ai đánh giá dùm em con HP 15 d102tx với

hungcvatn95
19/7/2014 11:48Phản hồi: 25
như tiêu đề :3
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới mua em này: cấu hình tốt, giá tốt, thương hiệu tốt.
Mình mới mua, xai dc 1 tuần: Thiết kế khá ổn, cấu hình chơi game tốt, giá phải chăng
Chỉ có vấn đề pin 4cell nên hơi yếu (khoảng 2h)
Đúng bạn ak, pin có khoảng 2100mA, 4 cell xài dc 2,5 tiếng văn phòng nhé
Đang tìm pin dung lượng cao hơn cho nó nhưng do dòng mới sx nên chưa có !
Hnay e chơi Fifa online 3 mà nó bị đơ máy đó bác :mad:
mới rinh 1 em về trưa nay, sau khi vọc thì có mấy điểm: cài window7 được nhưng cài xong khởi động máy ko vào win, chỉ có dấu trừ màu trắng nhấp nháy mãi thôi. Cài Win8.1 cực kỳ rườm rà (do mình mua về tự cài) thì phải chuyển ổ cứng từ MBR sang GPT mới cài được, đồng thời khi cài đặt tới chỗ chọn phân vùng để cài, phải delete phân vùng thành Unallocaticed thì mới cài được. Đang xài Win8.1 để comment đây các bạn ạ. TouchPad thì đa điểm, rộng, zoom website bằng 2 ngón tay được (do đó đôi lúc bị zoom ngoài ý muốn 😁) , touchpad vẫn bị LAG thế mới đau chứ 😔( ko được như mong đợi cho lắm! Để mai cài máy ảo và mấy phần mềm nặng rồi thử xem thế nào, có gì comment lại cho ae sau :D g9
vandungtk2004: bạn xài win mấy vậy
Em xài win 8.1 pro 64bit bác tochatinte ak. em mới thử zoom bằng 2 ngón tay thì được nhưng nó nhanh qua. Em cũng tự cài win 8.1 ngay khi mua về đâu có lằng nhằng j đâu bác?
Con này mạnh nhất trong tầm giá vì Chip M 2.5 (các dòng khác toàn là chip U).

Máy xài mượt hết cách tính năng, chỉ duy nhất là pin yếu !
Em thấy cái vụ Pin thì không phải lo đâu, làm văn phòng cũng dc 2,5h cơ mà. Còn chơi game thì tháo pin cắm sạc vào mà cày
@vandungtk2004 bác liều nhỉ, tháo pin ra rồi có ngày đi main thì quá tội cái tiền pin
@duytanpro0207 Vậy em quyết định để cả pin cày game lun, kekeke
@duytanpro0207 tại sao hả b, có liên quan gì ko, b sợ nó mất điện ak
Mình cài window 7 cho máy nhưng thiếu 1 cái driver không biết là driver gì ?

Đã dùng các phần mềm cập nhật driver nhưng vẫn không tìm ra ? Có bạn nào gặp vấn đề này không ?
@reevemax
bác xài easydriver cỡ nào cũng ra
@vandungtk2004 Mình đã dùng rồi nhưng vẫn không ra ?
Sao lạ vậy. Máy e cài win 8.1 tự load driver. Còn thiếu 3 cái em xài easydriver là ra luôn đó
@vandungtk2004 Win 8.1 mình cũng đủ driver nhưng khi chuyển qua Win 7 thì thiếu !
_ Đã download full driver trên trang chủ HP
_ Đã dùng Easydriver
Không biết thiếu cái nào nhưng sử dụng vẫn đầy đủ các tính năng.
cac mem cho em hoi. may HP 15 D102 TX may hom truoc bi liet may phim nhung den hom nay thi liet toan bo khong dung duoc.cac bac co biet la bi lam sao ko?cach sua the nao?o dau sua tot nhat?
@xuanhong24h Bạn đem ra hãng bảo hành là tốt nhất
Mình nâng cấp máy lên Ram8GB, ổ cứng SSD Intel 240GB, giờ muốn bán lại thì giá bao nhiêu là hợp lý anh em cho ý kiến giùm.
@tochatinte 5 triệu ok hk?
nvlen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng em này được 2 năm, chạy cũng ổn và chưa lỗi lầm gì.
Môt số phần mềm trong kỹ thuật như Solidword, catia, matlab, visual studio... khá ok.
Mình chơi thử game ETS2 ngon lành.
Touchpad thì khá rộng, mượt và nhạy.
Duy chỉ có pin yếu, máy vỏ nhựa khá mềm mỏng, ko chắc chắn lắm, Ram 4G chưa tương xứng với chíp 4200M lắm, chắc lên 8G Ram thì đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019