Amazon sẽ bán Kindle Fire có quảng cáo, giá 150$ ?

cuLong
24/5/2012 14:7Phản hồi: 132
Amazon sẽ bán Kindle Fire có quảng cáo, giá 150$ ?
Amazon từng áp dụng bán quảng cáo đi kèm trên máy đọc sách Kindle để giúp chiếc máy này rẻ hơn. Hiện nay, họ cũng được cho là đang tiến hành một bước đi tương tự với Kindle Fire để giảm giá bán sản phẩm này, xuống còn 150$.

Cụ thể, một số nguồn tin cho rằng Amazon đang đưa ra đấu giá một gói quảng cáo trên Kindle Fire với giá bán khởi điểm 600.000 USD, và nếu bỏ ra 1 triệu đô, đối tác sẽ được Amazon cung cấp thêm nhiều cách quảng cáo khác nữa, ví dụ như mục quảng cáo to đầy màn hình, hoặc xuất hiện ở màn hình khởi động/tắt máy. Các mục quảng cáo này sẽ hiện trên màn hình chủ của máy, tuy phiền toái nhưng lựa chọn này sẽ giúp người dùng tiết kiệm được 1/4 số tiền mua máy, từ 200$ xuống còn 150$. Có thể Kindle Fire giá 150$ sẽ được bán ra trong tháng 7 tới đây.
Ảnh: CBS Interative
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không nên tí nào, đọc kindle thường quảng cáo còn được, kindle fire mà quảng cáo thì mình nghĩ là hao pin hơn
ttuuaannpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blood_is_blue Công nhận
@blood_is_blue Việc đó để dev lo.sẽ có rom cook mà.
cái gì cũng có cái góa của nó!
@anh_ut_sg ship về tận nhà tốn th6m 30 usd
nản quá
150+30
ngon. rẻ thế có khi cũng cố gắng làm 1 em về dùng. nhưng mấy lão gian thương hay đội giá lên quá. hic.
Nếu ý tưởng này mà đưa vào thị trường Việt Nam thì sẽ thất bại ê chề, đơn giản là tuy nghèo nhưng với dân ta thì 50$ chả là cái đek gì, cùng lắm được bát phở kobe giả@@, không ở đâu ghét quảng cáo như ở VN!
d7293
CAO CẤP
12 năm
@autotechno đang ăn mum lúc 18h30-20h30: quảng cáo thuốc...., dung dịch...., siêu mỏng c.ánh😔 Đài truyền hình quốc gia cũng chẳng thể tha. nản, xem mãi cũng quen
CuHanhTay
ĐẠI BÀNG
12 năm
kệ ... Em sv nghèo ... có quảng cáo thêm 1 chút .... mà giảm giá nữa E cũng ok 😁 ... cho quảng cáo 5 phút rồi mới dùng được ... giá 50$ thì hay biết mấy :D
@CuHanhTay Xem film, xem các games show, mặc dù là free mà quảng cáo ầm lên đã muốn điên nói gì tới việc đang lướt web, gửi email hoặc Angry bird nó nhẩy phát quảng cáo vào chừng 1p. Chắc ném máy đi luôn ấy.
vuminhngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duchm227 Bọn Amazon ko làm vậy đâu bác. Làm vậy người ta lại ghét lây qua cái quảng cáo. Chắc chỉ quảng cáo nhẹ tay thôi. Quảng cáo lúc tắt bật máy thì bt mà, lúc đó có làm gì đâu 😁
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuminhngoc Thì bác trên kia bảo quảng cáo thêm nữa để hạ giá nó xuống 50$ mà. hehe.
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuminhngoc Thì bác trên kia bảo quảng cáo thêm nữa để hạ giá nó xuống 50$ mà. hehe.
Nhìn cũng them thèm thèm. Mình thèm nhất hiện giờ là Galaxy tab của SS, nhưng để xem Nexus tab của Google thế nào đã.
trandinh135
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng là 1 lựa chọn hay đấy chứ. mấy cái quảng cáo đó làm sao ngăn được đam mêcông nghệ
Anh em tinh te dung chan giao luu chac chi con ja 2 tr la cung re hon ca may tau. Ngon
babyprodh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua đi mấy pác , mình nghỉ nó củng bị jb như iphone thôi .😁
Quảng cáo cũng được nhưng mà phải lựa chọn hãng quảng cáo chứ như ở việt nam mà đang ăn cơm nhìn tivi toàn quảng cáo nước rửa bồn cầu và băng vệ sinh phụ nữ thì chán lắm
majjuek
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenthanhkim Đúng rồi á!
