cho mình hỏi tý, hiện tại mình dùng úbb 3g cua mobi, mún chuyển sang d-com. vì usb của mình đc dùng cho ba mạng nên mún đk sim viettel. vậy mình có thể mua một sim đt viettel bình thường để tư đk cóa đc ko........ nếu đc thì hướng dẫn giúp mình nha ....! thanks ....!😁
sim D-com là sim chuyên dụng nên ko thể mua sim thường để tự đăng ký được bạn nhé. Bạn có thể mua sim tại các cửa hàng, đại lý của Viettel hoặc ae trên này bán đầy. ;)
Mai mình cũng tính đăng ký gói tđ , nhưng mình hay down nhiều, không biết có ổn không.?
vinhthong86
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu chịu được tốc độ bị bóp còn khoảng 65KB/s sau khi xài hết 2GB thì cứ đăng ký
Nếu ổn định ở mức đó thì còn hơn 3g của vina và mobile. có lúc thì lên 200-300kb/s nhưng có lúc thì 5kb/s mới bực chứ.
thực ra tốc độ bóp của viettel mình vẫn xem dc video trên youtube nhưng hơi giật chút ,lướt web thì ổn
Tốt nhất là bạn nên test lại sóng khu vực của bạn. Nếu sóng ổn định UMTS hoặc HSDPA thì đăng ký MCTD cũng khá ổn đấy. TKs.
Kiểm tra giúp mình sim serial: 89840 41352 00401 9938 đã kích hoạt thành công gói TD chưa bạn. thanks!
Mỗi lần đăng kí là phải cắm USB down thêm được tầm 20GB rùi mới chịu ngắt kaka. tốc độ thì full
Đây là tốc độ gói cước MCTD của Viettel há há
chém đi nào cả nhà
có nghe nhạc online nữa tốc độ tải thực tế

tốc độ của mình cũng thế mà bạn anhdao1520

đấy là lúc chưa "bóp"

---------- Post added at 11:59 AM ---------- Previous post was at 11:57 AM ----------

tốc độ như thế là chậm chứ cũng chả nhanh mấy có hơn 700kbs, trước con d-com của mình có loại 3.6 down còn lên dc hơn 1mb/s cơ
hài 3.6 mà lên hơn 1MB là báo vớ vẩn thôi. cái USB của em 7.2 mà lúc linh tinh nó cũng báo 2MB
mình 7.2 báo down bằng idm max chỉ được 700kb/s là cùng. mình test ở vùng sâu Đắk nông, Buôn mê thuột hay TPHCM đều bằng nhau. ( cái này nó mới hay của mạng vt mới có ổn định vậy, chứ mạng khác ở vùng sâu thì bó tay)
Hài dùng 3G mãi chán. Kết nối hơn 16 tiếng rồi, tải được tầm 30GB rồi xong chẳng biết làm gì 😁
Các bác cho em hỏi, đăng ký xong fát nó trừ tiền luôn hay là nó cho nợ?
Dạ nó trừ như khi mình truy cập Dcom bình thường đến khi nào đủ 120K thì nó không trừ nữa. cho đến hết tháng. Nguyên tắc là vậy
Thanks bác, thảo nào em kiểm tra thấy nó vẫn trừ tiền như bình thường mà nó ko trừ luôn 120k, gọi cho bọn 19008198 thì nó nói trừ 1 phát 120k luôn, làm em cứ tưởng mình đăng ký chưa thành công hoặc là do bọn Vịt nó chơi đểu em. Hóa ra không phải thế. Mà cái bọn 19008198 trả lời lởm khởm quá
Lần sau em bảo bác nè. Nếu gọi lên 19008198 hay 1818 mà nó tư vấn kiểu đó bác gọi lên 18008119 khiếu nại là nhân viên tư vấn sai, nếu không nhớ danh số bác cần cung cấp cuộc gọi thời gian nào nó tra cho đứa tư vấn sai ăn thẻ luôn. Lần sau cho nó nhớ, em gọi lên tổng đài toàn phải tư vấn ngược lại cho nhân viên mới ức chứ, vậy mà vẫn mất tiền, hìa
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cả khiếu nại nhân viên tư vấn sai nữa à. Ko biết viettel tuyển nhân kiểu gì nhỉ? Buồn cười quá
nguyên tắc là nếu nhân viên tư vấn sai là phải đính chính lại thông tin cho khác hàng đồng thời xin lỗi, và nếu trong trường hợp vậy thì được hoàn trả lại tiền cước do bị tư vấn sai, em thì gặp rất nhiều bạn tư vấn sai rồi, còn ngang nhiên cãi với em nên mấy bạn được ăn thẻ rồi 😁 còn chuyện hoàn lại tiền chẳng đáng nhưng yêu cầu thông tin phải chính xác
Á kết nối của em bây giờ sao thế này bác 62500119 ? sao nó lên xuống thất thường vậy ạ
Tốc độ của bạn hết 2GB mà sao vẫn khủng vậy?
^^ em tải được 35GB rồi, bây giờ tự nhiên nó lại cứ lên xuống như vậy
cho mình xin số điện thoại bạn gọi lên tổng đài được không? và cả ngày bạn gọi lên thì càng tốt( gần chính xác thôi cũng được chứ ko cần là phải vào ngày nào giờ nào đâu). Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã phản ánh liên quan đến dịch vụ của Viettel.
mạng nào cũng vậy bác ạ. đều có qui định, qui trình xét tuyển nhân viên mà bác.
Chắc bác cũng làm việc gì đó liên quan đến viễn thông của mạng khác nhưng ko làm việc trong tổng đài.
Bác cứ thử nhắm mắt lại mà tưởng tượng 1 ca làm việc 8h chỉ có nghỉ 40' ăn thôi và khoảng 20' để làm các việc khác, còn lại cứ nhấc máy lên đặt máy xuống liên tục( tính cả cuộc gọi dài ngắn) xem thế nào nhé. Thậm chí về nhà mơ ngủ vẫn còn nhận cuộc gọi đấy bác. :timebomb:
Thanks bác vì chăm sóc khách hàng khá tốt, mong tiếp tục phát huy.
Bác nên phản ánh lên cấp trên phải yêu cầu các trung tâm chăm sóc mà Vịt thuê làm tốt hơn nữa hơn là xử lý một vài vụ lẻ tẻ. Đặc biệt, Vịt khi ký hợp đồng với các trung tâm làm dịch vụ phải có phần cam kết về chất lượng, cam kết về chế độ lương thưởng xứng đáng cho người làm thuê, công trả thì thấp mà đòi chất lượng dịch vụ cao thì lấy đâu ra.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019