Album đẹp: "Sài Gòn về đêm" với Nokia 808 PureView

TDNC
29/5/2014 2:32Phản hồi: 341
Album đẹp: "Sài Gòn về đêm" với Nokia 808 PureView

Hôm nay mời các bạn xem tiếp một album ảnh được chụp bằng chiếc điện thoại 41MP của Nokia do bạn @hottoctretrau chụp. Nhờ có chức năng phơi sáng lâu mà Nokia 808 PureView có thể cho ra những bức ảnh chụp đêm rất ấn tượng. Đây là chiếc điện thoại đầu tiên trên thế giới có camera 41 MP, cảm biến kích thước lớn và được xem là một trong những chiếc điện thoại có máy ảnh tốt nhất hiện nay.

Anh em có ảnh đẹp chụp bằng điện thoại thì up lên rồi pm mình nhé...

341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán 808 đi là 1 trong nhg sai lầm lớn nhất đời mình.......
naikaxu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chaihanoi2012 Nhảm quá, thích thì mua lại mà xài, trên đời đâu chỉ có mỗi cái của bạn!
@chaihanoi2012 Mất 1020 có lẽ là lỗi buồn lớn nhì của mình 😔
đã 2 năm tuổi, nhưg chưa có con Smartphone nào qua được công nghệ camera của con này....quá phục nokia.....
mtri69
TÍCH CỰC
10 năm
@hjhdahjdo NOKIA đã ngũ quên trên nền tảng SYMBIAN chứ về khoảng chụp hình và nghe nhạc thỉ có ai bằng.
Mình ko ngờ là 808
Đẹp thật , nếu mình cầm 808 chắc ko chụp dc ntn
đúng là nghệ thuật
ý kiến cá nhấn: 808 là vô đối. :rolleyes:
@bless_you Cái gì cũng có lí do.
Bạn lo xa quá não người ta có sạn hết rồi.
ké tấm chụp bằng 808 😃 2014-05-14-3278.jpg
@nvpd Qúa đẹp, sắc nét,
@nvpd Đẹp quá bác ♥️
mtri69
TÍCH CỰC
3 năm
@nvpd Mình đã từng sở hữu em nó nhưng em ngủm lâu lắm rồi.phải nói em nó về khoảng chụp ảnh thì bá đạo.thời đó mình hay "khè" thiên hạ bằng cách chụp cánh quạt đang quay.😁😁😁😁
😁 trước đọc bài review gì thấy bảo galaxy zoom chụp còn đẹp hơn 808 pureview.
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@Apple Haters 2.01 ok,808 nói:cái thằng thiên hà kùi bắp kia sao đọ lại tao
@Apple Haters 2.01 zoom tuổi tí :D
@Apple Haters 2.01 cái con nửa mùa đấy tinh tiền gì bác
@Apple Haters 2.01 Chắc bài đoa do anh Sung làm =))
@Apple Haters 2.01 ai mạnh mồm thế bạn?
mình chưa bao giờ chụp được như thế
lnmh510
TÍCH CỰC
10 năm
808 bá đạo thật, tiếc là cái hệ điều hành không còn được hỗ trợ nữa, phải xử lí hậu kì trên PC chứ sang WP có Nokia Camera như hổ mọc thêm cánh 😁
"bless_you, post: "đệch,vậy tại sao phải bán đi mảng điện thoại di động cho Microsoft để xoay quay vẽ bản đồ bán dạo cho xe hơi?
vì thị phần ít ỏi, thua lỗ liên tục, phần mềm chậm chạp, phụ thuộc hoàn toàn vào microsoft
n8 1 thời ......
Tobie_arc
TÍCH CỰC
10 năm
Vừa sắm đc em 808 về chụp. Phải nói là quá đã. Các máy hãng khác ko nói làm gì, nhưng mình dùng qua cả 1020 và 1520 rồi vẫn thấy thua 808 nhiều. Mỗi cái hệ điều hành dốt dốt, còn khoản chụp ảnh thì quá đã
BlackSun
TÍCH CỰC
10 năm
@Tobie_arc đó là phần mềm riêng hả bác, cái filterND mà bác nói ý
@Tobie_arc Ồ, chức năng FilterND này ngày xưa thấy trên Fuji X100 mình rất thích. Hoá ra 808 cũng có
Tobie_arc
TÍCH CỰC
10 năm
@BlackSun Nó có tròn camera mặc định của máy mà
Tobie_arc
TÍCH CỰC
10 năm
@dohongan2011 dễ cháy, em gõ nhầm :D đã sửa
alienthai
TÍCH CỰC
10 năm
808 nét thế., cơ mà chắc cũng phải biết chụp., chứ auto thì ko ăn thua nhẩy các bác 😃....
Có khi phải kiêm 1 em để thử 😃)
Vào tay mình chụp cũng sẽ xấu lè ra, không phát huy sức mạnh của thiết bị.
@vnstockguru k riêng tay bạn đâu. ngay cả dân nhiếp ảnh cũng thế nốt nếu k có sự trợ giúp từ các thiết bị chuyên dụng và 1 chút hậu kì 😁 chứ cái kiểu giơ lên tách phát xong thì con nào cũng như con nào:D
ảnh đẹp quá ko biết 929 chụp như lầy ko ta . hóng bọn anti vào nói cái topic náy seeder cho nokia 808 nhỉ

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tinhcmnte 929 nokia camera + OIS thì phơi sáng ngon ơ rồi, nhưng chất ảnh chắc không được như 808, cảm biến to gấp 3 lần nó khác :3
@tinhcmnte 909(1020)chụp ko bằng 808,ko biết nokia cải tiến hay lùi nữa
@tinhcmnte đừng nói đến 929, 1020 có khi còn chưa được thế này
Con này ngoài cái camera ra thì nó chả có cái j .....
@MrActor Lúc mới ra e nó đắt lòi ra nhưng cũng ham cái cam e nó nên mua,sau bất tiện quá đành tiễn đi
mode1983
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khunghoang kinhte 2008 Cũng không bằng 808 đâu bạn, chỉ xài qua 1 con 9900 thôi
KuTom1
CAO CẤP
10 năm
@sKing Thì người dùng 808 là người thích chụp ảnh + thích một chiếc điện thoại độc đáo + một món quà kỷ niệm của Nokia trước khi chia tay Symbian mà. Mình toàn để 808 ở nhà, thi thoảng lôi ra chụp rồi cất. Còn phone thì dũng cái khác.
KuTom1
CAO CẤP
10 năm
@O.R.A.N.G.E Ngoài nắng thì BB vẫn đỉnh cao.
tam1104
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đẹp!
phơi sáng thì iso 50,, bão hòa +5, sặc sỡ, bù trừ phơi sáng +4,siêu nét,8mp,tắt đèn flash,
"tinhcmnte, post: "ảnh đẹp quá ko biết 929 chụp như lầy ko ta . hóng bọn anti vào nói cái topic náy seeder cho nokia 808 nhỉ

chụp bằng n808 thật đó, lumia 929 cũng làm được nếu biết chỉnh camera
@ptvd1994 bạn đánh giá 929 như thế nào về pin và hiệu năng . + ảnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019