Hôm bữa đang ăn mì ngon lành cái nó quả cáo cái nước rửa bồn cầu, chụp cái cầu tiêu dính đầy... Ôi thôi, bỏ tô mì lun
Tart
ĐẠI BÀNG
12 năm
150$ thì rẻ thật, giá còn rẻ hơn cả mấy cái smartphone android tầm trung 😆
Sài mấy cái app trên android khó chịu nhất là lâu lâu mấy cái quẳng cáo cứ bay lên bay xuống làm mình nhấn nhầm, bây giờ tràn vào trong máy chắc điên đến đập máy k biết chừng 😃
trung92vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
về việt nam ko biết nó quảng cáo sao nhỉ, mình tắt 3g suốt thế này thì lấy đâu mà vào mạng...
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trung92vn Nó cài mặc định rồi hay sao ý bác ạ! Kể cả bác tắt hết các thứ thì nó vẫn cứ hiện thôi! Như ở angry bird đấy! Trên góc trên cùng nó cứ hiện cái trời ơi đất hỡi j ý! Tắt hết nó vẫn cứ hiện che bố nó cái tháp để phá đi!
P/s: máy này làm j có 3G mà tắt hở bác =.="
@trung92vn Lấy đâu ra mà 3G mà tắt hả bác! Nó hiển thị quảng cáo cứng, nhúng sẵn trong một số gói ứng dụng của nó rồi. Bác đang chơi thì nó nhẩy ra, hoặc nó sẽ nhẩy vào một phần dưới màn hình hoặc góc trên màn hình. Dùng Android toàn bị thế mặc dù các máy có được trợ giá quái đâu.
Quá ngon, mua về dùng rom cook thì còn gì bằng 😁
Mua về, root máy, cài ROM khác thì còn quảng cáo nữa không ta?
mt9011
TÍCH CỰC
12 năm
@lucky luke Hình như đây là câu hỏi hay nhất tới giờ nầy ! hhihihiih
ShocksGunz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhanh tay quá!!!
em này giờ vẫn hơn 5tr.😔. .ĐẮT.
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@cavoiu pạn bị hét giá rồi chứ mình thấy tầm 4t5 bán đầy
@hunterval đúng rồi, giờ tầm giá này
nếu thế mình cũng muốn mua 😃
@red.domino1503 rồi bạn sẽ hối hận, đứa bạn mình dùng dt cũng có chiêu khuyến mãi mỗi tháng 3$ với dk nhận 1-2 tin nhắn quảng cáo/ngày đã muốn cho nó làm thợ lặn rồi chứ đừng nói gì đến tab
@ptp49 Hai cái này vấn đề khác nhau mà bạn, tablet android hoàn toàn có thể chỉnh sửa vụ quảng cáo dễ dàng. Còn việc bạn của bạn ko muốn nhận quảng cáo từ tin nhắn thì rất dễ dàng, cài chương trình chặn cuộc gọi vào rồi cho số đó vào black list là xong mà ;)
@zluuminhz ko dể như mình tưởng đâu bạn, tụi nó tính dài hơn mình cả km luôn. nếu với tab nó sẽ khoá bôtloader thì bạn làm thế nào, còn với dt của bạn mình nó gửi tin nhắn qcáo rau dưa thôi nhưng gửi bằng máy tính chứ ko phải bằng số dt nào dó thì chặn sao được bạn ơi
@ptp49 Thì lúc đó bác lại lập 1 cái white list 😁 Chỉ cho các số trong danh bạ gọi & gửi tin thôi^^
@ductrung.love nó đã làm rồi , nó thông minh hơn e( e gợi ý cho nó cách black list còn nó làm như bác)vẫn ko thể chặn các tn đấy dc mới điên tiêt bác ah.nói chung trừ một vài trường hợp đặc biệt thôi còn lại là tụo nó nắm đằng chuôi và bao giờ cũng sẵn sàng cắt tiết khách hàng hết
chắc chắn có cách up rom xịn không bị lỗi quảng cáo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019