Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AMD bắt đầu giao hàng APU Trinity và nền tảng Brazos 2.0

Duy Luân
20/4/2012 12:15Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không thấy AMD đình đám lắm, nhưng khả năng đồ họa của chip AMD thì xịn hơn Intel rồi, giá AMD lại mềm nữa chứ :x
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
Hy vọng hiệu năng cpu brazos 2.0 ngang bằng core i3 để mình ráp một con Small Form Factor PC hoặc Zotac nó tích hợp vào zbox nano là đẹp.
dragon_287
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là cứ món nào giá thấp hơn nhưng hiệu năng tốt hơn, tiêu thụ ít điện hơn thì dùng thôi. Trông chờ sự lật đổ của AMD.
Mấy bác bươi ra mà ss chi cho mệt xác. Mỗi thằng có ưu/khuyết riêng.intel và amd ai thích gì thì chọn nấy. Chứ fan intel & amd chặc chém nhau thì bao hmới xong. Mặc kệ con nào p/p tốt hợp nhu càu thì xúc ak
Với mấy bác mà việc xem phim và chơi game là phụ thì nên quên dòng APU này đi mà nên dành thêm 1~2 triệu mua con máy core i (tốt nhất là thế hệ đầu) có VGA rời là tốt nhất.
Những sản phẩm này thử nghiệm thực tế cho thấy không đáng giá bằng những con chip core i thế hệ thứ 3
otakuberry7
ĐẠI BÀNG
12 năm
AMD xài thấy tốt mà. Mình xài Phenom II X4 955 vs 8Gb Ram chạy mượt các phần mềm. Mình là IT nên chạy máy ảo cần nhiều Ram. Nếu có mua thì sẽ mua AMD thôi. Đơn giản vì rẻ. 😃
mình đã dùng cả 2 giòng chíp itel vs AMD cả rồi , thì nhận ra 1 điều . nếu mua 2 con giá bằng nhau thì AMD sẽ mạnh mẽ hơn về mọi mặt, nhât là vs giòng chip dẻ tiên . còn itel mạnh hơn vì nó ko có đối thử ở cái giá trên 300 $
@divogame bạn ơi , bạn so sánh thế sao được , minh đang so sánh hiện tại mà , mấy giòng anthol đó ngừng sản suất lâu rồi mà , bây giờ AMD có 2 giòng chủ đạo là A-Series APU và FX-Series, đáng chú ý nhất là giòng A-Series APU giá rẻ đó , nó ăn đứt giòng intel i3 nhiều lắm , về mọi mặt luôn ấy
@tranquan1988 Cai này bạn lại càng sai lầm bạn ạ, hiệu năng thì còn thua cả anthol luôn ấy chứ không mạnh hơn thế hệ cũ, chỉcos hiệu năng đồ hoạ onboard là tăng đáng kể thôi, gấp vài lần so với thế hệ onboard cũ bạn à.

Bạn muốn tìm hiêu thông tin gì chính xác thì vào box AMD trong diễn đàn VOZforums bạn ạ, chứ thồntin bạn nghe ở dâu mà bọn A55, A75 hay FM1 của AMD thế hệ mới có hiệu năng hơn đứt bọn core i 2 nhân, cái này thì bạn nhầm to rồi.

Tăng chỉ là tăng hiệu năng về VGA onboard thôi, cong về kiến trúc 10k5 so với K10 thì tưởng rằng hiệu năng tăng nhưng chẳng tăng được baonhieeu mà còn bj giảm đi một chút vì phải bù thêm transtito vào cái nhân VGA onboard trong cùng một die chip.

Còn bây giờ mình và bạn cùng có khoảng 5tr cho một cái desktop, nếu mua mới thì hiêu năng intel và gia sẽ hơn về hoệu năng so với AMD, còn về hoệu năng VGA onboard thì mình không nói, hơn được cái VGA HD4000 onboard mới của intel có 20% nên cũng không ảnh hưởng nhiều lắm, khi mà bây giwof đa số người dùng thích hiệu năng hơn là cái VGA on kia, mà hệ thống intel bây giờ tính nâng câp là rộng hơn so với AMD tuy là thằng intel thay đổi socket liên tục.

