Amazon dừng các dòng Kindle cũ, thêm tính năng quảng cáo lên các dòng Kindle Fire mới

babybungbu
6/9/2012 21:6Phản hồi: 40
Amazon dừng các dòng Kindle cũ, thêm tính năng quảng cáo lên các dòng Kindle Fire mới

Một loạt các sản phẩm máy tính bảngmáy đọc sách điện tử đã được Amazon ra mắt trong ngày hôm qua. Điều đó cũng đồng nghĩa với việc những dòng Kindle cũ như Kindle DX, Kindle Touch và Kindle Touch 3G nhận giấy "nghỉ hưu". Nói về sản phẩm Kindle DX, mẫu máy đọc sách màn hình 9,7", phó chủ tịch Amazon Jay Marine cho biết "thiết bị đã chấm dứt vòng đời của nó". Mặc dù vậy, Jay cũng nhấn mạnh rằng hãng sẽ không từ bỏ ngay dòng DX. Có thể Amazon sẽ sản xuất một đợt nhỏ và bán trực tuyến, trước khi chính thức chấm dứt hoàn toàn sản phẩm này. Vào thời điểm này, người dùng vẫn còn có thể đặt mua Kindle DX từ trang Amazon.com với giá 379 USD.

Một thông tin khác về các dòng Kindle mới, liên quan đến tính năng quảng cáo trên thiết bị. Amazon cho biết tất cả các sản phẩm Kindle Fire mới, bao gồm Kindle Fire 7", Kindle Fire HD 7" và Kindle Fire HD 8,9" sẽ hiển thị các quảng cáo và khuyến mãi trên màn hình khóa của máy. Amazon không cho phép người dùng lựa chọn phương án trả thêm tiền để loại bỏ tính năng này ra khỏi thiết bị. Vấn đề này có thể khiến một số người dùng cảm thấy khó chịu, nhưng với mức giá niêm yết rất tốt, đa số khách hàng chắc sẽ không bận tâm khi nhìn thấy những mẩu quảng cáo xuất hiện trên màn hình của họ.

Nguồn: The Verge, The Verge
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quảng cáo cũng dc.giá tốt với mình mới là wan trọng

sent from my (°_°) 1100i using tinhtế.vn
@boykuteandvip Giá tốt và pin trâu chứ😃
@boykuteandvip amazon mới ra kindle 69$ đó
Giá tốt rồi. NGoài ra còn phát hành sớm nữa chứ. Amazon im lặng nhưng thật là lợi hại
chưa dùng 1 em nào trong các em này 😁 ai cho mượn thử cái
@Kenlove86 Lag khỏi phải nói, mình lấy móng tay cào nó còn đi như con sên. K bik nâng cấp cảm ứng chưa nữa. Thôi khuyên mấy bác 1 dùng Nexus 2 dùng Ipad cho chắc!
@daigiavip123 Chắc bạn ít đọc sách lắm!
@daigiavip123 ủa ! thế hả bác? hix nghe mà chán nhỉ? mình đang dùng ipad rùi nhưng nghe quảng cáo mấy em này rầm rộ quá nên cũng ham 😁
@Kenlove86 À quên dặn bác, có 2 loại nhé, nãy nhầm tưởng bác nói về con Kindle Fire. Nói về tablet, em là em cực kì k thích con Kindle Fire chút nào, cảm ứng chậm mà ứng dụng Amazon khó xài hơn so vs bên Google Play hoặc App Store, vào mạng chờ 3' chưa thấy nó load xong ( k phải cố ý dìm hàng mà là sự thật- khá phũ phàng). Tuy nhiên, nói về máy đọc sách ebook Kindle của Amazon thì em phải gọi là số 1, em đang xài con Kindle basic chạy khá ngon dùng để đọc sách hằng ngày đây bác, có điều nhược điểm là mỗi lần lật trang là nó lại có hiện tượng lưu chữ trông hơi khó chịu vs em (K bik bác nào có bị thế k ). Nếu bác có ý định đọc sách nhiều, mà chủ yếu là đuôi prc, thì bác nên mua con Kindle Basic hoặc Paperwhite mới kia khá ngon đấy!
Vũ như Cẫn.
Thôi, để giành một khoảng tiền nữa mua galaxy note 10.1 còn hơn😁
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ddndtdt 6 cái kindle paperwhite mới bằng 1 cái note 10.1
bblagi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm quảng cáo mà giá bán rẻ hẳn đi, hoặc 1 ngày quảng cáo 12 giờ mà cho k cũng được
mineyukon
ĐẠI BÀNG
12 năm
có quảng cáo trên màng hình khó chịu như đi vệ sinh ko sạch ấy.
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mineyukon chắc chưa dùng nên mới nói vậy. Quảng cáo chỉ xuất hiện khi tắt máy về màn hình chờ thôi.
mineyukon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DRhohaho Mình dùng ipad3 thấy quảng cáo trên màng hình khó chịu như z đó nên nghĩ cái rẽ tiền hơn chắc còn khó chịu hơn.
@mineyukon quảng cáo trên kindle chỉ hiện ra khi tắt máy thôi, có j đâu mà khó chịu
Mình thì thấy thích quảng cáo. Nhiều khi chán bật lên tắt lại để xem máy có quảng cáo gì mới 😆.
Dòng DX còn khá nhiều hạn chế với việc xử lý chậm, bộ nhớ ít, tuy màn khá to. Hi vọng sau này sẽ có cải tiến cho DX
taduc.kt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay lên Amazon thấy mấy loại chuyển thành màu đen hết, giá y nguyên, định đặt một con mà nó không cho chuyển về Việt Nam là sao nhỉ???
yêu cái giá bán của ông "rừng rậm" này nhất
Trên tay cái nào !
davuong
TÍCH CỰC
12 năm
có quảng cáo về root máy xong cài rom cook là xong

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Kindle Fire cũ có được update lên Softwave mới (hệ điều hành của các máy mới) không các bác nhỉ?
mt9011
TÍCH CỰC
12 năm
Ối bác PhongGee....ơi !
Làm cử chỉ đẹp như hôm cuối năm ngoái đi bác, cho mấy em ... đạn yếu mà ham vui nhờ ! 😃
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ cho nó đặt quảng cáo thoải mái cho giá nó rẻ, mua về rồi root máy là "xử" được hết 😁
Mình thấy mấy cái quảng cáo của Kindle touch nhìn đẹp & tinh tế mà, để làm màn hình chờ hoàn toàn ok
amazon ngon bổ rẻ chất lượng ?😁
đừng sánh máy này với Tablet nhé các bác, máy đọc sách vẫn được chuộng vì cho cảm giác như xem sách thật, không hại mắt
Tablet tuy đọc sách được nhưng mau mỏi mắt và tốn pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019