Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Amazon phát hành Local Register - dịch vụ thanh toán thẻ trên di động cạnh tranh với PayPal & Square

bk9sw
14/8/2014 10:13Phản hồi: 43
Amazon phát hành Local Register - dịch vụ thanh toán thẻ trên di động cạnh tranh với PayPal & Square

Trước các đối thủ như Square và PayPal Here, Amazon mới đây cũng đã phát hành một dịch vụ thanh toán di động có tên Local Register. Dịch vụ đi kèm một ứng dụng miễn phí và một đầu đọc thẻ tín dụng giá 10$. Với Local Register, các cửa hàng hoặc cá nhân kinh doanh có thể sử dụng dịch vụ để thanh toán cho khách hàng bằng các loại thẻ tín dụng/ghi nợ ngay trên thiết bị di động với mức phí chỉ 1,75% cho mỗi lần quẹt thẻ.

Người dùng đăng ký trước ngày 31 tháng 10 năm nay sẽ được hưởng mức phí giao dịch thấp nhất là 1,75%/lần quẹt thẻ. Đến ngày 1 tháng 1 năm 2016, mức phí sẽ là 2,5%/lần quẹt thẻ. Tuy nhiên, cả 2 mức phí này vẫn thấp hơn so với 2,75%/lần giao dịch của dịch vụ Square.

Amazon đang hy vọng có thể thu hút các nhà bán lẻ nhờ mức giá hấp dẫn, dịch vụ hỗ trợ người dùng, thiết kế đầu đọc thẻ thông minh giúp hạn chống xoay lật khi quẹt thẻ và hạ tầng bảo mật chấp nhận nhiều loại hình thanh toán.

Ngoài ra, Amazon cũng hỗ trợ tính năng thống kê ngay bên trong ứng dụng Local Register. Ứng dụng này được phát hành trên Amazon Appstore, iOS App Store và Google Play. Qua đó, người dùng sẽ có được thông tin về các thời điểm bán chạy nhất cũng như hiệu quả bán hàng tổng thể. Bên cạnh ứng dụng, Amazon còn cung cấp một hệ thống phụ kiện đi kèm dịch vụ Local Register như máy tính tiền, máy in hóa đơn và các giá đỡ cho thiết bị di động nhằm giúp các cửa hàng, nhân viên chuyển hàng dễ dàng lắp đặt thiết bị và thực hiện giao dịch.

Khoảng tiền giao dịch nhận được thông qua Local Register sẽ được chuyển vào tài khoản người bán trong ngày làm việc tiếp theo. Mức phí giao dịch từ Local Register sẽ được Amazon sử dụng ngay cho các cổng thương mại của mình.

Nhìn chung, Amazon đang tìm cách thúc đẩy các chủ doanh nghiệp và người dùng kinh doanh thực hiện hoạt động bán hàng qua cả 2 hình thức trực tuyến và ngoại tuyến dựa trên nền tảng của mình. Để thực hiện điều này, Amazon không ngần ngại đưa ra các dịch vụ và mức giá hấp dẫn để cạnh tranh với các đối thủ lớn trên thị trường. Kể từ ngày 19 tháng 8, đầu đọc thẻ mới của Amazon sẽ được phát hành qua các cửa hàng Staples tại Mỹ và việc chọn Staples sẽ giúp Amazon bắt kịp Square về sự sẵn có của sản phẩm tại các kênh bán lẻ.

Nguồn: TechCrunch
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Amazon ngày càng lấn sân mạnh nhiều lãnh vực, giống tính Google
tuanthinh27
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao phải cầm iphone ngược ngạo thế kia nhỉ ?