Còn nếu bạn chưa thấy thoả đáng thì con mời bạn google hộ mình xem thế hệ cpu mới của ÀM mấy con 2 nhân với 4 nhân sọket FM1 mới hay A55, A75 hiệu năng CPU hơn hay thua thế hệ anthol cũ của AMD nhé.

Trước khi bạn trả lòi một vấn đề thì bạn nên tìm hiểu trước nhé, và mình nghĩ bạn nên lượn qua VOZFORUMS một lần.
@divogame lạ nhỉ , bạn thử vào phần review này mà coi http://www.techspot.com/review/418-amd-a8-3850-apu/page10.html , rõ ràng là APU A8 mạnh hơn Athone mà , thậm chí nó ko thua intel i5 là mấy chứ đừng nói là i3 , nhất là trong phần game. cho bạn biết thêm giá chính thức của 1 con APU A8-3870K là 119$ = 1 con i3 rẻ tiền nhất , mà i3 thì làm gì có HD 4000 chứ , vs cả i3 cũng chỉ có 2 nhân thua xa i5 vs APU A8 nhiều lắm, bạn đừng so sánh Apu A8 vs intel i5 nha vì giá cả của con i5 khá là đắt. có thể bạn so sánh giá cả ở vn , nguồn cung cấp hàng ko ổn đinh vs giá ko ổn định , nên mình cứ theo giá USA mà tính cho chuẩn. 😔. giá 2 con bạn có thể tham khảo ở trang web này http://www.newegg.com/Product/ProductList.aspx?Submit=ENE&N=100007671 600095610 600005584&IsNodeId=1&name=Core i3http://www.newegg.com/Product/ProductList.aspx?Submit=ENE&N=100007671 600166681&IsNodeId=1&name=A-Series APU .
@tranquan1988 bạn lại nhầm. bạn đng so sánh intel với AMD cơ mà, 2 nữa thế hệ A8 mà bạn nói là mây nhân vậy bạn ơi.
chip AMD được cái tiết kiệm năng lượng 😁
AMD quý vừa rồi kinh doanh không tốt. Quý này không cố gắng hơn nữa thì bị Intel bỏ xa mất thôi.
AMD xài cũng tốt mà, 1 lựa chọn khác ngoài Intel thôi, mỗi bên đều có những điểm mạnh riêng
Hãy là người tiêu dùng tinh tế, lựa chọn 1 chip phù hợp với nhu cầu sử dụng và kha3 năng kinh tế^^
vn7labs
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế hệ 2 có hơn tiền mấy đâu mà cấu trúc SB hơn hẳn i đời đâu rồi
bạn thực nghiệm thế hệ 3 ở đâu thế, đã bán đâu mà thực nghiệm
@vn7labs Chưa chính thức bán ra không có nghĩa là không có người kiểm chứng bác ạ. Còn những thông tin đánh giá sản phẩm như thế thì có nhiều nguồn
tiger_9x18
ĐẠI BÀNG
12 năm
thuc te da chung minh intel hon han amd roi cac bac a!
toàn thấy tràn ngập intel, bác này phải cố gắng nhiều
yalenkcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
AMD đang củng cố lại chiến lược, chấp nhận chịu lỗ để thay đổi mình
mình rất thích dùng AMD, mình đang dùng con AMD Phenom II X4 N970 rất ổn, có thấy nóng như mọi người hay nói về chip AMD gì đâu
Dù có ra chip gì thì hầu như tâm lý người VN mình vẫn thích dùng Intel hơn.có lẽ là mặc định rồi thì phải
Chủ yếu là dân công nghệ với kỹ thuật mới biết đến AMD thôi:oops: . Chứ người ngoài ngành thì chỉ Intel với Intel:mad: . Ngay bọn lớp em, chắc mỗi em là biết AMD vì đang dùng 1 còn lap AMD còn lại thì toàn In teo😁 . Suốt ngày hỏi Lap của mày dual core, core2duo hay core i:mad: .
Mà em học CNTT nha:p . Chán không chụi được😕 . Nói chung các bác cứ phải dùng thử thì mới biết được AMD tốt như thế nào chứ đường xem mấy cái dì viu trên mạng rùi hùa theo bảo AMD nóng, AMD không tốt....:D
trandaibong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trinity - The matrix 😁
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
Từ khi AMD theo APU tình hình có vẻ ảm đảm quá nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019