AMD Radeon HD 8670M chơi fifa giật hơn card on intel HD 4400?

tashuha
20/2/2014 14:13Phản hồi: 14
khi e chạy fifa chọn highperforment trong phần cài đặt AMD thì chơi rất giật, còn khi để not assigned ( mặc định cho ff) thì chạy mượt. e có bật AMD system monitor thì thấy rằng chỉ ở chế độ highperforment card AMD mới hoạt động :v chẳng nhẽ card rời này không bằng card on !??
P/s : e đã giảm mọi setting thấp nhất cho cả card và trong game.
mong ae trợ giúp ( e đã gọi dell support nhưng cũng chẳng nhận đc j ngoài vài trả lời ko mấy giá trị dại loại như " khi e bật chế độ highperforment thì card sẽ đẩy setting game len cao => giật " cái này phải là cài đặt trong game còn cái highperforment là chọn công suất card giống như chế độ highperforment trong laptop chứ nhỉ ??? 😁
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toicothai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác tìm ra nguyên nhân chưa, em cũng bị y như bác @@ dell 15R 5537
@toicothai vậy dòng máy dell 15r 5537 có card rời hả bạn
vấn đề là bác cài driver vga amd chuẩn vào, lên trang chủ dell or amd tải drriver đều đc
toicothai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sagittarius1312 Em lên trang support của Dell tìm đúng driver bản mới nhất cài rồi mà cũng không hiểu sao @@
@toicothai bác cài driver trên trang chủ dell vào xem sao
Bạn vào đây tải cái mới nhất cho card vga là đc support.amd.com/en-us/download. trình driver trên trang chủ dell mình cài cho win 7, 8.1 đều bị vậy.Giờ cài của AMD chạy ngon ơ 😃
toicothai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tashuha Em chọn 4 step nó yêu cầu rồi nhấn ok, nó hiện ra link down AMD Mobility Radeon Driver Verification Tool (1.1MB). Hình như cái này không phải Driver của nó. Em chưa down driver AMD lần nào bác giúp em với
@toicothai đó là tool của amd, tải và cài tool đó vào máy nó sẽ nhận diện card rời và tải đúng driver cho máy
@toicothai đây là bản beta mới nhất bạn cứ tải về n sẽ tự nhận card của bạn theo từng series http://support.amd.com/en-us/kb-articles/Pages/latest-catalyst-windows-beta.aspx
Mình xin giúp bạn như sau:
Thứ nhất: Bạn tải Driver của
AMD Radeon HD 8670M chuẩn nhất là bản 13.9 ==> cài đặt xong..
Thứ 2: Bạn R-click vào biểu tượng Computer sau đó chọn Manage ==> Device ==> Display adapter.....Nếu thấy
AMD Radeon HD 8600M Series...là Ok.
Lưu ý: Có rất nhiều bản cập nhật mới Driver cho

AMD Radeon HD 8670M nhưng tốt nhất bạn nên dùng bản 13.9 vì trường hợp nếu Laptop của bạn chạy hệ điều hành Win 8.1 thì với những bản cập nhất mới sau này sẽ xảy ra trường hợp máy tính không thể shutdown.

toicothai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chungnguyenqt Bản 13.9 là bản nào vậy anh? Em đang cài bản 8.0.916, em cứ bị trường hợp nó báo lỗi driver không phù hợp và mỗi lần mở máy thì thấy màn hình xanh ghi VIDEO_DXGKRL ..... vậy là phải restar 😔
8.0.916 là các bản cao hơn bản 13.9 em lên google tìm amd driver bản 13.9 về...Khi cài nó sẽ là 8.0.915 thôi....
Nếu muốn đảm bảo AMD chạy tốt thì anh khuyên em nên chuyển sang chạy win 7 sau đó cài bản 14.4 từ trang chủ amd.com
Thân!
máy m dang dùng dell 15r 5537 nhưng khi driver card on board thì k đúng
mua máy thì intel graphics 4400 khi driver intel graphics family
các bác giúp m vs
@boybunboykhoc intel graphics family cũng là 4400 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119