ra tiếp thằng này thằng khác, vn khi nào ra đường ai ai cũng xài chắc còn hơi lâu :p
@tuanthinh27 Vì cái đầu đọc/quẹt thẻ kết nối qua cổng lightning, cầm ngược thế để khe quẹt thẻ hướng lên trên.
amazon và ebay nó cấm cửa vn và china rùi
sao ở việt nam ko lắp mấy con pos bằng ipad cộng thêm ứng dụng square hay paypal ở siêu thị có phải hay hơn ko vừa nnỏ vừa tiện hơn là mấy cái pc tính tiền hiện nay. Mình ở anh thấy mấy cửa hàng đang dần bỏ pc lắp ipad vào thay
Bá đạo quá. .
cái giá 1.75% là quá rẻ luôn @@ choáng với Amazon
@medusa42 quá dắt cho 1 lần thanh toán bạn ạ
@calvin68 cái này là chủ (người nhận) trả tiền đó bạn, chứ khách ko mất tiền :3
@congzing về vấn đề thẻ Flat rate rất khó làm được. VÍ dụ dễ hiểu là ở Mỹ một cái chợ với income là khoảng $30k thì làm chỉ được flat rate là 2% thôi trong khi Amazon xuống được cái giá là 1.75%
@congzing visa, master hình như là 2,75%. 1,75% là quá rẻ, các nhà bán lẻ sẽ mê.
protiendat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn lạ thế này ng nông dân sao dám cà thẻ đây. Sợ nó hack thì bỏ mịa. Thôi cứ pos cho nó lành
Băn khoăn tí sao màn hình iphone có thể xoay dọc được nhỉ ?
@Lumia Icon Tất nhiên xoay được vì đang trong ứng dụng thanh toán đã được thiết kế để khi mở ứng dụng đó lên là nó mặc định xoay như vậy luôn.
VN không được hỗ trợ 😔 VN tính phí POS có chỗ đến 3 %, chém ác thật
@medusa42 Nó ko chịu nó cứ bắt mình chịu thì mình chả phải chịu sao bạn. Mua đồ thì ừ bảo ko cho cà thẻ free tao ếch mua nữa. Nhưng giả dụ uống xong cốc cafe đứng lên cà thẻ nó add thêm 2% vào thì cũng chỉ còn biết cách: lần sau ông ếch vào nữa thôi.
@luuthanhtrung Cho mình hỏi là trường hợp đó ở đâu ?? vì phí này là phí bắt buộc doanh nghiệp phải trả Chứ ko có cái trường hợp tự cộng thêm vào... tự cộng thêm không theo ý mình thì ko trả
@medusa42 Bạn ở nc ngoài thì bạn ko biết đó thôi, luật là như thế nhưng họ ko làm thế, đơn giản là họ ko kh khích mình cà thẻ, nếu ko chịu phí thì thanh toán tiền mặt đi. Ví dụ điển hình là các khách sạn loại nho nhỏ ở HN và 1 cái ks 3 sao mình ở 1 lần ở Đà Nẵng (ks này thu tận 3%). Các siêu thị thì ko tính phí cho khách bao giờ.
deple2005
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mountain111 Thực ra cưa hàng thu phí sử dụng dịch vụ cà thẻ là sai nguyên tắc cam kết của việc sử dụng máy cà thẻ thanh toán (POS) Những trường hợp nay nếu bj thanh tra của tổ chức thẻ phát hiện thì nhất định bị cảnh cáo và xử lý phạt hành chính lên đến 2000$ cho lần vi phạm đầu tiên. Nếu bạn sử dụng dịch vụ thanh toán mà bị tính phí, bạn yêu cầu chủ cửa hàng hay nhân viên thanh toán ghi rỏ vào hóa đơn thanh toán là thu thêm dịch vụ cà thẻ, sau đó bạn cầm hóa đơn này ra ngân hàng phát hành thẻ của bạn làm khiếu nại thanh toán, bạn sẻ đc hoàn lại phí này và đơn vị thu phí của bạn sẻ bị xử lý
MustDie
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này gọi là m-Pos. Việt nam sắp triển khai rồi nhé. Liên kết với i-box Russia. Nó cắm vào jack audio chứ không phải lightning ( để tiện kết nối với nhiều loại thiết bị di động ).
Hình kia chắc chắn là ghép. Không xoay được, chỉ quẹt 1 phát để phần mềm đọc thông tin thẻ, rồi xoay đứng máy thao tác bình thường.
@MustDie
mình đã bảo là nó có 2 loại thôi chứ mình đâu có nói là Amazon nó sử dụng cổng lighting đâu
deple2005
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MustDie VN đã triển khai chứ ko phải sắp bạn ah.
MustDie
TÍCH CỰC
10 năm
@deple2005 Ở đâu thế? Có cái hình hay bài báo thì tốt 😃
deple2005
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MustDie Bạn nên chủ động tìm kiếm bằng google đi chứ, đâu có mất bao nhiêu thời gian của bạn đâu, năm 2014 rồi mà có thông tin gì lại bắt phải có link nữa... Hài thật. Mpos đã triển khai chính thức ở VN cuối 2013 rồi bạn ah.

Vào google nhập vào từ khóa " chính thức triển khai mpos" ra đầy đấy thôi.
01673224283
ĐẠI BÀNG
10 năm
thoạt nhìn tưởng 2048 😁:D:D
datvn
TÍCH CỰC
10 năm
Việt nam tâm lý bảo thủ, còn lâu mới tới nơi
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
amazon muốn cạnh tranh ư?thứ 1 nên tặng free thiết bị cho dùng, đảm bảo mọi người sẽ cân nhắc sử dụng amazon nhiều hơn. Thứ 2 nâng cao tính bảo mật như paypal
@locbum
mình thấy giá như trên là rất rẻ rồi
như Square là $100 và số chấm là 2.75%
trong khi Amazon chỉ $10 và số chấm là 1.75% ( giá này gọi gần như là kiểu phá giá rồi ~.~ )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019