Amazon sắp ra mắt dịch vụ đọc sách không giới hạn Kindle Unlimited, giá 9,99 USD/tháng?

TDNC
17/7/2014 2:6Phản hồi: 55
Amazon sắp ra mắt dịch vụ đọc sách không giới hạn Kindle Unlimited, giá 9,99 USD/tháng?
kindle unlimited.jpg

Amazon có lẽ sắp giới thiệu một dịch vụ đọc sách mới cho phép người ta có thể đọc hơn 600.000 cuốn sách với giá 9,99 USD/tháng, Dịch vụ có tên Kindle Unlimited này được người ta phát hiện khi nhìn thấy một vài hình ảnh quảng cáo trên website của Amazon nhưng sau đó chúng đã bị gỡ xuống.

Với dịch vụ này, người ta chỉ cần đóng tiền một lần mỗi tháng là có thể tự do chọn bất kỳ cuốn sách nào trong hàng trăm ngàn cuốn nói trên để đọc, bao gồm cả những cuốn nổi tiếng nhất ví dụ như series Hunger Games và Harry Potter. Trong đó cũng có rất nhiều sách hỗ trợ chức năng audiobook với 7.351 cuốn có sẵn "Whispersync for Voice" (chức năng để máy tự đọc sách cho mình nghe ngay tại chỗ mình đang xem). Hiện nay Amazon có đầy đủ ứng dụng Kindle để chạy trên hầu hết các hệ điều hành bao gồm iOS, Android, Windows Phone, OS X, Windows và tất nhiên không thể thiếu các tablet Kindle của chính họ. Rất có thể dịch vụ mới sẽ chạy được trên tất cả các hệ máy này.

Thông tin về Kindle Unlimited tuy đã bị gỡ xuống nhưng vẫn còn lưu trong cache của Google, xem tại đây: http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:6jL66Zad7zIJ:www.amazon.com/gp/kindle/ku/sign-up/ui/rw/about &cd=1&hl=en&ct=clnk&gl=us.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đã cho anh em sinh viên.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Đắt quá, 1 tháng chắc j đã đọc đc hết 1 quyển sách
@Zone+ Nhưng truyện tranh thì đọc hết nhiều cuốn đấy. Nói chung giá này ổn.
@Zone+ ko rẻ đâu bạn à
mình đang dùng Amazon Prime, $80/1 năm
vừa đc ship hàng free, xem phim free, và mượn sách free nếu có máy kindle
1 tháng nếu đọc nhiều chắc đc 2 - 3 cuốn sách thôi
fogy0
ĐẠI BÀNG
10 năm
@erictrinh276 $80/ năm xem phim + ship hàng free hết luôn hả bác?
@fogy0 ko phải hàng nào cũng đc free shipping vì có nhiều sản phẩm ko do Amazon hoặc cty có liên kết với Amazon bán
nhưng số lượng đc free shipping rất nhiều
còn phim thì phim nào trong danh sách Prime Instant Video thì sẽ đc free
bây giờ có cả Prime Music để nghe nhạc free nữa
khá hay cho những người mê sách nhưng mình thích đọc sách giấy hơn vì nó thật hơn😃
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@Moto 360 Tablet h pin tốt lắm, nếu chỉ đọc sách thì để cả ngày cũng ko hết đc, đêm thì lại sạc. Table đọc sách thì vấn đề lớn nhất là mỏi mắt chứ ko phải là pin
@Moto 360 Đừng lo, đã có pintot.vn :v
TNgBiz
TÍCH CỰC
10 năm
Quá ngon, quá rẻ. Mua 1 cuốn cũng trên $10 rồi
nghiep815
ĐẠI BÀNG
10 năm
qúa ngọt vs nhưng ai ham me sách vở. + vs app tự đoc sách cho mình nghe nưa thì tuyệt
Giá quá đắt.
Quá rẻ, quá tuyệt vời!Nhanh nhanh ra mắt đi
Làm biéng đọc thí mồ
Đã lâu lắm rồi không đọc sách
1 tháng internet tốc độ cao ở VN thì cũng chỉ 10$, cái giá quá đắt.
Hoang_Sa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Toàn sách tiếng anh thôi
Quá thích :eek::eek:
Tếu nhỉ, $10/tháng, giá này bên Mỹ bình thường và chấp nhận được. Đem so với VN rồi kêu mắc ~~!

Vãi các bác
Vẫn phù hợp với người nước ngoài hơn
Thì sạc pin và đọc tiếp. 😁
Trước khi đọc phải kiểm tra pin chứ.
Tablet, chơi game xem phim liên tục cũng trụ được 5 tiếng. Đọc sách có tốn mấy đâu.
Mắt trái 10 mắt phải 9.5. Cái này do 1 thời thức đêm vọc máy tính liên tục.
Tablet hiện tại của mình là Android cùi (Asus Memopad) chứ không phải iPad. Mai mốt lên đời con nào tốt hơn, Nexus chẳng hạn.
Do ebook chủ yếu down trên mạng (hơn 5 GB) và scan từ mấy quyển sách mình mua nên quăng hết vào tablet cho tiện.:p
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Toàn sách tiếng anh, thôi thì cứ Kindle thương + Ebook lậu thế là chiến.
Đi đâu cũng cầm cả chục cuốn sách trong túi quần cũng thú vị
jing
CAO CẤP
10 năm
đóng $ 1 tháng rồi viết script down sạch về

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119